कोरोनाच्या JN.1 नंतर आता आणखी एक नवीन स्ट्रेन आढळला, परदेशातून येणाऱ्या प्रवाशांमध्ये आढळली लक्षणे

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: May 26, 2025 16:37 IST2025-05-26T16:35:48+5:302025-05-26T16:37:24+5:30

भारतात कोरोनाच्या JN.1 प्रकाराच्या धोक्याच्या पार्श्वभूमीवर, अमेरिकेत NB1.8.1 नावाचा एक नवीन प्रकार आढळून आला आहे.

After JN.1 of Corona, another new strain has been found, symptoms found in passengers coming from abroad | कोरोनाच्या JN.1 नंतर आता आणखी एक नवीन स्ट्रेन आढळला, परदेशातून येणाऱ्या प्रवाशांमध्ये आढळली लक्षणे

कोरोनाच्या JN.1 नंतर आता आणखी एक नवीन स्ट्रेन आढळला, परदेशातून येणाऱ्या प्रवाशांमध्ये आढळली लक्षणे

जगातील अनेक देशांसोबतच भारतातही कोरोनाच्या प्रकरणांमध्ये वाढ झाली आहे. भारतातील अनेक राज्यांमध्ये कोरोनाचा JN.1 व्हेरिएंट आढळून आला. या वाढत्या धोक्यात, आता अमेरिकेत NB1.8.1 हा एक व्हेरिएंट आला आहे. अमेरिकेत या प्रकाराची अनेक प्रकरणे नोंदवली आहेत. चायनीज सेंटर फॉर डिसीज कंट्रोलनुसार, वॉशिंग्टन, कॅलिफोर्निया, न्यू यॉर्क सिटी एरिया आणि व्हर्जिनिया येथील विमानतळांवर परदेशी प्रवाशांमध्ये हे रुग्ण आढळले.

विमानतळावरील तपासणीमध्ये कोविड-१९ च्या NB1.8.1 प्रकाराशी संबंधित प्रकरणे आढळून आली. ग्लोबल इनिशिएटिव्ह ऑन शेअरिंग ऑल इन्फ्लूएंझा डेटामधील आकडेवारीनुसार, बहुतेक प्रकरणे जपान, दक्षिण कोरिया, फ्रान्स, चीन आणि इतर देशांमधून येणाऱ्या प्रवाशांकडून येत आहेत. २२ एप्रिल ते १२ मे दरम्यान चाचणी केल्यावर ही प्रकरणे कमी झाली.

दिल्लीत NIA ने CRPF जवानाला घेतले ताब्यात; पाकिस्तानसाठी हेरगिरी केल्याचा आरोप

सीबीएसच्या अहवालानुसार, ओहायो, रोड आयलंड आणि हवाईसह इतर अमेरिकन राज्यांमध्येही NB.1.8.1 प्रकाराची प्रकरणे नोंदवली आहेत. ही प्रकरणे विमानतळावरील प्रकरणांपेक्षा वेगळी असल्याचे सांगण्यात येते.

NB.1.8.1 हा JN.1 व्हेरिएंटचा भाग आहे आणि इतर व्हेरिएंटपेक्षा तो अधिक सहजपणे पसरू शकतो. यामुळे कोणताही गंभीर आजार पसरण्याची शक्यता नाही.

भारतात रुग्ण आढळलेला नाही

चीनमध्ये कोविड-१९ प्रकार NB.1.8.1 च्या नोंदवलेल्या प्रकरणांची माहिती आहे आणि ते आंतरराष्ट्रीय लोकांशी नियमित संपर्कात आहेत," असे अमेरिकन आरोग्य संस्थेच्या प्रवक्त्याने एका निवेदनात म्हटले आहे. सध्या भारतात या प्रकाराचा कोणताही रुग्ण आढळलेला नाही.

Web Title: After JN.1 of Corona, another new strain has been found, symptoms found in passengers coming from abroad

Get Latest Marathi News , Maharashtra News and Live Marathi News Headlines from Politics, Sports, Entertainment, Business and hyperlocal news from all cities of Maharashtra.