शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Bacchu Kadu Morcha: मुख्यमंत्र्यांसोबत चर्चा करणार, पण नागपुरातील आंदोलन सुरूच राहणार; हायकोर्टाच्या आदेशानंतर काय काय घडलं?
2
हद्दच झाली! उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या स्वाक्षरीचे बनावट पत्र केले सादर, आरोपी कोण?
3
मोठी बातमी!बच्चू कडूंना पाठिंबा देण्यासाठी मनोज जरांगे पाटील नागपूरकडे रवाना
4
आमदार अनिल कुमार यांच्यावर दगडफेक, दगड-विटा मारत गाड्या फोडल्या; प्रचारादरम्यान घडली घटना
5
इंग्लंडचा खेळ खल्लास! दक्षिण आफ्रिकेच्या संघानं पहिल्यांदाच वर्ल्ड कप फायनल गाठत रचला इतिहास
6
Bacchu Kadu Morcha: मंत्री बच्चू कडूंच्या भेटीला, भरपावसात रस्त्यावरच चर्चा; आंदोलनाबद्दल काय ठरलं?
7
Nilesh Ghaiwal: गँगस्टर निलेश घायवळ 'भू-माफियाही'; ३ वर्षांत जमवली ५८ एकर जमीन
8
योगी सरकारच्या सहकार्याने, उत्तर प्रदेशातील गावा-गावात परिवर्तनाची मशाल पेटवत आहेत 'चेंजमेकर्स'!
9
भारत-चीन सीमा वाद सुटला? लष्करी कमांडर्सच्या बैठकीत दोन्ही देशांचं एकमत; 'या' महत्वाच्या मुद्द्यांवर सहमती
10
Sudhir Dalvi: 'साई बाबा' फेम ज्येष्ठ अभिनेते सुधीर दळवी यांची प्रकृती गंभीर; उपचारासाठी १५ लाखांची गरज, मदतीचं आवाहन
11
"ना बिहारमध्ये CM पद, ना दिल्लीत PM पद खाली..."; सोनिया गांधी अन् लालू यादव यांचं नाव घेत अमित शाह यांची मोठी भविष्यवाणी!
12
Phaltan Doctor: डॉक्टर तरुणीने प्रशांत बनकरला लटकलेल्या ओढणीसह पाठवला होता फोटो
13
फलटण महिला डॉक्टर मृत्यू प्रकरणात ट्विस्ट; मेहबुब शेख यांना मिळालं ३ पानी पत्र, काय लिहिलंय?
14
शेतकऱ्यांचा मोठा आक्रोश! "सुरुवात फडणवीसांनी केली, शेवट आम्ही करणार, आम्हाला जेलमध्ये टाका"
15
"मुंबईतील आंदोलन, जरांगे पाटलांवर कोर्टाच्या माध्यमातून दबाव आणला, तोच पॅटर्न..."; अजित नवलेंचा गंभीर आरोप
16
शेतकऱ्यांची एकजूट! नागपूर आंदोलनासाठी मनोज जरांगेंनी रद्द केली २ नोव्हेंबरची बैठक
17
Most Sixes in T20: टी-२० क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक षटकार, सूर्यकुमारची टॉप-५ मध्ये एन्ट्री, हिटमॅनचा जलवा!
18
Womens World Cup 2025: दक्षिण आफ्रिकेनं उभारली विक्रमी धावसंख्या! इंग्लंडवर दुसऱ्यांदा ओढावली नामुष्की
19
'मोदीजी मतांसाठी स्टेजवर येऊन डान्सही करतील...!', बिहारमध्ये राहुल गांधींचा हल्लाबोल; 'लोकल...', म्हणत भाजपचाही पलटवार
20
ऑफिसमधील महिला मुंबईत आली, व्यवस्थापकाने जेवायला घरी नेले अन् बलात्कार केला; पत्नीने बनवला व्हिडीओ

Gopichand Padalkar: "फुकटचं घावलं आणि गाव सारं धावलं...", गोपीचंद पडळकरांची विजय वडेट्टीवारांवर जोरदार टीका

