शशी थरूर यांनी अडवाणींचे कौतुक केले, नेहरू आणि इंदिरा गांधींबद्दल धक्कादायक विधान केले

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: November 9, 2025 17:04 IST2025-11-09T16:48:10+5:302025-11-09T17:04:55+5:30

काँग्रेस खासदार शशी थरूर यांनी भाजप नेते लालकृष्ण अडवाणींचे कौतुक केले. वर्षानुवर्षे सार्वजनिक सेवेनंतर, फक्त एका घटनेवरून एखाद्या व्यक्तीचा न्याय करणे चुकीचे आहे. यावेळी त्यांनी नेहरू आणि इंदिरा गांधी यांची उदाहरणे दिली.

Shashi Tharoor praises Advani, makes shocking statement about Nehru and Indira Gandhi | शशी थरूर यांनी अडवाणींचे कौतुक केले, नेहरू आणि इंदिरा गांधींबद्दल धक्कादायक विधान केले

शशी थरूर यांनी अडवाणींचे कौतुक केले, नेहरू आणि इंदिरा गांधींबद्दल धक्कादायक विधान केले

काँग्रेस खासदार शशी थरूर यांनी भाजप नेते लालकृष्ण अडवाणींचे कौतुक केले. वर्षानुवर्षे सार्वजनिक सेवेनंतर, फक्त एका घटनेवरून एखाद्या व्यक्तीचा न्याय करणे चुकीचे आहे. यावेळी त्यांनी नेहरू आणि इंदिरा गांधी यांची उदाहरणे दिली. काँग्रेस खासदार शशी थरूर यांनी भाजपचे ज्येष्ठ नेते लालकृष्ण अडवाणी यांचा बचाव केला. अडवाणींना वाढदिवसाच्या शुभेच्छा दिल्याबद्दल एका वकिलाने त्यांच्यावर टीका केली होती.

माजी पंतप्रधान जवाहरलाल नेहरू आणि इंदिरा गांधी यांचे उदाहरण देत ते म्हणाले, वर्षानुवर्षे सार्वजनिक सेवेनंतर एकाच घटनेवरून एखाद्या व्यक्तीचा न्याय करणे चुकीचे आहे. भाजपचे संस्थापक सदस्य आणि २००२ ते २००४ पर्यंत देशाचे उपपंतप्रधान असलेले अडवाणी यांचा काल ९८ वा वाढदिवस झाला.

चीनमधून MBBS अन् तयार केले खतरनाक विष; गुजरातमध्ये पकडलेल्या ३ दहशतवाद्यांचा प्लॅन काय होता?

शशी थरूर यांनी अडवाणींना वाढदिवसाच्या शुभेच्छा दिल्या

काँग्रेस नेते शशी थरुर यांनी अडवाणी यांना वाढदिवसाच्या शुभेच्छा दिल्या. थरूर यांनी अडवाणी यांच्यासोबतचा एक जुना फोटो शेअर केला. यामध्ये त्यांनी त्यांना एक खरे राजकारणी, त्यांचे सेवा जीवन अनुकरणीय आहे आणि जे सार्वजनिक सेवेसाठी पूर्णपणे समर्पित आहेत असे वर्णन केले.

"आदरणीय लालकृष्ण अडवाणीजींना त्यांच्या ९८ व्या वाढदिवसानिमित्त अनेक अनेक शुभेच्छा! सार्वजनिक सेवेसाठी त्यांचे अढळ समर्पण, त्यांची नम्रता आणि शालीनता आणि आधुनिक भारताचा मार्ग घडवण्यात त्यांची भूमिका अविस्मरणीय आहे. एक खरा राजकारणी ज्यांचे सेवा जीवन अनुकरणीय राहिले आहे',असंही या पोस्टमध्ये म्हटले आहे.

ज्येष्ठ वकील संजय हेगडे यांनी वेगळे मत मांडले होते. "माफ करा श्री थरूर, या देशात 'द्वेषाचे अजगर बीज'पेरणे ही सार्वजनिक सेवा नाही." प्रसिद्ध लेखक आणि पत्रकार सिंह यांनी एका जाहीर सभेत अडवाणींवर टीका करण्यासाठी हा वाक्यांश वापरला होता, ज्याचा उल्लेख त्यांच्या "द एंड ऑफ इंडिया" या पुस्तकात देखील आहे.

थरूर यांनी हे उत्तर दिले

शशी थरुर यांनी या विधानावर आक्षेप घेतला. एखाद्या नेत्याच्या सेवेतील वर्षे फक्त एकाच घटनेपुरती मर्यादित असू शकत नाहीत, असेही थरुर म्हणाले. त्यांच्या सेवेतील वर्षे कितीही महत्त्वाची असली तरी ती फक्त एकाच घटनेपुरती मर्यादित ठेवणे चुकीचे आहे. नेहरूजींच्या संपूर्ण कारकिर्दीचे मूल्यमापन चीनविरुद्धच्या पराभवावरून करता येत नाही, तसेच इंदिरा गांधींच्या कारकिर्दीचे मूल्यमापन आणीबाणीवरून करता येत नाही. मला वाटते की आपण अडवाणीजींशीही असेच वागले पाहिजे, असंही थरुर म्हणाले.

Web Title : शशि थरूर ने आडवाणी की प्रशंसा की, नेहरू, गांधी का हवाला दिया

Web Summary : शशि थरूर ने लालकृष्ण आडवाणी की प्रशंसा की और कहा कि नेताओं को सिर्फ एक घटना से नहीं आंकना चाहिए। उन्होंने नेहरू और इंदिरा गांधी का उदाहरण दिया और कहा कि उनके पूरे करियर को एक मुद्दे से परिभाषित नहीं किया जाना चाहिए। थरूर ने आडवाणी को जन्मदिन की शुभकामनाएं दीं, जिसकी कुछ लोगों ने आलोचना की।

Web Title : Shashi Tharoor praises Advani, cites Nehru, Gandhi in surprising statement.

Web Summary : Shashi Tharoor praised L.K. Advani, urging against judging leaders solely on single events. He referenced Nehru and Indira Gandhi, suggesting their entire careers shouldn't be defined by singular issues. Tharoor had wished Advani a happy 98th birthday, drawing criticism from some.

Get Latest Marathi News , Maharashtra News and Live Marathi News Headlines from Politics, Sports, Entertainment, Business and hyperlocal news from all cities of Maharashtra.