शहरं
Join us  
Trending Stories
1
West Bengal Election : पश्चिम बंगालमध्ये १५ बूथवर पुन्हा मतदान; निवडणूक आयोगाचा मोठा निर्णय
2
“अजितदादांचा पक्ष मविआत येऊ शकतो अन् २०२९ला बारामतीचा आमदार…”; युगेंद्र पवारांचा मोठा दावा
3
महाराष्ट्र दिनी राज ठाकरेंची हुतात्मा स्मारकाबाबत पोस्ट; मराठी माणसाला आवाहन, सरकारवर टीका
4
‘मिसिंग लिंक’ नाही, मग आता काय म्हणायचे?; विशेष मार्गिकेला CM फडणवीसांनी दिले नवीन नाव
5
Travel : ना मोबाईल नेटवर्क, ना विजेचा झगमगाट! तरीही पर्यटकांची धाव; तुम्हाला माहितीये का 'हे' अनटोल्ड डेस्टिनेशन?
6
महाराष्ट्रदिनी PM मोदी यांचे CM फडणवीस यांना खास पत्र, नेमकं काय म्हटलंय? वाचा
7
नवमपंचम विपरीत राजयोग २०२६: ९ राशींना लक्षणीय लाभ, नवीन नोकरीची संधी; कष्टाचे चांगले फळ!
8
जुना एसी दुरुस्त करावा की नवा विकत घ्यावा? 'हे' पॉईंट्स वाचून निर्णय घ्या, वाचतील हजारो रुपये!
9
३ देशांतून तातडीने बाहेर पडा! UAEची नागरिकांना सूचना; सावधगिरीची इशारा की युद्धात उडी?
10
“महाराष्ट्राचे राजकीय महत्त्व कमी करायचा प्रयत्न, सरकारने आत्मपरीक्षण करावे”: हर्षवर्धन सपकाळ
11
माणुसकीला काळिमा! १२ वर्ष सिगरेटचे चटके, मग घटस्फोट देऊन घराबाहेर काढलं; हैवान पतीचा क्रूर चेहरा समोर
12
“महाविकास आघाडीने विकासाची लिंक मिस केली, आम्ही ती वेगाने कनेक्ट केली”: DCM एकनाथ शिंदे
13
लग्नाचे विधी सुरू होणार तोच पथक दारात! परभणीत बालविवाह रोखला; अल्पवयीन मुलीची बाल कल्याण समितीकडे रवानगी
14
कृणाल पांड्याला गोलंदाजी का दिली नाही? भुवीने सांगितलं अजब कारण; पाहा तुम्हाला तरी पटतंय का?
15
मी माफी मागतो...! एक्स्प्रेस वेवरील वाहतूक कोंडीबद्दल मुख्यमंत्र्यांची दिलगिरी; सुप्रिया सुळेंना दिला खास संदेश
16
सुट्ट्यांचा आनंद महामार्गावरच 'जाम'! खेड शिवापूर ते साताऱ्यापर्यंत वाहनांच्या लांबच लांब रांगा; प्रवासी हतबल
17
धावत्या बसचे चाक बाहेर निघाले, साकोली जवळ मोठा अपघात टळला!
18
भोंदू खरातने परिसाची शक्ती प्राप्त करण्याचे सांगून फिर्यादीच्या पैशातून केला २१ देशांचा परदेश दौरा!
19
बंगालचा निकाल काय लागणार? एक्झिट पोलवर दादाची 'गुगली'! हसत हसत म्हणाला, 'याची भविष्यवाणी तर..." 
20
टेबलाखालून स्पर्श अन् प्रमोशनसाठी शरीरसंबंधांची सक्ती; महिला बॉसवर आरोप करणारे चिरायु राणा कोण?
Daily Top 2Weekly Top 5

लालू प्रसाद यादवांच्या मुलीचा खळबळजनक आरोप! रोहिणी म्हणाल्या "तेजस्वीने मला घरातून बाहेर..."

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: November 15, 2025 22:04 IST

लालू प्रसाद यादव यांच्या कन्या आणि माजी लोकसभा उमेदवार रोहिणी आचार्य यांनी शनिवारी राजकारण सोडण्याची आणि कुटुंबाशी संबंध तोडण्याची घोषणा केली.

बिहार विधानसभा निवडणुकीत राजदचा मोठा पराभव झाल्यानंतर पक्षांतर्गत राजकीय भूकंप झाला आहे. राजद प्रमुख लालू प्रसाद यादव यांच्या कन्या आणि माजी लोकसभा उमेदवार रोहिणी आचार्य यांनी शनिवारी राजकारण सोडण्याची आणि कुटुंबाशी संबंध तोडण्याची घोषणा केली. राबडी देवी यांच्या घरातून बाहेर पडताना त्यांनी प्रसारमाध्यमांना सांगितले की, "माझे कोणी कुटुंब नाही. मला जबाबदारी घ्यायची नाही. चाणक्यला विचारा... संजय यादव, तेजस्वीला जाऊन विचारा. प्रश्न विचारल्यास शिवीगाळ करतील, चप्पलने मारतील." त्यांनी तेजस्वी यादव यांच्यावर कुटुंबातून बाहेर काढल्याचा आरोप केला आहे.

