शहरं
Join us  
Trending Stories
1
तामिळनाडूत रिसोर्ट पॉलिटिक्स! AIDMK च्या २८ आमदारांचा एक गट पुदुचेरीला पोहचला; TVK सोबत जाणार?
2
सुवेंदू अधिकारी यांच्या पीएची हत्या कशी झाली? प्रत्यक्षदर्शीनं सांगितला हल्ल्याचा संपूर्ण थरार!
3
होर्मुझ उघडा, करार करा, अन्यथा पुन्हा बॉम्बहल्ले; डोनाल्ड ट्रम्प यांचा इशारा
4
'मुन्नाभाई MBBS' मधील अभिनेता १० वर्षापासून बेपत्ता; गर्लफ्रेंडचाही हार्टअटॅकनं मृत्यू, गूढ कायम!
5
हृदयद्रावक! मुलांच्या कस्टडीसाठी लढतेय अभिनेत्री, चौथ्या मुलाच्या कबरीवर जाऊन ढसाढसा रडली
6
आजचे राशीभविष्य ७ मे २०२६: कामाचा व्याप वाढेल, आज शक्यतो नवीन काम सुरू करू नका
7
भोंदू खरातविराेधात पुढील आठवड्यात पहिले दोषारोपपत्र; कार्यालयातून पुन्हा काही पुरावे गोळा केले
8
‘एसी’च्या नव्या वेळापत्रकाने लोकलचा हाेताेय खेळखंडोबा; हार्बर मार्गावर ऐन गर्दीच्या वेळी गैरसाेय, प्रवासी संतप्त
9
SRH vs PBKS : "चुकलो तिथेच फसलो! आता..." पराभवाच्या हॅटट्रिकनंतर ‘सरपंच’ श्रेयस अय्यर स्पष्टच बोलला
10
शेवटच्या वेतनाची ५० टक्के रक्कम पेन्शनपोटी मिळणार; सुधारित राष्ट्रीय निवृत्तीवेतन योजना लागू; महागाई भत्ताही साेबत मिळणार
11
संस्थात्मक स्तरावरील फेऱ्यांतून ‘वैद्यकीय’चे प्रवेश बंद? खासगी कॉलेजांमध्ये कॅप फेऱ्यांतूनच ‘प्रवेश’चा प्रस्ताव
12
मुंबई तापणार; तर मध्य महाराष्ट्र, मराठवाड्यात गारपीट; जाणून घ्या अपडेट
13
या विकृतीचे करायचे काय?; पुण्यात नातीवरच अत्याचाराचा केला प्रयत्न
14
‘बर्ड फ्ल्यू’मुळे नवापुरातील कोट्यवधींची उलाढाल अचानक ठप्प; हजाराे कामगारांवर उपामारीची वेळ
15
कर्नाळा अभयारण्याजवळून जाणार महामुंबईच्या विकासाचा महामार्ग; केंद्राच्या परिवेश समितीची मंजुरी
16
एकदा घरी फोन करा ना... आई, मला घरी न्यायला ये ना…मनोरुग्णालयातील ‘त्या’ व्यक्ती स्नेहाच्या प्रतीक्षेत
17
शिक्षणाचा हक्क की केवळ कागदी घोडे? ‘आरटीई’ची २,५०० कोटी रुपये थकल्याने शाळा अडचणीत; काय आहे नेमकं प्रकरण?
18
बंगाल : भाजप सरकारचा ९ मे रोजी शपथविधी; तामिळनाडूमध्ये विजय यांना काँग्रेसने दिला पाठिंबा
19
इराणशी डील करतोय हे ट्रम्प यांनी सांगितलेच नाही; इस्रायल म्हणतोय, “आम्ही हल्ले सुरू ठेवणार”
20
महाराष्ट्रात पॅटर्न तामिळनाडूत होणार? विजयला सत्तेपासून दूर ठेवण्यासाठी DMK-AIADMK एकत्र येणार?
Daily Top 2Weekly Top 5

