शहरं
Join us  
Trending Stories
1
नोकरी शोधणाऱ्यांसाठी खुशखबर ! 'या' सरकारी संस्थांमध्ये १०० टक्के पदभरतीस मान्यता
2
डोनाल्ड ट्रम्प यांनी मित्र राष्ट्रांवर टाकला टॅरिफ बॉम्ब; जपान आणि दक्षिण कोरियातल्या वस्तूंवर २५ टक्के कर
3
Video: मान गए माही... MS Dhoni ने क्रिकेट संघटनेच्या कर्मचाऱ्यांसोबत साजरा केला वाढदिवस
4
एकाच कुटुंबातील ५ जणांना जिवंत जाळलं; संपूर्ण गाव शांत पण मुलाने सगळं समोर आणलं
5
"चालक नसल्याने नवीन बससेवा सुरु करता येणार नाही"; परिवहन विभागाच्या पत्रावर राजू शेट्टींचा संताप
6
CCTV: धावत्या स्कूल व्हॅनच्या डिक्कीतून पडले विद्यार्थी; चालकाला पत्ताच नाही, रिक्षावाल्यामुळे वाचले
7
भारतीयांचा जगात डंका ! ICCच्या CEO पदी संजोग गुप्ता यांची निवड, ठरले केवळ दुसरे भारतीय
8
OYO हॉटेलमध्ये एका तासासाठी खोली कशासाठी दिली जाते? सरकारने माहिती घेण्याची मुनगंटीवारांची मागणी
9
"डार्लिंग, काम झालं..."; माय-लेकींचं अफेअर, बॉयफ्रेंडसाठी वडिलांचा काढला काटा, झाला पर्दाफाश
10
पुतिन यांनी काही तासांपूर्वीच मंत्र्याची मंत्रिमंडळातून हकालपट्टी केली; आता सापडला मृतदेह
11
Video: "लाज वाटू द्या, गिधाडांनो"; प्रिया फुकेंच्या हातून कागद हिसकावले, रोहिणी खडसेंचा संताप
12
या फ्रँचायझीने दिले जास्त पैसे; लखनौ सुपर जायंट्सचा दिग्वेश राठी आता या संघातून खेळणार
13
“सत्ता हे भाजपाचे ध्येय नव्हते, ठाकरे बंधू एकत्र आल्याचा काही परिणाम नाही”: सुधीर मुनगंटीवार
14
"आयुष्यात कधीही कोणावर प्रेम करू नका..."; इन्स्टावर लाईव्ह येत तरुणाने संपवलं जीवन
15
“वाद निर्माण करायला निशिकांत दुबेंचे विधान, हिंदी सक्तीचा फतवा रेशिमबागेतून”; काँग्रेसची टीका
16
उपमुख्यमंत्री अजित पवारांचे केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरींना पत्र; केली मोठी मागणी, म्हणाले...
17
चेटकीण असल्याच्या संशय; एकाच कुटुंबातील पाच जणांना जाळून मारले, संपूर्ण गावावर आरोप....
18
"प्राथमिक शिक्षण मातृभाषेतच घ्यायला हवं"; हिंदी वादावर आरएसएसची स्पष्ट भूमिका
19
Video - रीलचा नाद लय बेक्कार! ट्रॅकवर झोपला १२ वर्षांचा मुलगा, समोरून आली ट्रेन अन्...
20
फक्त फोटो काढायला आलीस का? महिलेच्या संतापानंतर कंगना म्हणाली, "मला मदत निधी मिळत नाही"

Afghanistan crisis : निर्दयी तालिबान, माजी उपराष्ट्रपतींच्या भावाची गळा चिरून हत्या

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: September 11, 2021 08:39 IST

Afghanistan crisis : रोहुल्लाह सालेह हे तालिबानच्या तावडीत सापडल्यानंतर तालिबानने त्यांची क्रूरपणे हत्या केली. त्यांना चाबकाचे फटके मारले, वीजेच्या तारांनी मारहाण करुन गळा कापला.

ठळक मुद्देपंजशीरमध्ये तालिबान आणि नॅशनल रेझिस्टंस फोर्समध्ये तुंबळ युद्ध सुरू आहे. तालिबानला पाकिस्तानची मदत मिळत असल्याने ते हळूहळू पंजशीरमध्ये पुढे सरकत आहेत.

पंजशीर खोरे ताब्या घेण्यासाठी तालिबान अधिकच आक्रमक झाले असून अफगाणिस्तानचे माजी उपराष्ट्रपती अमरुल्लाह सालेह यांच्या भावाची तालिबाननं निर्घृण हत्या केली आहे. अत्यंत निर्दयीपणे गळा चिरून आणि त्यानंतर त्यांना गोळ्या घालून सालेह यांच्या भावाला ठार करण्यात आलं आहे. दुसरीकडे आंदोलनकर्त्यांवरही गोळीबार सुरू असून आत्तापर्यंत 4 जणांचा मृत्यू झाला आहे. तालिबानच्या या पाशवी कृत्यानं अफगाणिस्तानमध्ये दहशत पसरल्याचं चित्र आहे. 

पंजशीरमध्ये तालिबान आणि नॅशनल रेझिस्टंस फोर्समध्ये तुंबळ युद्ध सुरू आहे. तालिबानला पाकिस्तानची मदत मिळत असल्याने ते हळूहळू पंजशीरमध्ये पुढे सरकत आहेत. काही दिवसांपूर्वीच अमरुल्लाह सालेह ताजिकिस्तीनमध्ये पळून गेले होते. सालेह यांनी नेहमीच तालिबानला आव्हान देण्याची भूमिका घेतली आहे. काही दिवसांपूर्वी आपणच अफगाणिस्तानचे काळजीवाहू राष्ट्राध्यक्ष असल्याचंही त्यांनी जाहीर केलं होतं. पंजशीरमधून ते तालिबानविरोधातील लढ्यात सहभागी झाले होते. त्यानंतर, आता त्यांचे भाऊ रोहुल्लाह सालेह यांची तालिबानकडून निर्घृण हत्या करण्यात आली आहे.

रोहुल्लाह सालेह हे तालिबानच्या तावडीत सापडल्यानंतर तालिबानने त्यांची क्रूरपणे हत्या केली. त्यांना चाबकाचे फटके मारले, वीजेच्या तारांनी मारहाण करुन गळा कापला. रोहुल्लाह हे पंजशीरमधून काबुलला जाण्याच्या तयारीत होते. तालिबान्यांना याचा सुगावा लागताच त्यांना चारही बाजूंनी घेरले. दरम्यान, याबाबत अद्याप अमरुल्लाह यांची कुठलीही अधिकृत प्रतिक्रिया आली नाही.  

टॅग्स :Afghanistanअफगाणिस्तानTalibanतालिबानPresidentराष्ट्राध्यक्षCrime Newsगुन्हेगारी