शहरं
Join us  
Trending Stories
1
नाशिक हादरले! दिंडोरीत विहिरीत कार कोसळून एकाच कुटुंबातील ९ जणांचा मृत्यू; लहान मुलांचाही समावेश
2
आजचे राशीभविष्य, ०४ एप्रिल २०२६: सर्वत्र लाभ, हरवलेली वस्तू मिळेल; मनासारखा दिवस
3
पार्थ पवारच्या निवडीत अडचण येत असल्याने 'ते' पत्र मागे घेणार; पटेल आणि तटकरे काहीसे शांत
4
खरातच्या मोबाइलमधून हवाला रॅकेटचे कनेक्शन समोर; सीएकडेली पुजेतून समोर आला दुबईचा सराफा व्यापारी
5
सुमारे एक हजार कोटींच्या निविदा रद्द; मुंबईकरांचे हकनाक खर्च होणारे पैसे वाचवल्याचा दावा
6
मध्य रेल्वेवर आज, उद्या खोळंबा; प्रभादेवी पुलासाठी सीएसएमटी-दादर सेवा खंडित
7
टोल प्लाझावर आता 'कॅश'ला 'नो एन्ट्री'! १० एप्रिलपासून व्यवहार पूर्णपणे डिजिटल होणार
8
'लोकांचे प्रश्न घेऊन लढणारा पक्ष अशी प्रतिमा तयार करा': राज ठाकरे
9
युद्ध चिघळले, इराणने पाडले अमेरिकेचे विमान; इस्रायलचे तेहरान, इस्फहान शहरांवर तुफान हल्ले
10
सीबीएसई शाळांमध्ये इयत्ता सहावीपासून त्रिभाषा सूत्राची अंमलबजावणी; या वर्षापासूनच निर्णय लागू
11
श्रेयस अय्यरचं अर्धशतक, पंजाबकडून चेन्नईचा ५ विकेट्सनं पराभव, आयुषच्या मेहनतीवर फेरलं पाणी!
12
अफगाणिस्तानला भूकंपाचा भीषण धक्का; जम्मू-काश्मीर आणि दिल्लीतही जमीन हादरली
13
"ही वृत्ती संपुष्टात आणण्याची शिवसेनेची भूमिका"; अशोक खरातचे एकनाथ शिंदेंना फोनच्या दाव्यावर उदय सामंतांची प्रतिक्रिया
14
इराणने आमचे लढाऊ विमान पाडले, वैमानिकही बेपत्ता; अमेरिकेने दिली कबुली
15
Mumbai Indias: मुंबई इंडियन्सची ताकद वाढली, स्टार ऑलराउंडरची संघात एन्ट्री, दिल्लीविरुद्ध खेळण्याची शक्यता!
16
Ashok Kharat Case : भोंदूबाबा खरातचा 'महाप्रताप'! भक्तांच्याच नावे उघडली १०० बोगस खाती; 'समता' आणि 'जयदंबा' पतसंस्था रडारवर
17
'फोनवर संभाषण झाले म्हणून वरिष्ठ मंत्र्यांवर आरोप करणे योग्य नाही';अंजली दमानियांच्या आरोपांवर दीपक केसरकरांचे प्रत्युत्तर
18
धुळे-सोलापूर महामार्गावर प्रचंड वाहतूक कोंडी; ७ तासांपासून वाहने खोळंबली, नागरिकांचे हाल
19
ज्याची भीती तेच घडलं, युद्ध आणखी पेटलं; इराणच्या सर्वात मोठ्या ब्रिजवर हल्ला, ८ मृत्यू ९५ जखमी
20
IPL 2026: ५ षटकार, ६ चौकार, १६९.७७ चा स्ट्राईक रेट; पंजाबविरुद्ध आयुष म्हात्रेची विस्फोटक इनिंग!
Daily Top 2Weekly Top 5

लग्नाच्या एक दिवसआधी घरातून पळून गेली नवरी, कारण वाचून कराल तिचं कौतुक

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: June 13, 2023 09:24 IST

तरूणीचं लग्न तीन जून रोज मिर्जापुरच्या एका तरूणासोबत होणार होतं. पण लग्नाच्या एक दिवसाआधीच लग्नाचे काही रिवाज पार पाडले जात होते, तेव्हाच नवरी तिच्या घरातून पळून गेली.

Bride Ran Away Before Wedding : लग्नाचा सीझन आला की, अनेक हैराण करणाऱ्या घटना समोर येत असतात. एक नवरी लग्नाच्या एक दिवसआधी घरातून पळून गेली. कारण तिला तिचं शिक्षण पूर्ण होतं आणि तिला यूपीएससीच्या परीक्षेची तयारी करायची होती. मीडिया रिपोर्टनुसार, उत्तर प्रदेशच्या जौनपूरमध्ये घडली. तरूणीचं लग्न तीन जून रोज मिर्जापुरच्या एका तरूणासोबत होणार होतं. पण लग्नाच्या एक दिवसाआधीच लग्नाचे काही रिवाज पार पाडले जात होते, तेव्हाच नवरी तिच्या घरातून पळून गेली.

कथितपणे जेव्हा नवरीच्या परिवाराला समजलं की, नवरी पळून गेली. तेव्हा त्यांना धक्का बसला. त्यांनी तिचा सगळीकडे शोध घेतला. पण ती सापडली नाही. तिचा पत्ता न लागल्याने वडिलांनी पोलिसात ती बेपत्ता झाल्याची तक्रार दाखल केली. 

दरम्यान, नवरीच्या कुटुंबियांनी आपली बदनामी वाचवण्यासाठी परिवारातील दुसऱ्या मुलीचं लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. नवरीच्या परिवाराने नवरदेवाला आणि त्याच्या परिवाराला स्थितीची सूचना दिली. तसेच दुसऱ्या मुलीसोबत लग्न करण्याचा प्रस्ताव दिला. नवरदेव आणि त्याचा परिवार या प्रस्तावावर सहमत झाले. त्यानंतर लग्नही लावण्यात आलं.

कुठे सापडली नवरी?

दुसरीकडे पोलिसांनी पळून गेलेल्या नवरीला शोधलं आणि तिला ताब्यात घेतलं. पोलिसांनी सांगितलं की, फरार नवरी गावातील एका प्राथमिक विद्यालयात सापडली. जेव्हा तिला पळून जाण्याचं कारण विचारलं तर तिने सांगितलं की, तिला यूपीएससीची तयारी करायची आहे. पण कुटुंबियांनी जबरदस्ती तिचं लग्न ठरवलं होतं. ती पुढे म्हणाली की, तिने तिच्या आईला आधीच सांगितलं होतं की, तिला आयएएस व्हायचं आहे. तरीही ते तिच्यावर लग्नासाठी दबाव टाकत होते.  तिने सांगितलं की, ती स्वत:च्या मर्जीने पळून गेली होती आणि कुणीही तिला असं करण्यास भाग पाडलं नाही. अशात पोलीस पुढील चौकशी करत आहेत.

टॅग्स :Uttar Pradeshउत्तर प्रदेशmarriageलग्नJara hatkeजरा हटके