'विभाजन झाले तर..."; बांगलादेशची चूक इथे होऊ नये', मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ स्पष्टच बोलले

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 26, 2024 15:22 IST2024-08-26T15:20:32+5:302024-08-26T15:22:36+5:30

बांगलादेशच्या चुका इथे करू नयेत. जर आपण एकसंध राहिलो तर आपण धार्मिक आणि सुरक्षित राहू, असं मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ म्हणाले.

'If there is a partition...; Bangladesh should not make a mistake here', Chief Minister Yogi Adityanath spoke clearly | 'विभाजन झाले तर..."; बांगलादेशची चूक इथे होऊ नये', मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ स्पष्टच बोलले

'विभाजन झाले तर..."; बांगलादेशची चूक इथे होऊ नये', मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ स्पष्टच बोलले

"राष्ट्रापेक्षा मोठे काहीही असू शकत नाही. जेव्हा आपण एकजूट आणि उदात्त राहू तेव्हाच राष्ट्र मजबूत राहील. जर तुम्ही विभागले तर तुमचे विभाजन होईल. बांगलादेशच्या चुका इथे करू नयेत. जर आपण एकसंध राहिलो तर आपण धार्मिक आणि सुरक्षित राहू, असं मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ म्हणाले. आज उत्तर प्रदेशातील आग्रा येथे वीर दुर्गादास राठोड यांच्या पुतळ्याचे अनावरण करण्यात आले, यावेळी ते बोलत होते. 

योगी आदित्यनाथ म्हणाले, "या आग्र्यामध्येच छत्रपती शिवाजी महाराजांनी औरंगजेबाच्या सत्तेला आव्हान दिले होते आणि त्यांना सांगितले होते की, तू उंदरासारखा कुडकुडत राहशील, पण तुला भारत काबीज करू देणार नाही. महाराजा जसवंत सिंह यांचा महत्त्वाचे सेनापती होते, जोधपूर काबीज करण्याचा प्रयत्न केला, पण दुर्गादास सारखे शूर पुरुष तिथेच नव्हते.

J&K निवडणूक : 44 जणांची यादी मागे घेतल्यानंतर, समोर आली 15 नावं; भाजपनं किती मुस्लीम उमेदवारांना तिकीट दिलं? 

यावेळी सीएम योगी यांनी पंतप्रधान मोदींच्या पाच ठरावांचाही पुनरुच्चार केला. ते म्हणाले की, पंतप्रधान मोदींनी गुलामगिरीची चिन्हे संपवणार असल्याचे सांगितले होते. आपल्या वीरांचा आणि सैनिकांचा आदर करू. एकता आणि एकता यासाठी काम करेल. आम्ही कोणालाही समाजात द्वेष पसरवू देणार नाही. जात, प्रदेश, भाषा आणि इतर आश्वासनांच्या आधारे फूट पाडणाऱ्यांविरुद्ध आम्ही सावध राहू. आमची नागरी कर्तव्ये पार पाडत असताना, आम्ही भारताला जगातील सर्वात मोठी शक्ती म्हणून स्थापित करू.

सीएम योगी म्हणाले, "राष्ट्रवीर दुर्गादास राठोड यांचा हा संकल्प होता. त्यामुळेच त्यांच्या मनात त्या काळातील सर्वात मोठ्या शक्तीचा मुकाबला करण्याची उत्कट इच्छा होती. इंग्रज आणि मुघलांसमोर शरणागती पत्करणारे अनेक लोक होते. 

Web Title: 'If there is a partition...; Bangladesh should not make a mistake here', Chief Minister Yogi Adityanath spoke clearly