'TCS' चा मोठा निर्णय! नाशिक कार्यालय केले बंद; कर्मचाऱ्यांना पुढील आदेशापर्यंत 'वर्क फ्रॉम होम' च्या सूचना

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: April 16, 2026 13:34 IST2026-04-16T13:33:30+5:302026-04-16T13:34:32+5:30

टीसीएसचे नाशिक कार्यालय तात्पुरते बंद करण्यात आले आहे. पुढील सूचना मिळेपर्यंत कर्मचाऱ्यांना घरून काम करण्यास सांगण्यात आले आहे. चौकशीच्या पार्श्वभूमीवर, परिस्थिती नियंत्रणात आणण्यासाठी आणि कर्मचाऱ्यांची सुरक्षा सुनिश्चित करण्यासाठी हा निर्णय घेण्यात आला आहे.

TCS's big decision Nashik office closed; Employees instructed to 'work from home' until further orders | 'TCS' चा मोठा निर्णय! नाशिक कार्यालय केले बंद; कर्मचाऱ्यांना पुढील आदेशापर्यंत 'वर्क फ्रॉम होम' च्या सूचना

'TCS' चा मोठा निर्णय! नाशिक कार्यालय केले बंद; कर्मचाऱ्यांना पुढील आदेशापर्यंत 'वर्क फ्रॉम होम' च्या सूचना

नाशिक येथील टीसीएसच्या बीपीओ युनिटमध्ये लैंगिक शोषण आणि छळाचे गंभीर प्रकरण समोर आले आहे. किमान आठ महिला कर्मचाऱ्यांनी अनेक वर्षांपासून लैंगिक शोषण, मानसिक छळ आणि धार्मिक दबावाचा सामना करावा लागल्याची तक्रार केली आहे. पोलिसांनी या प्रकरणी आतापर्यंत नऊ एफआयआर दाखल केले आहेत.

पोलिसांच्या माहितीनुसार, सात पुरुष आरोपी एक टोळी म्हणून कार्यरत होते आणि महिला कर्मचाऱ्यांना लक्ष्य करत होते. बहुतांश प्रकरणांमध्ये हे आरोपी एकत्र सामील होते. 

परतवाडा व्हिडीओकांड ते बंगालमधील फसवणूक! अयान तनवीर आणि आनंदचे अनेक महिलांशी संबंध; धक्कादायक खुलासा

आतापर्यंत सात पुरुष आणि एका महिलेसह आठ आरोपींना अटक करण्यात आली आहे, तर आणखी एक महिला आरोपी फरार आहे. काही आरोपी टीम लीडरसारख्या पदांवर होते आणि त्यांनी आपल्या पदाचा गैरवापर करून सहकाऱ्यांचा छळ केला. एका महिला आरोपीने, ती कथितरित्या एचआर प्रमुख होती, पीडितेला तक्रार दाखल करण्यापासून रोखले होते, तिने आरोपींना पाठीशी घातले होते.

कर्मचाऱ्यांना विशिष्ट पदार्थ खाण्यास आणि धार्मिक कार्यात सहभागी होण्यास भाग पाडले जात होते. एका पुरुष कर्मचाऱ्याने धार्मिक छळ आणि सक्तीने धर्मांतर करण्याचा प्रयत्न झाल्याचा आरोपही पीडितांनी केला आहे.

राष्ट्रीय महिला आयोगाने या प्रकरणाची स्वतःहून दखल घेतली असून चौकशीसाठी एक समिती स्थापन केली आहे. हे प्रकरण टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेसच्या नाशिकस्थित बीपीओ युनिटशी संबंधित असल्याचे म्हटले जाते.

परिस्थितीचा आढावा घेण्यासाठी राष्ट्रीय महिला आयोगाचे पथक १८ एप्रिल रोजी घटनास्थळी तपासणी करेल. ही समिती पीडिता, पोलीस आणि कंपनीच्या अधिकाऱ्यांशी संवाद साधेल आणि काही निष्काळजीपणा आढळला आहे का, हे शोधून काढेल.

चौकशी समितीला १० कामकाजाच्या दिवसांत आपला अहवाल सादर करण्यास सांगण्यात आले आहे. महिलांची सुरक्षा मजबूत करण्यासाठी आणि अशा घटना टाळण्यासाठी आवश्यक शिफारसीही त्यात असतील.

Web Title : उत्पीड़न के आरोपों के बीच टीसीएस नासिक कार्यालय बंद: घर से काम

Web Summary : यौन उत्पीड़न के आरोपों के बाद, टीसीएस ने अपना नासिक बीपीओ बंद कर दिया। कई महिलाओं द्वारा दुर्व्यवहार, धार्मिक जबरदस्ती और दुर्व्यवहार की शिकायत के बाद आठ गिरफ्तारियां की गईं। राष्ट्रीय महिला आयोग द्वारा जांच जारी है।

Web Title : TCS Nashik Office Shut Down Amidst Harassment Allegations: Work From Home

Web Summary : Following sexual harassment allegations, TCS closed its Nashik BPO. Eight arrests were made after multiple women reported abuse, religious coercion, and mistreatment. An investigation by the National Women's Commission is underway.