नागपुरात दिवसा रस्ते ओस, सायंकाळी गर्दी

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: March 1, 2021 07:00 IST

Nagpur news कोरोनाचे आकडे वाढत आहेत व या पार्श्वभूमीवर प्रशासनातर्फे शनिवार व रविवार लोकांनी घराबाहेर पडू नये असे आवाहन करण्यात आले होते. रविवार सुटीचा दिवस असल्याने दुपारपर्यंत नागरिकांनी या आवाहनाला प्रतिसाद दिला.

ठळक मुद्देसर्व प्रमुख बाजारपेठा बंद

लोकमत न्यूज नेटवर्क

नागपूर : कोरोनाचे आकडे वाढत आहेत व या पार्श्वभूमीवर प्रशासनातर्फे शनिवार व रविवार लोकांनी घराबाहेर पडू नये असे आवाहन करण्यात आले होते. रविवार सुटीचा दिवस असल्याने दुपारपर्यंत नागरिकांनी या आवाहनाला प्रतिसाद दिला. मात्र सायंकाळनंतर शहरातील काही भागात लोक बाहेर पडल्याचे दिसून आले. दिवसभर शहरातील सर्वच प्रमुख बाजारपेठा बंद होत्या.

नागपुरात वाढत्या कोराेनाला नियंत्रित करण्यासाठी प्रशासनाने शनिवार व रविवार या दोन दिवशी बंद पाळण्याचे आवाहन केले होते अत्यावश्यक सेवा वगळून कार्यालयांसह विविध आस्थापने व दुकाने आदी सर्व बंद ठेवण्याचे निर्देश प्रशासनाने दिले होते. हा लॉकडाऊन नसून नागरिकांनीच स्वत:हून आपली जबाबदारी समजून हा बंद पार पाडावयाचा आहे. यासाठी राज्य सरकारने ‘मी जबाबदार’ ही मोहीम सुरू केली आहे. या मोहिमेला नागरिकांनी आज रविवारी दुसऱ्या दिवशीही उत्स्फूर्त प्रतिसाद दिला. शहरातील सर्व प्रमुख बाजारपेठा बंद राहिल्या. दुकाने बंद होती. रस्ते ओस पडले होते.

रविवारी सुद्धा शनिवारप्रमाणेच वातावरण होते. किंबहुना रविवारी गर्दी शनिवारपेक्षा कमीच दिसून आली. शहरातील बर्डी, महाल, गांधीबाग, सदर, गोकुळपेठ, सक्करदरा आदी मुख्य बाजारपेठा रविवारी हाउसफुल्ल असतात. पाय ठेवायलाही जागा नसते. रविवारी हे सर्व मार्केट ओस पडले होते. अत्यावश्यक सेवांची दुकाने सोडली तर सर्व बंद होते. पोलीस रस्त्यावर उतरले होते. मात्र नागरिकांना मात्र कुठलीही सक्ती केली जात नव्हती.

महाराजबाग सामसूम

रविवार म्हटला तर बच्चे कंपनीसोबतच मोठेही फिरायला बाहेर पडतात. महाराजबाग हे शहरवासीयांसाठी एक छोटेखानी पिकनीच स्थळच. त्यामुळे रविवारी येथे मोठी गर्दी असते. यामुळे महाराजबाग परिसर गर्दीने व्यापलेला असतो. परंतु रविवारी महाराजबाग बंद असल्याने वेगळेच चित्र दिसून आले. तेथे अगदीच सामसूम होते. केवळ महाराजबागच नव्हे तर शहरातील फुटाळा तलाव, बालोद्यान, अंबाझरी आदी ठिकाणेही बंद असल्याने ओस पडली होती.

टॅग्स :Coronavirus in Maharashtraमहाराष्ट्रात कोरोना व्हायरस