रोहिणी आचार्य यांनी आपल्या राजीनाम्यानंतर 'एक्स'वरही स्पष्ट शब्दांत लिहिले की, त्या राजकारणातून संन्यास घेत आहेत आणि कुटुंबाशी असलेले संबंध संपवत आहेत. त्यांनी दावा केला की, तेजस्वी यादव यांचे सल्लागार संजय यादव आणि एका रमीजने त्यांना असे करण्यास सांगितले होते. त्यांनी लिहिले, "मी राजकारण सोडत आहे आणि माझ्या कुटुंबाशी संबंध तोडत आहे. संजय यादव आणि रमीज यांना हेच हवे होते, आणि आता मी संपूर्ण दोष माझ्यावर घेत आहे."

लोकसभा निवडणुकीतील पराभवानंतर वाढले अंतर

व्यवसायाने डॉक्टर असलेल्या रोहिणी यांनी २०२४च्या लोकसभा निवडणुकीत सारण मतदारसंघातून राजदच्या तिकिटावर निवडणूक लढवली होती, परंतु त्यांचा भाजपच्या राजीव प्रताप रूडी यांच्याकडून पराभव झाला. तेव्हापासून त्यांचे कुटुंब आणि पक्षापासूनचे अंतर वाढल्याचे दिसून येत होते. निवडणुकीच्या कित्येक महिने आधीच त्यांनी 'एक्स'वर राजद, लालू यादव आणि भाऊ तेजस्वी यादव यांना अनफॉलो केले होते. 

२०२२मध्ये किडनी दान करणे ठरले वादाचे मूळ

रिपोर्ट्सनुसार, या वादाचे मूळ २०२२मध्ये वडील लालू यादव यांना रोहिणी यांनी किडनी दान केली होती, त्यावर उपस्थित झालेले प्रश्न आणि त्यावरून होणारी टीका हे आहे. रोहिणी यांनी या मुद्द्यावर अनेकदा सार्वजनिकरित्या नाराजी व्यक्त केली होती.

तेजस्वी यादव यांचे जवळचे आणि राज्यसभा खासदार संजय यादव यांची वाढती भूमिका हे देखील वादाचे मोठे कारण मानले जात आहे. 'बिहार अधिकार यात्रा' दरम्यान राजदच्या बसमध्ये संजय यादव पुढे बसलेले असतानाचा एक फोटो पाहून रोहिणी यांनी नाराजी व्यक्त केली होती, त्यानंतर त्यांचा पक्षांतर्गत विरोध वाढला. रोहिणी यांना कुटुंबातूनही टीकेला सामोरे जावे लागले आणि त्यांच्या कथित राजकीय महत्त्वाकांक्षेवरून त्यांना सोशल मीडियावर ट्रोल करण्यात आले. या आरोपांना कंटाळून त्यांनी किडनी दानावर उपस्थित केलेले प्रश्न खोटे आणि दुर्भावनापूर्ण असल्याचे सांगत उघडपणे भूमिका मांडली होती.

तेज प्रताप यांचे निष्कासन आणि रोहिणीचा थेट पाठिंबा

दरम्यान, तेज प्रताप यादव यांना त्यांच्या नुकत्याच झालेल्या वादामुळे राजदमधून निष्कासित करण्यात आल्याने कुटुंबातील परिस्थिती अधिक अस्थिर झाली आहे. तेज प्रताप यांनी उघडपणे रोहिणीला समर्थन दिले होते आणि विरोधकांविरुद्ध सुदर्शन चक्राचा उल्लेख करत भावनिक संदेशही दिले होते.

संजय यादव यांच्यावर रोहिणींचा थेट हल्ला

रोहिणी आचार्य यांनी तेजस्वी यादव यांचे राजकीय सल्लागार संजय यादव यांच्यावर थेट हल्ला केला आहे. यापूर्वीही लालू कुटुंबातील अनेक सदस्यांनी संजय यादव यांच्यावर पक्षाच्या तिकीट वाटप आणि अंतर्गत निर्णयांमध्ये गरजेपेक्षा जास्त हस्तक्षेप केल्याचा आरोप केला आहे. तेज प्रताप यांनी तर संजयला "जयचंद" असेही म्हटले होते आणि त्यांच्यापासून कुटुंबाचे अंतर वाढण्यास तोच जबाबदार असल्याचा दावा केला होता.

लालू कुटुंबातील 'गृहकलह' वाढला

काही महिन्यांपूर्वी लालू यादव यांनी तेज प्रताप यांना पक्षातून काढून टाकले होते, जेव्हा त्यांनी अनुष्का यादव यांच्यासोबतच्या संबंधांबद्दल सार्वजनिकरित्या बोलले होते. आता रोहिणी आचार्य यांनी कुटुंबापासून दूर राहण्याची घोषणा केल्याने हा वाद अधिकच वाढला आहे. लालू कुटुंबातील फूट वाढत असून, लोक याला गृहकलह म्हणू लागले आहेत. सध्याच्या घडामोडींनी राजदच्या अंतर्गत राजकारणाला पूर्णपणे हादरवून टाकले आहे.

English
हिंदी सारांश
Web Title : Lalu's Daughter Alleges Ouster: Rohini Claims Tejashwi Kicked Her Out

Web Summary : Rohini Acharya, Lalu Yadav's daughter, announced severing ties with family and quitting politics after RJD's election defeat. She accused Tejashwi Yadav of ousting her, citing interference from Sanjay Yadav and a 'Ramiz'. Family disputes and political ambitions fueled the rift.
टॅग्स :Lalu Prasad Yadavलालूप्रसाद यादवUttar Pradeshउत्तर प्रदेशBiharबिहार