शहरं
Join us  
Trending Stories
1
'ऑपरेशन सिंदूर'वर पाकिस्तानचा यू-टर्न, आता युद्धविरामचे श्रेय दिले चीनला; आधी ट्रम्प यांना दिलेले
2
मुख्यमंत्र्यांचा फोन येताच उमेदवारी घेतली मागे! बंडखोरी रोखण्यात भाजपला यश; उद्धवसेना मात्र अपयशी
3
सरकारचा एक निर्णय आणि सरकारी कंपनीलाच जोरदार झटका; २ दिवसांत झालं ११,००० कोटी रुपयांचं नुकसान, प्रकरण काय?
4
नेपाळमध्ये काळजाचा ठोका चुकला! ५५ प्रवाशांना घेऊन उतरणारे विमान धावपट्टीवरून घसरले
5
तब्बल ६६ नगरसेवक बिनविरोध; भाजपचे सर्वाधिक ४३, शिंदेसेनेचे १९; ...तर आयोग करणार तपास
6
मनधरणी, तणाव अन् खून...! मुंबईत भाजप-शिंदेसेनेची ठाकरे बंधूंशी थेट लढत, ठाण्यात ७, कल्याण-डोंबिवलीत २०, भिवंडीत ६ उमेदवार बिनविरोध
7
Today's Horoscope: आजचे राशीभविष्य, ३ जानेवारी २०२६ : दिवस अत्यंत आनंददायी, पण खर्चावर नियंत्रण ठेवावे लागेल!
8
सोलापूर हादरले : ‘बिनविरोध’साठी झालेल्या वादातून मनसे विद्यार्थी शहराध्यक्षाचा भरदिवसा खून
9
बिनविरोधचे हसू अन् बंडखोरीचे आसू; महामुंबईतील मोजके बंडखोरही सत्ताधाऱ्यांचेच; अनेकांनी घेतली माघार
10
राज्यात फक्त अन् फक्त मराठीच सक्तीची! मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची साहित्य संमेलनाच्या उद्घाटनावेळी स्पष्टोक्ती  
11
धक्कादायक! नागपुरात १२ वर्षीय मुलाला आई-वडिलांनीच साखळी कुलपाने बांधून ठेवले 
12
मराठी दलित साहित्य हा भारतीय साहित्यविश्वाचा आधारस्तंभ - मृदुला गर्ग  
13
मराठी शाळा टिकव्यात, इथेच ज्ञानेश्वर-तुकोबा घडतील; विश्वास पाटील यांचे प्रशासकीय उदासीनतेवर बोट
14
कृतिशील, निर्मितीशील असणे हेच जीवनाचे इतिवृत्त - तारा भवाळकर
15
बँक चौकात रात्रीतून उभा केला सावित्रीबाई फुलेंचा पुतळा; जयंतीच्या पूर्वसंध्येलाच रंगले नाट्य!
16
Mira-Bhayandar: मीरा भाईंदरमध्ये ९५ जागांसाठी ४३५ उमेदवारांत चुरस; भाजपात नाराजीचा सूर कायम!
17
Nagpur: काँग्रेसमध्ये 'ऑल वेल', पण भाजपची डोकेदुखी वाढली; ६ बंडखोरांचा माघार घेण्यास नकार!
18
Sanjay Raut: "लोकशाहीच्या नावानं झुंडशाही सुरू" बिनविरोध निवडीवरून राऊत संतापले, दिला महत्त्वाचा इशारा!
19
Eknath Shinde: महायुतीचे उमेदवार कशामुळं बिनविरोध निवडून आले? एकनाथ शिंदेंनी सांगितलं त्यामागचं खरं कारण!
20
Obscene Content: अश्लील कंटेंटवरून सरकारचा एलन मस्क यांना इशारा, ७२ तासांत मागितला अहवाल!
Daily Top 2Weekly Top 5

चार लग्न, खात्यातून ८ कोटींचा व्यवहार, डॉक्टर अन् पोलिसांनाही अडकवलं; कानपुरची 'लुटारू वधू' अशी सापडली

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: November 18, 2025 17:26 IST

कानपूर पोलिसांनी एका फसवणाऱ्या वधूला अटक केली. तिने चार वेळा लग्न केले आहे आणि १२ हून अधिक लोकांना खोट्या बलात्काराच्या प्रकरणांमध्ये अडकवून कोट्यवधी रुपये उकळले आहेत. तिच्या १० बँक खात्यांमध्ये एकूण ८ कोटी रुपयांचे व्यवहार आढळले आहेत.

