शहरं
Join us  
Trending Stories
1
ऐतिहासिक क्षण! ३४ वर्षांनी भेटलेल्या इजरायल-लेबनॉनमध्ये १० दिवसांसाठी युद्धबंदी; राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांची यशस्वी मध्यस्थी
2
MI vs PBKS : वर्ल्ड चॅम्पियन कॅप्टन सूर्याला बाकावर बसवणार? सलग चौथ्या पराभवानंतर काय म्हणाला पांड्या?
3
नाशिक TCS प्रकरण: आरोपीचा काका म्हणतोय, 'पीडित तरुणी आणि आरोपीत प्रेमप्रकरण...'; न्यायालय आवारात गोंधळ
4
MI vs PBKS : विकेट मिळेना; त्यात सोपा झेल सोडला! जिथं प्रभसिमरन चमकला, तिथं बुमराह ‘खलनायक' ठरला
5
रात्रभर तडफडत राहिले; राष्ट्रीय विधि विद्यापीठाच्या दोन विद्यार्थ्यांचा दुर्दैवी अंत
6
"उडता पंजाब..." सरपंच साब श्रेयससह प्रभसिमरनचा जलवा; मुंबई इंडियन्सला पराभूत करत पंजाब किंग्स अव्वल
7
"आमचे सैन्य पुन्हा युद्धासाठी सज्ज, डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या आदेशाची वाट बघतोय", अमेरिकेच्या संरक्षण मंत्र्यांचे विधान
8
MI vs PBKS : श्रेयस अय्यर झाला सुपरमॅन! Unbelievable Relay Catch सह पांड्याचा खेळ खल्लास (VIDEO)
9
"आज चाणक्य असते तर तेही थक्क झाले असते..."; महिला आरक्षण विधेयकावरून प्रियंका गांधी यांचा थेट निशाणा
10
Quinton de Kock चा मोठा धमाका! चार सामन्यांत बाकावर बसवलं; संधी मिळताच ठोकली कडक सेंच्युरी
11
"संसदेत अनेकदा राहुल गांधींची खिल्ली उडवली जाते, पण...!"; प्रियंका गांधींचा भाजपवर घणाघात
12
MI vs PBKS : पॉवर प्लेमध्ये 'सिंग इज किंग' शो! सूर्यावर ओढावली 'गोल्डन डक'ची नामुष्की
13
खळबळजनक खुलासा! पाकिस्तानने भडकवली नोएडामधील हिंसा; तंत्र बघून सुरक्षा यंत्रणा हादरल्या
14
कोणी विचारेना...! किंमत होती ५.५० लाख, मारुतीवर आठ वर्षांतच कार बंद करण्याची वेळ आली...
15
नेपाळने लादला भारतावर कर! १०० रुपयांहून अधिकच्या खरेदीवर आता द्यावा लागणार 'भंसार' कर; बालेन सरकारचा मोठा निर्णय
16
BJP मंत्र्यांच्या मुलाने पाच जणांना उडवले, उलट त्यांच्यावरच ओरडला- मी सायरन वाजवले, बाजूला का सरकला नाहीत?
17
युट्यूबवर ५ लाख व्ह्यूज आले तर बँक खात्यात किती पैसे जमा होणार? जाणून घ्या कमाईचं नेमकं गणित
18
ममता बॅनर्जींचा मोठा विजय! 'ट्रिब्यूनल'कडून क्लीन चिट मिळालेल्यांना बंगालमध्ये मतदानाचा अधिकार; सुप्रीम कोर्टाचा कलम १४२ अंतर्गत विशेष आदेश
19
कोण आहे Mayank Rawat? मुंबई इडियन्सनं एका षटकात ५ षटकार मारणाऱ्या भिडूला दिली पदार्पणाची संधी
20
भयंकरच घडलं! वाद सोडवायला गेला आणि जीव गेला; मध्यस्थी करणाऱ्याची चाकूने वार करत हत्या
Daily Top 2Weekly Top 5

शिथिल निर्बंध व मंदावलेल्या लसीकरणाचा बसणार फटका!

By लोकमत न्यूज नेटवर्क | Updated: June 9, 2021 04:10 IST

नागपूर : देशातील कोरोना लसीकरणात १८ वर्षांवरील वयोगटातील सर्वांच्या लसीकरणासोबतच राज्य सरकारला दिलेल्या लसीकरणाच्या २५ टक्क्यांची जबाबदारी केंद्र सरकारने ...

