शहरं
Join us  
Trending Stories
1
चर्चा की ढोंग? इराणच्या कार्गो शिपवर अमेरिकेचा ताबा; डोनाल्ड ट्रम्प यांची थेट युद्धभूमीवर नजर!
2
Video: "गेट आउट"! भाजपाच्या मोर्च्यासाठी वाहतूक रोखली; महिला भडकली, थेट गिरीश महाजनांवर ओरडली...
3
दिंडोरीत काळाचा क्रूर घाला! बिबट्याने उचलून नेलेल्या ३ वर्षीय चिमुरडीचा दुर्दैवी अंत; परिसरात शोककळा
4
SRH vs DC : आधी अभिषेक शर्मानं धुतलं; मग मलिंगा-हर्षचा जलवा! 'ऑरेंज आर्मी'समोर दिल्लीकर ठरले हतबल
5
पेट्रोलची कटकट मिटणार? आता गाड्या अल्कोहोलवर धावणार! इंधन टंचाईवर असा आहे सरकारचा 'E85' मास्टर प्लॅन
6
२०० पारच्या लढाईत KL Rahul पुन्हा अपयशी! अभिषेक शर्मानं फिल्डिंगमध्येही दाखवला क्लास
7
इस्लामाबाद चर्चा २.० पूर्वी डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याकडून इराणच्या जनतेचं कौतुक, पण...! युएस-इराण युद्ध पुन्हा भडकणार?
8
अभिषेक शर्मा ठरला जगात भारी! टी-२० क्रिकेटमध्ये अशी कामगिरी करणारा तो पहिलाच
9
केरळमध्ये फटाका कारखान्यात मोठा स्फोट; १३ जणांचा मृत्यू, अनेक गंभीर जखमी
10
Abhishek Sharma Century : अभिषेक शर्माचा शतकी धमाका! किंग कोहलीसह 'या' दिग्गजांच्या विक्रमाची बरोबरी
11
वसई तहसीलला पुन्हा लाचेचे 'ग्रहण'; ७ लाखांची लाच स्वीकारताना खासगी इसम ताब्यात
12
‘अजितदादांच्या अपघाताबाबत इतरांप्रमाणे माझ्याही मनात शंका’, प्रचाराच्या सांगतेवेळी सुनेत्रा पवार यांचं मोठं विधान
13
कौटुंबिक वादातून दुहेरी हत्याकांड : कर्जाचे २० हजार आणि अपत्य नसण्याचा टोमणा; सख्ख्या भावाने संपवले आयुष्य
14
उपजिल्हाधिकारी पदाच्या नाेकरीचे आमिष दाखवून दोन कोटींचा गंडा; पोलिसांनी केली अटक
15
'लादेनला जी म्हणतात आणि मोदींना दहशतवादी संबोधतात', खर्गेंच्या वक्तव्याविरोत भाजपा आक्रमक
16
SRH vs DC : नागपूरकरामुळे ईशान किशन गोंधळला! अक्षर पटेलनंही व्यक्त केली मनातील खंत; नेमकं काय घडलं?
17
केडीएमसीच्या महासभेकडे शिंदे सेनेच्या बहुतांश नगरेसवकांची पाठ; महत्वाच्या विषयावरील चर्चे दरम्यान अनुपस्थिती
18
LIC मध्ये नोकरीची सुवर्णसंधी! ज्युनिअर असिस्टंट पदांसाठी भरती जाहीर; पदवीधरांना मिळणार वार्षिक ५ लाखांपर्यंत पॅकेज
19
मोठा घोटाळा! वैष्णो देवीच्या कोट्यवधी भक्तांची घोर फसवणूक, ₹५५० कोटींच्या चांदीची किंमत केवळ ३० कोटी; समोर आला विचित्र प्रकार
20
शरद पवार पुन्हा रुग्णालयात दाखल; बारामती पोटनिवडणूक दरम्यान पोस्ट लिहून केलं आवाहन
Daily Top 2Weekly Top 5

भारतीय लष्करानं लडाखमधल्या उंच भागात मिळवला ताबा; चीनच्याच सॅटेलाइट फोटोंमधून उघड

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: September 13, 2020 16:02 IST

चीननं देशातून आपल्या सैन्यदलाला एलएसीवर नेल्यानंतर भारतानेही उंच उंच भागात छावण्या उभ्या केल्या आहेत, ज्यामुळे चिनी छावणीत भीतीचे वातावरण पसरले आहे.

भारत आणि चीन सीमेवरील तणावादरम्यान दोन्ही देशांचे सैन्य वास्तविक नियंत्रण रेषे(एलएसी)वर तैनात आहे. दोन्ही बाजूंनी सैन्य तैनातीमुळे वाद वाढतच चालला आहे. चीननं देशातून आपल्या सैन्यदलाला एलएसीवर नेल्यानंतर भारतानेही उंच उंच भागात छावण्या उभ्या केल्या आहेत, ज्यामुळे चिनी छावणीत भीतीचे वातावरण पसरले आहे. चिनी सोशल मीडियावरही त्याची चर्चा तीव्र झाली आहे.ओपन इंटेलिजन्स सोर्स detresfaच्या मते, चिनी सोशल मीडियावर भारतीय छावणीची स्थिती दर्शविणारी छायाचित्रे शेअर केली जात आहेत. असे म्हणतात की, हे फोटो चिनी उपग्रह गाओफेन -2 चे आहेत. या फोटोंमध्ये स्पॅन्गुर गॅपमध्ये उंचीवर बसलेल्या भारतीय छावण्या दिसत आहेत, तर चिनी सैन्य शिबीर खाली आहे. यापूर्वी चीनच्या सोशल मीडियावर भारताच्या ठिकाणांची छायाचित्रे शेअर केली जात होती. याने पँगोंगच्या दक्षिणेस डोंगरावर असलेल्या पीएलएच्या छावणीवर वरून लक्ष ठेवत असलेल्या भारतीय लष्कराच्या छावण्या पाहायला मिळत आहेत.चीन ब्लॅकटॉप हिलवर तैनात त्याच वेळी detresfaच्या सामायिक उपग्रह फोटोंच्या आधी असे दिसून आले की, चीनने ब्लॅकटॉप हिलच्या क्षेत्राभोवती जोरदार तैनात सुरू केली आहे. येथे कोणतीही हालचाल होणार नाही आणि त्यावर कारवाई करता येईल का याची दक्षता चीनला घ्यायची आहे. भारतीय छावण्यांच्या तयारीमुळे उत्सुक असलेल्या चीनने येथेही आधार शिबिरे सुरू केली आहेत.भारताचा उंचावर कब्जावस्तुतः चीनच्या कारवाया पाहता भारतीय सैनिक पीएलए शिबिराच्या अगदी शिखरावर पोहोचले आहेत आणि तळ तयार केले आहेत. सामरिक तळांवर कुंपण सोडून फिंगर 2 आणि फिंगर 3 भागात भारताने आपली उपस्थिती वाढविली आहे. शस्त्रे आणि जड लढाऊ उपकरणांनी संपूर्णपणे सुसज्ज असलेल्या भारतीय सैन्याने ठाकुंग (Thakung)पासून रेक इन दर्रा (Req in La) पर्यंत सर्व महत्त्वाच्या शिखरांवर आपल्या सैन्याला मजबूत केले आहे.

टॅग्स :chinaचीन