शहरं
Join us  
Trending Stories
1
पूर्वनियोजित कट? शशी थरूर यांच्या ताफ्यावर हल्ला; अचानक कार थांबवली, सुरक्षा रक्षकाला मारहाण
2
आजचे राशीभविष्य, ०४ एप्रिल २०२६: सर्वत्र लाभ, हरवलेली वस्तू मिळेल; मनासारखा दिवस
3
नाशिक हादरले! दिंडोरीत विहिरीत कार कोसळून एकाच कुटुंबातील ९ जणांचा मृत्यू; लहान मुलांचाही समावेश
4
पार्थ पवारच्या निवडीत अडचण येत असल्याने 'ते' पत्र मागे घेणार; पटेल आणि तटकरे काहीसे शांत
5
खरातच्या मोबाइलमधून हवाला रॅकेटचे कनेक्शन समोर; सीएकडेली पुजेतून समोर आला दुबईचा सराफा व्यापारी
6
सुमारे एक हजार कोटींच्या निविदा रद्द; मुंबईकरांचे हकनाक खर्च होणारे पैसे वाचवल्याचा दावा
7
मध्य रेल्वेवर आज, उद्या खोळंबा; प्रभादेवी पुलासाठी सीएसएमटी-दादर सेवा खंडित
8
टोल प्लाझावर आता 'कॅश'ला 'नो एन्ट्री'! १० एप्रिलपासून व्यवहार पूर्णपणे डिजिटल होणार
9
'लोकांचे प्रश्न घेऊन लढणारा पक्ष अशी प्रतिमा तयार करा': राज ठाकरे
10
युद्ध चिघळले, इराणने पाडले अमेरिकेचे विमान; इस्रायलचे तेहरान, इस्फहान शहरांवर तुफान हल्ले
11
सीबीएसई शाळांमध्ये इयत्ता सहावीपासून त्रिभाषा सूत्राची अंमलबजावणी; या वर्षापासूनच निर्णय लागू
12
श्रेयस अय्यरचं अर्धशतक, पंजाबकडून चेन्नईचा ५ विकेट्सनं पराभव, आयुषच्या मेहनतीवर फेरलं पाणी!
13
अफगाणिस्तानला भूकंपाचा भीषण धक्का; जम्मू-काश्मीर आणि दिल्लीतही जमीन हादरली
14
"ही वृत्ती संपुष्टात आणण्याची शिवसेनेची भूमिका"; अशोक खरातचे एकनाथ शिंदेंना फोनच्या दाव्यावर उदय सामंतांची प्रतिक्रिया
15
इराणने आमचे लढाऊ विमान पाडले, वैमानिकही बेपत्ता; अमेरिकेने दिली कबुली
16
Mumbai Indias: मुंबई इंडियन्सची ताकद वाढली, स्टार ऑलराउंडरची संघात एन्ट्री, दिल्लीविरुद्ध खेळण्याची शक्यता!
17
Ashok Kharat Case : भोंदूबाबा खरातचा 'महाप्रताप'! भक्तांच्याच नावे उघडली १०० बोगस खाती; 'समता' आणि 'जयदंबा' पतसंस्था रडारवर
18
'फोनवर संभाषण झाले म्हणून वरिष्ठ मंत्र्यांवर आरोप करणे योग्य नाही';अंजली दमानियांच्या आरोपांवर दीपक केसरकरांचे प्रत्युत्तर
19
धुळे-सोलापूर महामार्गावर प्रचंड वाहतूक कोंडी; ७ तासांपासून वाहने खोळंबली, नागरिकांचे हाल
20
ज्याची भीती तेच घडलं, युद्ध आणखी पेटलं; इराणच्या सर्वात मोठ्या ब्रिजवर हल्ला, ८ मृत्यू ९५ जखमी
Daily Top 2Weekly Top 5

Naxal-free: 'आम्ही नक्षलवादी नाही' गडचिरोलीतील चारभट्टी गाव नक्षलमुक्त होताच गावकऱ्यांना अश्रू अनावर

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: October 17, 2025 19:59 IST

Charbhatti Village Naxal-free: गडचिरोली जिल्ह्यातील चारभट्टी गाव पूर्णपणे नक्षलमुक्त घोषित करण्यात आले.

गडचिरोली जिल्हा आणि संपूर्ण महाराष्ट्रासाठी एक अत्यंत दिलासादायक व ऐतिहासिक घडामोड समोर आली. जिल्ह्यातील चारभट्टी गाव, जे एकेकाळी नक्षलवादाचा गड मानले जात होते आणि जिथे नक्षलवाद्यांच्या परवानगीशिवाय कोणताही शासकीय किंवा स्थानिक निर्णय घेतला जात नव्हता, ते गाव आता पूर्णपणे नक्षलमुक्त घोषित करण्यात आले.

या घोषणेमुळे गडचिरोली परिसरातील सुरक्षा आणि विकासाच्या प्रयत्नांना मोठे यश मिळाले. चारभट्टी गाव हे नक्षलवाद्यांच्या कारवायांचे केंद्रस्थान म्हणून ओळखले जात होते, ज्यामुळे येथील नागरिकांना अनेक अडचणींना सामोरे जावा लागत होते. स्थानिक प्रशासनाच्या आणि सुरक्षा दलांच्या अथक प्रयत्नांमुळे तसेच गावकऱ्यांच्या सक्रिय सहभागामुळे हे मोठे परिवर्तन शक्य झाले.

या महत्त्वपूर्ण घोषणेमुळे चारभट्टी गाव आता भयमुक्त वातावरणात विकासाच्या नव्या वाटांवर चालू शकेल, अशी आशा व्यक्त केली जात आहे. या बदलामुळे येथील नागरिकांना आता लोकशाही प्रक्रियेत पूर्ण स्वातंत्र्याने सहभागी होता येणार आहे. यामुळे गावकऱ्यांमध्ये आनंदाचे वातावरण पाहायला मिळत आहे.

English
हिंदी सारांश
Web Title : Tears of Joy: Charbhatti Village in Gadchiroli Declared Naxal-Free

Web Summary : Gadchiroli's Charbhatti village, once a Naxal stronghold, is now Naxal-free. This transformation, achieved through local administration, security forces' efforts and villagers' participation, promises a future of development and democratic participation for the community.
टॅग्स :GadchiroliगडचिरोलीMaharashtraमहाराष्ट्रnaxaliteनक्षलवादी