शहरं
Join us  
Trending Stories
1
उबाठा म्हणजे युज ॲण्ड थ्रो पार्टी, त्यांचा जीव मुंबई महानगरपालिकेच्या तिजोरीत; एकनाथ शिंदे यांची टीका
2
Pahalgam Terror Attack: कलमा पढायला सांगितलं, पँट काढली अन्...! पहलगाममध्ये दहशतवाद्यांचा उन्माद; धर्म विचारून २७ जणांची हत्या
3
हा देशाच्या एकता व अखंडतेवर हल्ला, पहलगाम हल्ल्याचा संघाकडून निषेध
4
हॉस्टेलच्या रूममध्येच 'ती'ने संपविले जीवन; सोलापुरातील धक्कादायक घटना
5
KL राहुलचं एकमद कूल सेलिब्रेशन! मग संजीव गोयंका यांच्या हातात हात दिला; पण... (VIDEO)
6
लग्नानंतर सातव्या दिवशीच नौदलाच्या अधिकाऱ्याची दहशतवाद्यांकडून हत्या; हनिमूनसाठी गेले होते विनय नरवाल
7
अमरनाथ यात्रेपूर्वी जम्मू-काश्मीरमध्ये मोठा दहशतवादी हल्ला; TRF च्या टेरर मॉड्यूलने चिंता वाढली
8
चोरीच्या आरोपातून दोन तरूणांना बैलबंडीला जुंपले; व्हीडिओ व्हायरल, १० जणांवर गुन्हा दाखल
9
IPL 2025 LSG vs DC : लखनौच्या संघासमोर केएल राहुलचा रुबाब; सिक्सर मारत संपवली मॅच
10
पहलगाम मध्ये तुमच्या ओळखीचे कुणी अडकले असेल तर 'या' तीन क्रमांकावर साधू शकता संपर्क
11
Rishabh Pant : पंतनं हिंमत दाखवली नाही की, तो किंमत शून्य झालाय? एक निर्णय अन् अनेक प्रश्न
12
महाराष्ट्रातल्या दोन पर्यटकांचा पहलगाम हल्ल्यात मृत्यू; पर्यटक जखमी असल्याची CM फडणवीसांची माहिती
13
"तुला मारणार नाही, जा आणि मोदींना सांग"; पतीची डोळ्यांसमोर हत्या केल्यानंतर दहशतवाद्यांनी पत्नीला धमकावलं
14
दररोज फक्त ₹7 ची बचत करा अन् दरमहा ₹5000 मिळवा; जाणून घ्या सरकारी योजनेचे फायदे...
15
जम्मू-काश्मीरमध्ये मोठा दहशतवादी हल्ला; नाव विचारुन झाडल्या गोळ्या, 27 जणांच्या मृत्यूची भीती
16
मराठी मुलीच्या वडिलांना, काकांना दहशतवाद्यांनी नाव विचारून डोळ्यांदेखत गोळ्या घातल्या- एकनाथ शिंदे
17
"सरकारला धन्यवाद, पण पुन्हा एकदा सांगतो..."; हिंदी सक्तीच्या माघारीनंतर राज ठाकरेंचे ट्विट
18
पहलगाममध्ये टीआरएफने घडवला नरसंहार; दहशतवादी संघटनेने पत्र जारी करुन सांगितले कारण
19
'दोषींना सोडणार नाही, कठोर शिक्षा...', पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यावर PM मोदींची तीव्र प्रतिक्रिया
20
‘यूपीएससी’त प्रज्ञाचक्षू विद्यार्थ्यांमध्ये मनू गर्ग देशात अव्वल

एफएमजीईची परीक्षा देणा-या तोतया उमेदवाराला अटक

By नम्रता फडणीस | Updated: January 14, 2025 17:33 IST

एफएमजीई परीक्षा भारतीय नागरिकांसाठी आणि परदेशातील संस्थांमधून वैद्यकीय पदवी मिळवलेल्या आणि भारतात वैद्यकीय व्यवसाय करू इच्छिणाऱ्या परदेशी नागरिकांसाठी अनिवार्य आहे

