पवन हंस हेलिकॉप्टर उड्डाणानंतर काही वेळातच समुद्रात कोसळले; ७ जण प्रवास करत होते

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: February 24, 2026 13:00 IST2026-02-24T12:24:03+5:302026-02-24T13:00:56+5:30

मंगळवारी सकाळी अंदमानमध्ये पवन हंस हेलिकॉप्टर कोसळले. टेकऑफ केल्यानंतर काही वेळातच ते समुद्रात कोसळल्याचे वृत्त आहे. त्यात किमान पाच जण होते आणि त्यांना सुरक्षितपणे वाचवण्यात आले आहे.

Pawan Hans helicopter crashes into sea shortly after takeoff; 7 people were travelling | पवन हंस हेलिकॉप्टर उड्डाणानंतर काही वेळातच समुद्रात कोसळले; ७ जण प्रवास करत होते

पवन हंस हेलिकॉप्टर उड्डाणानंतर काही वेळातच समुद्रात कोसळले; ७ जण प्रवास करत होते

मंगळवारी सकाळी अंदमानमध्ये पवन हंस हेलिकॉप्टर कोसळले. उड्डाणानंतर काही वेळातच ते समुद्रात कोसळल्याचे वृत्त आहे. त्यात किमान सात जण होते, त्यांना सुरक्षितपणे वाचवण्यात आले आहे. तांत्रिक बिघाडामुळे हेलिकॉप्टर समुद्रात क्रॅश-लँडिंग करावे लागले. ही घटना अंदमान समुद्रात घडली, यावेळी वैमानिकाने हेलिकॉप्टर यशस्वीरित्या क्रॅश-लँडिंग केले. हेलिकॉप्टरमध्ये दोन क्रू सदस्यांसह सात जण होते.

घटनेची माहिती मिळताच, बचाव पथके तात्काळ घटनास्थळी पोहोचली आणि त्यांनी कर्मचारी आणि प्रवाशांना बाहेर काढले. हेलिकॉप्टर पोर्ट ब्लेअरहून मायाबंदरला जात होते. उड्डाणानंतरच पायलटला तांत्रिक बिघाडाची जाणीव झाली. त्यामुळे, त्याच्याकडे समुद्रात क्रॅश-लँडिंग करण्याचा पर्याय होता.

संसदेच्या रिकाम्या खुर्च्या भरण्यासाठी शोधली युक्ती; PM मोदींच्या इस्रायल दौऱ्याआधी राजकीय वादंग

पवन हंसच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, ही घटना सकाळी ९.३० च्या सुमारास घडली. हेलिकॉप्टरचे लँडिंग कमी वेळात झाले. प्रवाशांना आणि क्रू मेंबर्सना किरकोळ दुखापत झाली. कोणालाही गंभीर दुखापत झाली नाही.

पवन हंस ही देशातील सर्वात मोठी सरकारी मालकीची हेलिकॉप्टर कंपनी आहे. त्यांच्या हेलिकॉप्टरचा वापर दुर्गम भागात प्रवास करण्यासाठी केला जातो. अगदी प्रमुख राजकारणी देखील पवन हंसच्या सेवा वापरतात. ही कंपनी १९८५ मध्ये स्थापन झाली. देशभरातील दुर्गम भागांना जोडणे हे त्यांचे प्राथमिक उद्दिष्ट आहे.

Web Title : पवन हंस हेलीकॉप्टर उड़ान भरने के बाद समुद्र में गिरा; 7 लोग सवार थे

Web Summary : अंडमान में पवन हंस हेलीकॉप्टर उड़ान भरने के तुरंत बाद मंगलवार को समुद्र में दुर्घटनाग्रस्त हो गया। तकनीकी खराबी के कारण क्रैश लैंडिंग हुई, लेकिन चालक दल सहित सभी सात लोगों को बचा लिया गया। हेलीकॉप्टर पोर्ट ब्लेयर से मायाबंदर जा रहा था।

Web Title : Pawan Hans Helicopter Crashes into Sea Shortly After Takeoff; 7 Aboard

Web Summary : A Pawan Hans helicopter crashed in the Andaman Sea after takeoff on Tuesday. All seven people onboard, including crew, were rescued after a successful crash landing due to a technical fault. The helicopter was en route from Port Blair to Mayabunder.