नागपूर : देशातील कोरोना लसीकरणात १८ वर्षांवरील वयोगटातील सर्वांच्या लसीकरणासोबतच राज्य सरकारला दिलेल्या लसीकरणाच्या २५ टक्क्यांची जबाबदारी केंद्र सरकारने स्वत:कडे घेण्याचे जाहीर केले आहे. परंतु तूर्तास शिथिल झालेले निर्बंध व मंदावलेल्या लसीकरणाचा मोठा फटका बसण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. धक्कादायक म्हणजे, पूर्व विदर्भातील सहा जिल्हे मिळून ६ जूनरोजी पाच हजाराच्या आत लसीकरण झाले.

कोरोनाचा पहिल्या लाटेचा कहर ओसरताच १६ जानेवारीपासून कोरोना प्रतिबंधक लसीकरणाला सुरुवात केली. सुरुवातीला एकट्या नागपूर जिल्ह्यात रोज साधारण १५ ते २० हजारदरम्यान लसीकरण होत होते. परंतु नंतर मागणीच्या तुलनेत लसीचा पुरवठा कमी होताच खासगी हॉस्पिटलमधील केंद्र बंद करण्यात आले. १२ दिवसातच १८ ते ४४ वर्षे वयोगटाचे लसीकरणही थांबविण्यात आल्याने या मोहिमेलाच ब्रेक लागला. रविवारी ६ मे रोजी तर पूर्व विदर्भातील नागपुरात २३३०, भंडाऱ्यात १०४२, चंद्रपूरमध्ये ८०, गडचिरोली जिल्ह्यात शून्य, गोंदिया जिल्ह्यात ५२९, तर वर्धा जिल्ह्यात ९५० असे एकूण ४९३१ लोकांचेच लसीकरण झाले.

- नागपुरात आतापर्यंत केवळ १२,३९,१२१ लोकांना डोस

४२ लाख लोकसंख्या असलेल्या नागपूर जिल्ह्यात आतापर्यंत ९,६४,९६५ लाभार्थ्यांना पहिला, तर २,७४,१५६ लोकांना दुसरा डोस देण्यात आला. एकूण १२,३९,१२१ लोकांना डोस देण्यात आले. जवळपास २९ लाखांवर लोक अद्याप लसीकरणाच्या प्रतीक्षेत असताना रोज तीन ते चार हजाराच्या घरात लसीकरण सुरू असल्याने लोकांमध्ये संताप आहे.

- भंडाऱ्यात रोज दीड हजार लोकांचे लसीकरण

जानेवारी ते ६ जून यादरम्यान भंडारा जिल्ह्यात १,९८,६८५ लोकांना पहिला डोस, तर ७४,९४८ लोकांना दुसरा डोस देण्यात आला. दोन्ही मिळून २,७३,६३३ लोकांचे लसीकरण केले आहे. जवळपास १२ लाख लोकसंख्या असलेल्या या जिल्ह्यात सध्या रोज दीड ते दोन हजार लोकांना लस दिली जात आहे.

- चंद्रपूरमध्ये ३,७८,०७३ लोकांना दिली लस

चंद्रपूर जिल्ह्यातही लसीकरणाचा वेग संथ असून रविवारी तर १०० च्या आत लोकांचे लसीकरण झाले. मागील पाच महिन्यात ३०८७३२ लोकांना पहिला डोस, तर ६९३४१ लोकांना दुसरा डोस असे एकूण ३,७८,०७३ लोकांचेच लसीकरण होऊ शकले.

- गडचिरोली जिल्ह्यात दुसरा डोस घेण्याऱ्यांची संख्या कमी

गडचिरोली जिल्ह्यात आतापर्यंत १६२२९५ लोकांनी डोस घेतला. यात पहिला डोस घेणाऱ्या लोकांची संख्या १२६३३६ असून त्या तुलनेत दुसरा डोस घेणाऱ्यांची संख्या ५० टक्केही नाही. आतापर्यंत ३५९५९ लोकांनी दुसरा डोस घेतला आहे. रविवारी या जिल्ह्यात लसीकरणच झाले नाही.

- गोंदियामध्ये २७१६९५ लोकांचे लसीकरण

गोंदिया जिल्ह्यामध्ये २०६१३७ लोकांनी पहिला डोस, तर ६५४५८ लोकांनी दुसरा डोस असे एकूण २७,१६९५ लाेकांचे लसीकरण झाले. जिल्ह्याची लोकसंख्या पाहता, संपूर्ण लसीकरणाला आणखी एक वर्षाचा कालावधी लागण्याची शक्यता आहे.

- वर्धा जिल्ह्यात ५८,९८६ लोकांनी घेतला दुसरा डोस

वर्धा जिल्ह्यात आतापर्यंत २९४४०६ लोकांना दोन्ही डोस देण्यात आले. यात पहिला डोस घेणाऱ्यांची संख्या २३५४२०, तर दुसरा डोस घेणाऱ्यांची संख्या ५८९८६ आहे.