पश्चिम बंगाल विधानसभा निवडणुकीचे निकाल जाहीर झाल्यानंतर राजकीय वातावरण तापले आहे. तृणमूल काँग्रेसचे नेते आणि ममता बॅनर्जी यांचे भाचे अभिषेक बॅनर्जी यांच्या विरोधात बिधाननगर सायबर गुन्हे पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. निवडणूक प्रचारादरम्यान प्रक्षोभक भाषणे केल्याचा आणि केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांना धमकी दिल्याचा गंभीर आरोप त्यांच्यावर ठेवण्यात आला आहे.
डोनाल्ड ट्रम्प यांचा कोणत्याही कराराविना चीन दौरा संपला; इराण युद्धावर तोडगा निघालाच नाही
सामाजिक कार्यकर्ते राजीव सरकार यांनी ५ मे रोजी बागूइयाटी पोलीस ठाण्यात यासंबंधी अधिकृत तक्रार दिली होती, ज्यावरून आता गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. तक्रारीनुसार, अभिषेक बॅनर्जी यांनी २७ एप्रिल ते ३ मे दरम्यान विविध निवडणूक रॅलींमध्ये चिथावणीखोर आणि भडकाऊ वक्तव्ये केली. या भाषणांमुळे समाजात जातीय सलोखा नष्ट होऊन सार्वजनिक सुव्यवस्था बिघडू शकत होती, असा आरोप पोलिसांनी केला आहे. तक्रारदाराने पुराव्यासाठी भाषणांच्या व्हिडीओ लिंक्स देखील पोलिसांकडे सुपूर्द केल्या असून, उपनिरीक्षक सोमनाथ सिंघा रॉय या प्रकरणाचा तपास करत आहेत.
एफआयआरमध्ये दिलेल्या माहितीनुसार, अभिषेक बॅनर्जी यांच्या भाषणांमध्ये कथितरित्या चिथावणीखोर, भीतीदायक आणि भडकाऊ मजकूर होता, जो सार्वजनिक सुव्यवस्था बिघडवण्यास आणि जातीय सलोखा नष्ट करण्यास सक्षम होता. आरोपीने सार्वजनिक व्यासपीठांवरून विरोधी कार्यकर्त्यांविरुद्ध अत्यंत आक्षेपार्ह आणि भडकाऊ भाषेचा वापर केला, असा पोलिसांनी आरोप केला आहे. प्रशासनाने हे प्रकरण गांभीर्याने घेतले असून चौकशी सुरू केली आहे. संपूर्ण प्रकरणाच्या तपासासाठी उपनिरीक्षक सोमनाथ सिंघा रॉय यांची नियुक्ती करण्यात आली आहे.
अभिषेक बॅनर्जी यांच्या अडचणीत वाढ
यापूर्वी, पश्चिम बंगाल निवडणुकीत भारतीय जनता पक्षाच्या प्रचंड विजयानंतर, तृणमूल काँग्रेसच्या संघटना आणि सरकारमधील विविध स्तरांवरील अनेक अधिकाऱ्यांनी पक्ष नेतृत्वाविरोधात बोलण्यास सुरुवात केली आहे. या हल्ल्यांमध्ये पक्षाध्यक्ष ममता बॅनर्जी आणि त्यांचे भाचे, पक्षाचे राष्ट्रीय सरचिटणीस अभिषेक बॅनर्जी यांनाही सोडण्यात आलेले नाही. तृणमूलने पक्षविरोधी कारवायांच्या आरोपाखाली कोहिनूर मजुमदार, रिजू दत्ता आणि कार्तिक घोष यांच्यासह अनेक प्रवक्त्यांना सहा वर्षांसाठी निलंबित केले आहे.
Web Summary : Abhishek Banerjee is booked in West Bengal for allegedly inflammatory speeches and threatening Amit Shah during election rallies. A complaint was filed citing concerns over public order and communal harmony. Police are investigating video evidence of the speeches.
Web Summary : अभिषेक बनर्जी पर चुनावी रैलियों में भड़काऊ भाषण देने और अमित शाह को धमकी देने का आरोप है। सार्वजनिक व्यवस्था और सांप्रदायिक सद्भाव बिगड़ने की शिकायत दर्ज। पुलिस भाषणों के वीडियो सबूतों की जांच कर रही है।