'ईडी स्वतः मूर्ख...', अधीर रंजन चौधरी यांनी शाहजहान शेख यांच्या विरुद्ध लुकआउट नोटीसवरुन फटकारलं

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: January 7, 2024 15:43 IST2024-01-07T15:41:28+5:302024-01-07T15:43:18+5:30

पश्चिम बंगालमध्ये तृणमूल काँग्रेस नेते शाहजहान शेख यांच्या घरावर छापा टाकण्यासाठी गेलेल्या ईडीच्या पथकावर हल्ला करण्यात आला असून त्यात अनेक अधिकारी जखमी झाले आहेत.

tmc works to protect dangerous people in party says adhir ranjan chowdhury | 'ईडी स्वतः मूर्ख...', अधीर रंजन चौधरी यांनी शाहजहान शेख यांच्या विरुद्ध लुकआउट नोटीसवरुन फटकारलं

'ईडी स्वतः मूर्ख...', अधीर रंजन चौधरी यांनी शाहजहान शेख यांच्या विरुद्ध लुकआउट नोटीसवरुन फटकारलं

पश्चिम बंगालमध्ये ईडीच्या अधिकाऱ्यांवर झालेल्या हल्ल्यानंतर तृणमूल काँग्रेस विरोधी पक्षांच्या निशाण्यावर आहे. काँग्रेस नेते अधीर रंजन चौधरी यांनी ईडीबद्दल वादग्रस्त वक्तव्य करताना ते म्हणाले, "ईडी काय करणार? ईडी स्वतः मूर्ख आहे."

ईडीच्या टीमवर झालेल्या हल्ल्यानंतर ईडीने टीएमसी नेते शाहजहान शेख यांच्या विरोधात लुकआउट सर्कुलर जारी केले होते. याबाबत अधिर रंजन चौधरी यांना विचारले असता ते म्हणाले, "ईडी काय करणार? ईडी स्वतःच मूर्ख आहे. बंगालमधील सत्ताधारी पक्ष त्यांची काळजी घेईल. सत्ताधारी पक्षातील धोकादायक लोकांना संरक्षण देण्याचे काम करतात.

मोदींचं कौतुक, मालदीवला चपराक; भाईजान अन् खिलाडीकुमारही मैदानात

ते पुढे म्हणाले, 'हे 'काळजी घेणारे' सरकार असेल तर लुकआउट परिपत्रकाचा उपयोग काय? कोणीही मोठे दावे करू नयेत. मग ते भाजप असो, ईडी असो किंवा सीबीआय. भाजप रोहिंग्याचा नारा देत आहे. यावेळी ते कुठे होते आणि गृह मंत्रालय कुठे होते? आता हे प्रकरण चर्चेत आल्याने त्यांनी ध्रुवीकरणाचे राजकारण सुरू केले आहे. "त्यांनी काळजीवाहूंच्या विरोधात काहीतरी केले पाहिजे."

पश्चिम बंगालचे राज्यपाल सीव्ही आनंद बोस यांनी मुख्य आरोपी आणि तृणमूल काँग्रेस (टीएमसी) नेते शाहजहान शेख यांना तत्काळ अटक करण्याचे तसेच दहशतवाद्यांशी असलेल्या त्याच्या कथित संबंधांची चौकशी करण्याचे निर्देश अधिकाऱ्यांना दिले आहेत. 

शेख यांचे दहशतवाद्यांशी असलेल्या कथित संबंधांवर राज्यपालांच्या टिप्पण्यांवर रविवारी सत्ताधारी टीएमसीने तीव्र टीका केली. शनिवारी रात्री उशिरा राजभवनने जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, तक्रार प्राप्त झाल्यानंतर राज्यपालांनी पोलिस प्रमुखांना दोषीला तत्काळ अटक करण्याचे निर्देश दिले आहेत.

Web Title: tmc works to protect dangerous people in party says adhir ranjan chowdhury