शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"तुम्हीच परवानगी दिली आणि आता गोळीबार करताय?" भारतीय कॅप्टनचा इराणच्या नेव्हीकडून विश्वासघात,रेडिओवरील थरार समोर
2
"विरोधकांनी राजकारण करून विधेयक मंजूर होऊ दिले नाही...", महिला आरक्षणावरून पंतप्रधान मोदींची टीका
3
'जग अर्णव' थोडक्यात बचावले; भारत संतापला, इराणच्या राजदूताला बजावले समन्स
4
IPL 2026 : मिलरचा किलर फिनिशिंग टच! RCB विरुद्धच्या रंगतदार सामन्यात DC नं अखेरच्या षटकात मारली बाजी
5
Akshaya Tritiya 2026 Wishes: अक्षय्य तृतीयेच्या हार्दिक शुभेच्छा, मराठी Messages, Images, Whatsapp Status शेअर करत साजरा करा अक्षय्य तृतीयेचा सण
6
"मम्मी, मी पास झाले..."; दहावी पास होताच लेकीने आईला केला फोन; Video पाहून व्हाल भावुक
7
इराणकडून भारतीय जहाजांवरच गोळीबार? टँकर VLCC माघारी परतला, होर्मुझमध्ये काय घडले...
8
कर्नाटकात 'बर्ड फ्लू'चा शिरकाव! बेंगळुरूमधील पोल्ट्री फार्ममध्ये H5N1 विषाणूचा प्रादुर्भाव; हजारो कोंबड्यांना पुरले
9
राज्यात 20 ते 22 एप्रिल दरम्यान वादळी पावसाची शक्यता, 'या' जिल्ह्यांना इशारा, शेतकऱ्यांना आवाहन 
10
"अभी तो मैं जवान हूँ..." फिटनेस किंग कोहलीची कमाल! २१ मीटर धावत येऊन KL राहुलच्या खेळीला लावला ब्रेक
11
क्रूरतेचा कळस! सख्ख्या भावावर कुऱ्हाडीने वार; मृतदेहाचे केले ९ तुकडे, थरकाप उडवणारी घटना
12
मोठी कारवाई! नोएडा हिंसाचार प्रकरणातील मास्टरमाइंड आदित्य आनंदला तामिळनाडूतून अटक
13
WWE नाही मनमाडच्या स्थानकावरील Video! अंगावर शहारे येतील, रेल्वेच्या ओव्हरहेड इलेक्ट्रिक खांबावर चढला माथेफिरू 
14
नाशिक TCS प्रकरण: निदा खान मुंब्र्यातील हॉस्पिटलमध्ये दोनदा आलेली; डॉक्टरांचा मोठा खुलासा, अटकपूर्व जामिनासाठी धडपड
15
जितेश शर्माला आपल्या क्रिजमध्ये पाहून क्रुणाल पांड्या गोंधळला; Run Out झाल्यावर रागही काढला (VIDEO)
16
होर्मुझच्या सामुद्रधुनीत जहाजांवर गोळीबार! इराणचा आक्रमक पवित्रा; पुन्हा युद्धाची ठिणगी?
17
आता क्युबाकडे मोर्चा वळला? अमेरिकेच्या सर्वात महागड्या ड्रोनने ६ तास घिरट्या घातल्याने खळबळ; काय आहे अमेरिकेचा गेमप्लॅन?
18
बँक ऑफ महाराष्ट्रावर दरोडा, १५ कोटी लुटीचं बिहार कनेक्शन; ५ सशस्त्र गुन्हेगारांनी २० मिनिटांत डाव साधला
19
लहानपणी वडिलांना गमावलं, आईनं शाळेत झाडू मारून शिकवलं; आज मुलगा शिक्षण मंत्रालयात बनला अधिकारी
20
JNPT बंदरात भीषण स्फोट! केमिकल प्लांटमध्ये ब्लास्ट; धुराचे लोट लांबपर्यंत
Daily Top 2Weekly Top 5

‘वर्क वेल’ बनली जिल्हा बँकांची ‘लाडकी कंपनी’ सहकारातील भरतीचा घोळ; बँक म्हणते, ‘निविदा भरा’

By सुधीर लंके | Updated: September 19, 2024 09:39 IST

जिल्हा बँकांनी ‘वर्क वेल’ या एकाच कंपनीला भरतीचे काम देण्याचा धडाका लावला आहे.