उत्तर प्रदेशातील कानपूरमध्ये पोलिसांनी एका फसवणाऱ्या वधूला अटक केली आहे. तिने चार वेळा लग्न केले होते, १२ हून अधिक पुरुषांना जाळ्यात अडकवले होते आणि ब्लॅकमेल करून कोट्यवधी रुपये उकळले होते. तिने पोलिस अधिकारी आणि डॉक्टरांनाही जाळ्यात अडकवल्याची धक्कादायक माहिती समोर आली. दिव्यंशी चौधरी असे या महिलेचे नाव आहे. पोलिस सध्या तिची चौकशी करत आहेत.

मिळालेल्या माहितीनुसार, दिव्यंशी अत्यंत धूर्त आहे. ती आधी पुरुषांशी मैत्री करते, नंतर प्रेमसंबंध निर्माण करते. नंतर लग्नाच्या बहाण्याने ती त्यांना शारीरिक संबंधात आणते, आणि नंतर अचानक त्यांच्यावर बलात्काराचा आरोप करते आणि खोटा एफआयआर दाखल करते. जेव्हा पीडित घाबरून तडजोड करण्याचा प्रयत्न करतो तेव्हा दिव्यंशी त्यांच्याकडून मोठ्या प्रमाणात पैसे उकळते. अशा प्रकारे तिने अनेक पोलिस, बँक अधिकारी, डॉक्टर आणि सरकारी कर्मचाऱ्यांना लक्ष्य केले आहे. त्यांची मोठी फसवणूक केल्याची उघड झाले आहे.

चौकशीत आरोपी डॉक्टरांचे मोठे खुलासे; सिग्नल App चा वापर, i-20 ची खरेदी अन्..., अनेक गोष्टी झाल्या उघड

खात्यातून ८ कोटींचे व्यवहार

गेल्या काही वर्षांत दिव्यंशीच्या १० बँक खात्यांमध्ये एकूण ८ कोटींहून अधिकचे व्यवहार झाले आहेत. यातील काही पैसे मेरठ झोनमधील एका उपनिरीक्षक, एका निरीक्षक आणि इतर पोलिस अधिकाऱ्यांनाही हस्तांतरित करण्यात आले होते. यावरून ती एकटी यामध्ये करत नव्हती असा संशय आहे. ती केवळ वधू-लुटारू नव्हती, तर संपूर्ण ब्लॅकमेल आणि खंडणी रॅकेट चालवत होती, असा पोलिसांचा संशय आहे.

दिव्यंशीने कानपूरचे पोलिस आयुक्त अखिल कुमार यांच्याकडे ग्वालटोली पोलिस ठाण्यात तैनात असलेल्या इन्स्पेक्टर आदित्य लोचन यांच्याविरुद्ध तक्रार दाखल केली. आदित्यशी लग्न केले होते आणि तो आता तिच्याकडून पैसे उकळत होता आणि इतर महिलांशी संबंध ठेवत होता. पोलिसांनी तपास केला तेव्हा सत्य अगदी उलट निघाले. इन्स्पेक्टर आदित्य यांनी सांगितले की लग्नानंतर दिव्यंशी सतत विविध मार्गांनी तिला पैसे देण्यासाठी दबाव आणत होता आणि अनेक वेळा त्याला धमकीही देत ​​होता.

खोट्या बलात्काराच्या प्रकरणात अडकवले

दिव्यंशीने यापूर्वी दोन बँक व्यवस्थापकांना अशाच खोट्या बलात्काराच्या प्रकरणात अडकवले होते. ती एफआयआर दाखल केल्यानंतर पीडितांना तुरुंगवासाची धमकी देत ​​होती, नंतर सेटलमेंटच्या नावाखाली लाखो रुपये उकळत होती. तिच्या खात्यावर कोट्यवधी रुपयांचा व्यवहार झाल्याचे दिसत आहे.

हे एक संघटित खंडणी रॅकेटचे प्रकरण आहे. यामध्ये काही पोलिस अधिकाऱ्यांची भूमिका देखील तपासाधीन आहे. आतापर्यंत तिने डझनभराहून अधिक लोकांना फसवले आहे आणि चार वेळा लग्न केले आहे. यापैकी दोन तरुण बँक व्यवस्थापक आणि दोन पोलिस निरीक्षक असल्याचे निष्पन्न झाले आहे. 

English
हिंदी सारांश
Web Title : Kanpur's 'Bride Bandit' arrested: Multiple marriages, crores embezzled, police involved.

Web Summary : A woman in Kanpur, Uttar Pradesh, has been arrested for defrauding men through multiple marriages and blackmail. Divyanshi Chaudhary allegedly seduced, extorted, and falsely accused victims, including police officers and doctors, amassing crores through fraudulent schemes.
टॅग्स :Crime Newsगुन्हेगारीmarriageलग्न