पुणे: परदेशातील संस्थांमधून वैद्यकीय पदवी मिळवलेल्या आणि भारतात वैद्यकीय व्यवसाय करू इच्छिणाऱ्या परदेशी नागरिकांसाठी रामटेकडी येथील आयओएन डिजिटल झोनमध्ये आयोजित फॉरेन मेडिकल ग्रॅज्युएट एक्झामिनेशन (एफएमजीई) मध्ये तोतया उमेदवार म्हणून परीक्षा दिलेल्या उत्तर प्रदेशातील तरुणाला अटक करण्यात आली.

आरोपी हा उत्तर प्रदेशातील गोरखपूरचा रहिवासी आहे. त्याच्यावर भारतीय न्याय संहिताच्या कलम ३१८(४) आणि ३१९(२) अंतर्गत आरोप ठेवण्यात आले आहेत. त्याच्या अटकेनंतर, वानवडी पोलिसांनी त्याला न्यायालयात हजर करून तीन दिवसांची पोलिस कोठडी मागितली. सहाय्यक सरकारी वकील ज्योती वाघमारे यांनी युक्तिवाद केला की हा गुन्हा गंभीर स्वरूपाचा आहे आणि तपास त्याच्या सुरुवातीच्या टप्प्यात आहे, ज्यामुळे इतर साथीदारांचा सहभाग असण्याची शक्यता अधोरेखित झाली आहे. त्यांनी कोठडीत चौकशीची गरज अधोरेखित केली. त्यानंतर न्यायालयाने आलमला दोन दिवसांची पोलिस कोठडी मंजूर केली.

एफएमजीई ही एनबीईने घेतलेली परवाना चाचणी आहे. ही परीक्षा भारतीय नागरिकांसाठी आणि परदेशातील संस्थांमधून वैद्यकीय पदवी मिळवलेल्या आणि भारतात वैद्यकीय व्यवसाय करू इच्छिणाऱ्या परदेशी नागरिकांसाठी अनिवार्य आहे. एफएमजीई उमेदवारांचे वैद्यकीय ज्ञान आणि कौशल्ये देशातील वैद्यकीय व्यवसायासाठी आवश्यक असलेल्या मानकांची पूर्तता करतात. याची खात्री करण्यासाठी त्यांचे मूल्यांकन केले जाते . एनबी ईद्वारे वर्षातून दोनदा आयोजित केली जाणारी ही परीक्षा रविवारी ( दि. १२ ) झाली. टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेसचा एक विभाग असलेल्या टीसीएस आयओएन त्याच्या अधिकृत परीक्षा केंद्रांवर ऑनलाइन आणि ऑफलाइन दोन्ही पद्धतीने परीक्षांचे व्यवस्थापन आणि आयोजन केले जाते. वानवडी पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, उत्तर प्रदेशातील रहिवासी सौरभ श्रीवास्तव हा परीक्षेला बसणार होता. मात्र असे आढळून आले की आरोपीने श्रीवास्तवची नक्कल केली आणि त्याच्या जागी ऑनलाइन परीक्षा दिली. टीसीएस आयओएन च्या व्यवस्थापनाला ही बाब लक्षात आली आणि त्यांनी परीक्षा देणारी व्यक्ती नोंदणीकृत उमेदवार नसल्याचे ओळखले आणि आलमला अटक करण्यात आली. टीसीएस आयओएनने त्याच्याविरुद्ध दिलेल्या फिर्यादीनुसार आरोपीवर गुन्हा दाखल करण्यात आला.

 

टॅग्स :Puneपुणेexamपरीक्षाEducationशिक्षणStudentविद्यार्थीfraudधोकेबाजीSocialसामाजिक