सुधीर लंके

अहमदनगर : जिल्हा सहकारी बँकांच्या नोकर भरतीतील घोटाळे थांबविण्यासाठी ही प्रक्रिया ऑनलाइन राबविण्याचे धोरण सहकार विभागाने घेतले खरे; पण अनुभवी कंपन्या ‘आम्हाला थेट काम द्या’ अशी भूमिका घेत या निविदा प्रक्रियेत समाविष्ट होण्यासच तयार नाहीत. त्यामुळे जिल्हा बँकांनी ‘वर्क वेल’ या एकाच कंपनीला भरतीचे काम देण्याचा धडाका लावला आहे.

यंदाच्या निवडणुकीतून राज्यात किती जणींना मिळणार आमदार होण्याची संधी? २०१९ मध्ये २४ महिलांना मिळाली आमदारकी

सहकार आयुक्तांनी या भरतीसाठी आयबीपीएस, टीसीएस आयओएन, आयटीआय लिमिटेड, बीईसीआयएल, एमकेसीएल व वर्क वेल इन्फोटेक प्रायव्हेट लिमिटेड, अशा सहा कंपन्यांची तालिका बनवली आहे; पण यापैकी ‘वर्क वेल’ या एकाच कंपनीला यवतमाळ, ठाणे, अहमदनगर, भंडारा, रायगड, सातारा या जिल्हा बँकांनी भरतीचे काम दिले आहे.

नगर जिल्हा बँकेत सातशे पदांची भरती सुरू आहे. या बँकेत ‘आयबीपीएस’ व ‘टीसीएस’ यांनी निविदाच भरली नाही. ‘शासकीय आदेशात आमचे नाव आहे. आमचे दरही आहेत. पुन्हा निविदा कशाला?’ असे या कंपन्यांचे म्हणणे आहे. केवळ ‘एमकेसीएल’ व वर्क वेलने निविदा भरली. वर्क वेलची निविदा कमी दराची असल्याने त्यांना भरतीचे काम मिळाले.

वर्क वेल कंपनीचा अनुभव काय?

‘वर्क वेल’ कंपनीच्या अनुभवाबाबत कंपनीचे संचालक प्रफुल्ल शिरभाते यांना विचारले असता ते म्हणाले, ‘सहकार आयुक्तांना विचारा’. सहकार आयुक्त दीपक तावरे म्हणाले, ‘मी पदावर येण्यापूर्वी कंपनी पॅनलवर आली. त्यामुळे कागदपत्रे पाहावी लागतील.

‘लोकमत’ने माहिती अधिकारात कागदपत्रे पाहिली असता केवळ दोन वर्षांपूर्वी स्थापन झालेल्या कंपनीला २०२३मध्ये पॅनलवर घेतल्याचे दिसून आले. कंपनीचे कार्यालयही पुण्यात दोन खोल्यांत दिसत होते.

भरतीचे शुल्क ७४९, कंपन्यांना दरावरुन नकार

लिपिक पदासाठी आयबीपीएस कंपनी प्रती उमेदवार ७००, तर टीसीएस ६०० रुपये शुल्क आकारते. नगर जिल्हा बँंकेत एमकेसीएलने ६१९, तर वर्क वेलचे ५६०.५० दराची निविदा भरली. बँंकेने स्वस्त दर पाहत वर्क वेलला काम दिले. स्वत: बँंकेने मात्र लिपिकाच्या पदासाठी प्रती उमेदवार ७४९ रुपये शुल्क आकारले आहे.

टॅग्स :bankबँक