शहरं
Join us  
Trending Stories
1
बच्चू कडू यांच्यावर हत्येचा कट रचल्याप्रकरणी गुन्हा; आमदाराच्या चुलत भावालाच संपवण्याचा प्रयत्न केल्याचा आरोप
2
इराणनं आखला बदल्याचा 'मास्टर प्लॅन'! आखाती देशांतील ८ मोठे पूल 'हिट लिस्ट'वर; बघा संपूर्ण लिस्ट
3
इराण युद्धातच रशिया पुन्हा भारताच्या मदतीला; SU-30 लढाऊ विमाने घेणार भरारी, चीन-पाकला धडकी
4
Latest Marathi News LIVE Updates: अमेरिकेला पुन्हा झटका! इराणने दुसरे एफ-३५ लढाऊ विमान पाडले
5
कोणी केली डोनाल्ड ट्रम्प यांची येशू ख्रिस्तांशी तुलना? 'त्या' वक्तव्याने नव्या वादाला तोंड फुटले...
6
वॉरेन बफे यांचे सूत्र भारतात हिट! १९०० अंकांच्या घसरणीनंतर सेन्सेक्स सावरला, कसे ओळखायचे 'व्हॅल्यू बाइंग'?
7
Crude Oil: भारताऐवजी चीनकडे वळला इराणचा कच्च्या तेलाचा टँकर; गुजरातला येणाऱ्या जहाजाचा ऐनवेळी मार्ग बदलला
8
डॉक्टरचा हलगर्जीपणा नडला! फोनवर नर्सला दिल्या डिलिव्हरीच्या सूचना; आईसह बाळाचा मृत्यू
9
पश्चिम बंगालमधील सर्वात 'लेटेस्ट' निवडणूक सर्वेक्षणात भाजपची मोठी मुसंडी; TMC ला झटका! जनतेचा 'मूड' बदलला?
10
“बारामती-राहुरी पोटनिवडणुकीबाबत महाविकास आघाडीचे प्रमुख नेते निर्णय घेतील”: संजय राऊत
11
तुम्ही घाबरलात राघव...! राज्यसभेतील उपनेते पदावरून हटविण्यामागचे कारण समोर आले, आपचे थेट आरोप... 
12
INS तारागिरी! समुद्रात येतंय वादळ, भारताची नौदल ताकद वाढणार; किती विध्वंसक आहे युद्धनौका?
13
अमेरिकेने इराणमध्ये मर्यादा ओलांडल्या! जिनिव्हा कन्व्हेन्शनचे नियम पायदळी तुडवले, काय केले..?
14
"आमच्या घरी नोटांची बंडलं यायची अन् बाबा..." ढोंगी अशोक खरातच्या मुलानेच उघडली पित्याची कुंडली
15
Life Lesson: जपानी लोकांसारखं यशस्वी आणि दीर्घायुषी व्हायचंय? 'या' सात नियमांचे आजपासून पालन करा
16
भयंकर! बिहारमध्ये विषारी दारूने घेतला चौघांचा बळी; अनेकांची गेली दृष्टी, ७ जणांची मृत्यूशी झुंज
17
इस्रायलचा पुन्हा एकदा विश्वासघात, नेतन्याहू संतापले; भारताच्या २ मित्र देशांमध्ये तणाव वाढला
18
"काँग्रेस सगळ्या निवडणुका लढायला पुढे जाते, पण निकाल लागल्यानंतर कळतं...", संजय राऊत यांचा टोला
19
HDFC बँकेच्या दुबई शाखेत मोठा गैरव्यवहार; ५ वर्षांपर्यंत लपवलं सत्य, अतनु चक्रवर्तींच्या राजीनाम्याशी संबंध?
20
'इराणने युद्ध जिंकल्याचे जाहीर करावे आणि...'; कोणी दिला हा सल्ला, ट्रम्पवर कडी करा...
Daily Top 2Weekly Top 5

‘पंतप्रधानांनी जे सांगितले ते केले...’ DGMO बैठकीपूर्वी भाजपचे पात्रा म्हणाले- ‘पाकिस्तान एकाकी पडला’

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: May 12, 2025 14:04 IST

भारत-पाकिस्तान तणावावर डीजीएमओ बैठकीपूर्वी भाजप खासदार प्रवक्ते संबित पात्रा यांनी मोठे विधान केले आहे.

भारत आणि पाकिस्तानमधील युद्धविरामनंतर, दोन्ही देशांचे डीजीएमओ आज दुपारी १२ वाजता फोनवर चर्चा करणार आहेत. याबाबत लष्कर दुपारी २.३० वाजता पत्रकार परिषद घेणार आहेत. सध्या, राजस्थान, जम्मू आणि पंजाबच्या सीमावर्ती भागात कालपासून ११ मे पासून परिस्थिती सामान्य आहे. डीजीएमओ बैठकीपूर्वी भाजप प्रवक्ते संबित पात्रा यांनी पत्रकार परिषद घेतली.

"पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर पंतप्रधानांनी २६ जणांच्या मृत्यूचा बदला घेऊ असे आश्वासन दिले होते. बदला शत्रूच्या कल्पनेपलीकडे असेल आणि तेच घडले. त्यांनी असेही म्हटले होते की तो आपल्याला मातीत गाडेल आणि मारेल, आणि आम्ही तेच केले,असंही भाजप खासदार संबित पात्रा म्हणाले. 

पाकिस्तानवरील कारवाईदरम्यान बंद केले होते ३२ विमानतळ, आता सरकारनं घेतला महत्त्वाचा निर्णय; जाणून घ्या

"पंतप्रधान मोदींच्या निर्णयामुळे आणि आपल्या सशस्त्र दलांच्या शौर्यामुळे दहशतवादी ठिकाण उद्ध्वस्त झाली. २२ एप्रिल ते ७ मे पर्यंत देशात तणावाचे वातावरण होते, त्वरित कारवाईची मागणी करण्यात आली. पूर्वी सर्जिकल स्ट्राईक होऊनही, पाकिस्तानला कधी हल्ला होईल याची कल्पना नव्हती, असंही पात्रा म्हणाले. 

भाजप खासदार संबित पात्रा म्हणाले की, आज आम्ही भाजप, पक्ष कार्यकर्ते आणि देशातील नागरी सुरक्षा दलांचे आभार मानतो, त्यांच्यामुळे ऑपरेशन सिंदूर यशस्वी झाले आहे. येथे पंतप्रधानांच्या निवासस्थानी एक उच्चस्तरीय बैठक सुरू आहे. या बैठकीला संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह, एनएसए अजित डोवाल, परराष्ट्र मंत्री एस. उपस्थित होते. जयशंकर आणि तिन्ही सशस्त्र दलांचे प्रमुख उपस्थित आहेत.

टॅग्स :BJPभाजपाPakistanपाकिस्तानSambit Patraसंबित पात्राNarendra Modiनरेंद्र मोदी