'ते बॉम्ब आणि क्षेपणास्त्रांनी हल्ला करत आहेत...' व्हेनेझुएलाच्या हल्ल्यांमुळे कोलंबियाचे राष्ट्रपती संतापले
By ऑनलाइन लोकमत | Updated: January 3, 2026 14:26 IST2026-01-03T13:55:48+5:302026-01-03T14:26:00+5:30
कोलंबियाचे अध्यक्ष गुस्तावो पेट्रो यांनी व्हेनेझुएलाची राजधानी कराकसवरील क्षेपणास्त्र हल्ल्यांबद्दल संताप व्यक्त केला. त्यांनी जगाला सतर्क राहण्याचे आवाहन केले.

'ते बॉम्ब आणि क्षेपणास्त्रांनी हल्ला करत आहेत...' व्हेनेझुएलाच्या हल्ल्यांमुळे कोलंबियाचे राष्ट्रपती संतापले
व्हेनेझुएलाची राजधानी कराकसवरील क्षेपणास्त्र हल्ल्यांबाबत कोलंबियाचे अध्यक्ष गुस्तावो पेट्रो यांनी जगाला सतर्क राहण्याचे आवाहन केले आहे. "काराकसवर सध्या बॉम्बहल्ला होत आहे. आपल्याला संपूर्ण जगाला सांगण्याची गरज आहे की व्हेनेझुएलावर हल्ला झाला आहे, असंही ते म्हणाले.
या इशाऱ्यामुळे आंतरराष्ट्रीय समुदायात चिंतेची लाट उसळली. पेट्रोने संयुक्त राष्ट्र संघ आणि अमेरिकन स्टेट्स संघटनेला व्हेनेझुएलातील परिस्थिती नियंत्रित करण्यासाठी आणि हवाई हल्ले थांबवण्यासाठी त्वरित कारवाई करण्याचे आवाहन केले. हे हल्ले व्हेनेझुएलाच्या सार्वभौमत्वाला आणि नागरिकांच्या सुरक्षिततेला गंभीर धोका निर्माण करतात.
राष्ट्राध्यक्ष पेट्रो यांचा संदेश सोशल मीडियावर व्हायरल झाला, यामुळे हा मुद्दा जागतिक मुद्दा बनला. या हल्ल्यांमुळे प्रादेशिक तणाव वाढू शकतो आणि आंतरराष्ट्रीय राजनैतिकतेला आव्हाने निर्माण होऊ शकतात.
व्हेनेझुएलाचे सरकार आणि स्थानिक अधिकारी परिस्थितीचे मूल्यांकन करत आहेत आणि नागरिकांच्या संरक्षणासाठी त्वरित पावले उचलत आहेत. परिस्थितीची संपूर्ण व्याप्ती अस्पष्ट असली तरी, राष्ट्रपती पेट्रो यांच्या इशाऱ्याने कराकसकडे जगाचे लक्ष वेधले आहे. आंतरराष्ट्रीय समुदायाला सतर्क राहण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.
कराकसमध्ये मोठ्या स्फोटांच्या आवाजात, लोक त्यांच्या घराबाहेर जमले. अचानक झालेल्या स्फोटांमुळे शहरात घबराट पसरली आणि नागरिकांच्या सुरक्षेची गंभीर चिंता निर्माण झाली. लोक त्यांच्या कुटुंबियांसह सुरक्षित ठिकाणी पळून गेले.
