Iran War Updates : अमेरिकेच्या B-2 स्टील्थ बॉम्बर्सनी इराणचा गुप्त बंकर उद्ध्वस्त केला; तेहरानमध्ये स्फोट; संयुक्त राष्ट्रांचे शांततेचे आवाहन

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: March 12, 2026 08:31 IST2026-03-12T08:27:59+5:302026-03-12T08:31:51+5:30

Iran War Updates : अमेरिका, इस्रायल आणि इराणमधील सुरू असलेला संघर्ष आता १२ व्या दिवशी पोहोचला आहे. या काळात, अमेरिकन सैन्याने त्यांची आक्रमक रणनीती तीव्र केली आहे, तेहरान आणि आसपासच्या इराणी भूमिगत क्षेपणास्त्र तळांवर B-2 स्पिरिट स्टील्थ बॉम्बर्सचा वापर करून मोठे हल्ले केले आहेत.

Iran War Updates US B-2 stealth bombers destroy secret Iranian bunker; Explosion in Tehran; UN appeals for peace | Iran War Updates : अमेरिकेच्या B-2 स्टील्थ बॉम्बर्सनी इराणचा गुप्त बंकर उद्ध्वस्त केला; तेहरानमध्ये स्फोट; संयुक्त राष्ट्रांचे शांततेचे आवाहन

Iran War Updates : अमेरिकेच्या B-2 स्टील्थ बॉम्बर्सनी इराणचा गुप्त बंकर उद्ध्वस्त केला; तेहरानमध्ये स्फोट; संयुक्त राष्ट्रांचे शांततेचे आवाहन

Iran War Updates : अमेरिका, इस्रायल आणि इराणमधील सुरू असलेल्या संघर्षाने आता १२ व्या दिवशी प्रवेश केला आहे. या काळात, अमेरिकन सैन्याने त्यांची आक्रमक रणनीती तीव्र केली आहे, तेहरान आणि आसपासच्या इराणच्या भूमिगत क्षेपणास्त्र तळांवर B-2 स्पिरिट स्टील्थ बॉम्बर्सचा वापर करून मोठे हल्ले केले आहेत.

अमेरिकेच्या B-2 बॉम्बर्सनी इराणच्या खोल गाडलेल्या क्षेपणास्त्र उत्पादन केंद्रांवर आणि साठवण सुविधांवर २००० पौंड वजनाचे बंकर-बस्टर बॉम्ब टाकले, व्हाईट हाऊसच्या प्रेस सेक्रेटरी कॅरोलिन लेविट यांनी पुष्टी केली.

इराणची मोठी घोषणा! युद्ध थांबवण्यासाठी अमेरिकेसमोर ठेवल्या ३ अटी; राष्ट्राध्यक्ष पेजेश्कियान काय म्हणाले?

इराणमधील २०० ठिकाणांना लक्ष्य

अमेरिकेच्या संरक्षण विभागाने या हल्ल्यांचे वर्णन इराणची क्षेपणास्त्र क्षमता पूर्णपणे नष्ट करण्याच्या दिशेने एक मोठे पाऊल असल्याचे म्हटले आहे. गेल्या ७२ तासांत, अमेरिकेच्या बॉम्बर दलांनी इराणमधील जवळपास २०० ठिकाणांना लक्ष्य केले आहे.

तेहरानमध्ये स्फोट

इराणची राजधानी तेहरान आणि मेहराबाद विमानतळाजवळ मोठे स्फोट झाल्याचे वृत्त आहे. इस्रायली संरक्षण दलांनीही तेहरानवर हवाई श्रेष्ठत्वाचा दावा केला आहे.

अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी म्हटले आहे की, इराणमध्ये नष्ट करण्यासाठी खूप कमी लष्करी तळ शिल्लक आहेत आणि युद्ध लवकरच संपू शकते.

प्रत्युत्तर म्हणून, इराणने आखाती देशांमधील बहरीन, कुवेत, कतार आणि संयुक्त अरब अमिरातीमधील अमेरिकन लष्करी तळांवर क्षेपणास्त्रे आणि ड्रोन डागले आहेत. होर्मुझच्या सामुद्रधुनीतही इराणी नौदलाच्या जहाजांना लक्ष्य करण्यात आले आहे.

संयुक्त राष्ट्र सुरक्षा परिषदेने बुधवारी एक ठराव मंजूर केला. यामध्ये इराणने आखाती देशांवरील हल्ले तात्काळ थांबवावेत असे आवाहन केले गेले. या हल्ल्यांमुळे आंतरराष्ट्रीय कायद्याचे उल्लंघन होते आणि ते 'आंतरराष्ट्रीय शांतता आणि सुरक्षेला गंभीर धोका' असल्याचे म्हटले आहे.

१३ विरुद्ध २ अशा मतांनी मंजूर झालेल्या या ठरावात 'इस्लामिक रिपब्लिक ऑफ इराणने बहरीन, कुवेत, ओमान, कतार, सौदी अरेबिया, संयुक्त अरब अमिराती आणि जॉर्डनवर केलेले सर्व हल्ले तात्काळ थांबवावेत' असे आवाहन केले आहे.

इस्लामिक रिपब्लिक ऑफ इराणने होर्मुझच्या सामुद्रधुनीतून आंतरराष्ट्रीय नेव्हिगेशन बंद करणे, अडथळा आणणे किंवा अन्यथा हस्तक्षेप करण्याच्या उद्देशाने केलेल्या कोणत्याही कृती किंवा धमकीचा निषेध करते.

Web Title : ईरान युद्ध: अमेरिकी बमवर्षकों ने ईरानी बंकरों को नष्ट किया; यूएन ने शांति का आह्वान किया

Web Summary : अमेरिका ने बी-2 बमवर्षकों का उपयोग करके ईरान के मिसाइल स्थलों पर हमले तेज किए, 200 ठिकानों को निशाना बनाया। तेहरान में विस्फोट। ईरान ने खाड़ी देशों में अमेरिकी ठिकानों पर जवाबी हमला किया। संयुक्त राष्ट्र ने युद्धविराम का आग्रह किया, ईरान के हमलों की अंतरराष्ट्रीय सुरक्षा के लिए खतरे के रूप में निंदा की।

Web Title : Iran War: US Bombs Iranian Bunkers; UN Calls for Peace

Web Summary : US intensifies strikes on Iran's missile sites using B-2 bombers, targeting 200 locations. Tehran experiences explosions. Iran retaliates, attacking US bases in Gulf countries. UN urges ceasefire, condemning Iran's attacks as threats to international security.