टीना डाबी पाकिस्तानातील हिंदूंना मदत करणार; सीमेवरील राज्यातून बनविला अॅक्शन प्लॅन
By ऑनलाइन लोकमत | Updated: May 18, 2023 15:37 IST2023-05-18T15:36:13+5:302023-05-18T15:37:22+5:30
जैसलमेरच्या जिल्हाधिकारी आयएएस टीना दाबी यांनी विस्थापित पाकिस्तानी हिंदूंना मदत करण्याची योजना आखली आहे.

टीना डाबी पाकिस्तानातील हिंदूंना मदत करणार; सीमेवरील राज्यातून बनविला अॅक्शन प्लॅन
राजस्थानच्या जैसलमेरमध्ये पाकिस्तानातून विस्थापित हिंदूंची बेकायदेशीर घरे पाडून प्रसिद्धीच्या झोतात आलेल्या जैसलमेरच्या डीएम आयएएस टीना दाबी यांनी बुधवारी संध्याकाळी विस्थापितांसाठी खाण्यापिण्याची आणि राहण्याची व्यवस्था केली. सुमारे ५० कुटुंबातील लोकांना जेवण उपलब्ध करून दिले आणि पिण्याच्या पाण्याची व्यवस्था केली. अमर सागर तलाव परिसरातील पाणलोट क्षेत्रात अतिक्रमण करण्यास परवानगी देता येणार नाही, असेही त्यांनी या कारवाईबाबत सांगितले होते.
आयएएस डीएम टीना दाबी यांनी या संदर्भात सांगितले होते की, मोठ्या संख्येने विस्थापित पाकिस्तानी हिंदूंनी मुख्य जमीन आणि पाणलोट क्षेत्र तसेच वाटप केलेल्या जमिनीवर कब्जा केला आहे, ज्यासाठी गेल्या एप्रिल महिन्यात कारवाई करण्यात आली होती. त्या लोकांनाही समजावले, पण त्यांनी ऐकले नाही. त्यामुळे पुन्हा कारवाई करण्यात आली.
डीएम टीना दाबी यांच्या मते, या प्रक्रियेत बेघर झालेल्या कुटुंबांच्या पुनर्वसनासाठी जिल्हा प्रशासनाने अनेक पावले उचलली आहेत. पाकिस्तानी स्थलांतरितांशीही चर्चा झाली. जिल्हा प्रशासन, यूआयटी आणि पाकिस्तानी विस्थापितांचे प्रतिनिधी यांचे संयुक्त सर्वेक्षण पथक तयार करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.
काँग्रेसचे जुने दिवस परतू लागले? भाजपने कर्नाटकात शोधली पराभवाची कारणे
ही टीम यूआयटीच्या जमिनीवर खूण करणार आहे. ज्यांना भारतीय नागरिकत्व मिळाले आहे ते विस्थापित लोक येथे स्थायिक होतील. सर्वेक्षण पूर्ण होईपर्यंत बेघर झालेल्यांना रात्र निवारागृहात ठेवण्यात येणार आहे. डीएमच्या आदेशानंतर १५० विस्थापित हिंदूंना रात्र निवारागृहात आश्रय देण्यात आला आहे. त्यांच्या खाण्यापिण्याची व्यवस्था करण्यात आली आहे. या लोकांमध्ये महिला आणि लहान मुलांचाही समावेश आहे. विस्थापितांच्या मदतीसाठी अधिकारी तैनात करण्यात आले आहेत.