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: January 16, 2022 11:04 IST

ओबीसी आयोगाच्या मुद्द्यावरून उपमुख्यमंत्री अजित पवारांवरही साधला निशाणा

BJP vs MVA Govt: महाराष्ट्रात उद्धव ठाकरे सरकार स्थापन झाल्यापासून भाजपा विरूद्ध महाविकास आघाडी असा सामना दररोज पाहायला मिळतो. ओबीसी आरक्षणाच्या मुद्द्यावरून तर भाजप आणि महाविकास आघाडी अनेकदा एकमेकांविरोधात उभे ठाकले आहे. तशातच आज भाजपचे विधान परिषदेचे आमदार गोपीचंद पडळकर यांनी राज्याचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार आणि ओबीसी मंत्री विजय वडेट्टीवार यांच्यावर सडकून टीका केली. 'फुकटचं घावलं आणि गाव सारं धावलं' अशी विजय वडेट्टीवारांनी राज्य मागासवर्गीय आयोगाची अवस्था केली असल्याची घणाघाती टीका पडळकर यांनी केली आहे.

गोपीचंद पडळकर यांनी ओबीसी आयोगासंदर्भात एका व्हिडीओच्या माध्यमातून आपलं मत व्यक्त केलं. "ओबीसी मंत्री विजय वडेडट्टीवार व अर्थमंत्री अजित पवार यांनी नुसती वाहवा मिळवत मागासवर्ग आयोगासाठी ४५० कोटींची घोषणा केली. वास्तवात मात्र फक्त साडेचार कोटी रूपये देण्यात आले. ते पैसेदेखील खर्च करण्याचे आदेश आयोगाला अद्याप मिळालेले नाहीत. ओबीसी आयोगाला ना ऑफीस ना पूर्णवेळ सचिव अशी अवस्था आहे. तसंच आयोगाचे संशोधक सोलापूरात आणि आयोग पुण्यात असा विचित्र प्रकार आहे. विजय वडेट्टीवारांनी टक्केवारीसाठी 'फुकटचं घावलं आणि गाव सारं धावलं' अशी राज्य मागासवर्गीय आयोगाची अवस्था केली", असा थेट आरोप गोपीचंद पडळकर यांनी केला.

"ओबीसींच्या नावावर काही नेते मंत्रीपद भूषवत आहेत. पण ते ओबीसीसाठी काम न करता प्रस्थापितांची पोपटपंची करताना दिसत आहेत. त्यात आता तर हद्दच झाली आहे. १७ जानेवारीला म्हणजेच सोमवारी ओबीसींच्या राजकीय आरक्षणाची सुनावणी होणार आहे. त्याकरता उद्धव ठाकरे सरकारने आयोगाकडे अंतिरम अहवाल मागितला होता. पण आयोगाचे कामच सुरू झालेले नाही तर अहवाल कसा देणार?", असा सवाल पडळकरांनी केला.

"कामाला सुरूवात न झाल्याने दिशाभूल करण्यासाठी लगबगीने विजय वडेट्टीवारांनी तीन महिन्याची मुदत न्यायालयाकडे मागणार, असं जाहीर केलं आहे. याचा अर्थ महाराष्ट्रात येऊ घातलेल्या निवडणुकींमध्ये ओबीसींना राजकीय आरक्षण असणार नाही आणि प्रस्थापित ओबीसींच्या राजकीय हक्कांवर डल्ला मारला जाणार. म्हणून मी समस्त ओबीसी बांधवांना आव्हान करतो की तुमच्या नावावर लाल दिवा मिळवणारे आणि तुम्हालाच फसवणाऱ्या ओबीसी मंत्र्यांना जिथे भेटतील तिथे गाठा आणि थेट त्यांना जाब विचारा", असा सल्लाही पडळकरांनी दिला.

टॅग्स :Gopichand Padalkarगोपीचंद पडळकरVijay Vadettiwarविजय वडेट्टीवारAjit Pawarअजित पवारMahavikas Aghadiमहाविकास आघाडी