शहरं
Join us  
Trending Stories
1
थरकाप उडवणारा VIDEO! चिनी शस्त्रांची पुन्हा पोलखोल, थायलंड विरोधात वापरताना रॉकेट सिस्टिमचाच स्फोट; कंबोडियाच्या 8 जवानांचा मृत्यू
2
GenZ पिढीच्या मुलांवर माझा विश्वास, हीच मुलं भारताला 'विकसित राष्ट्र' बनवतील- पंतप्रधान मोदी
3
"अल्पसंख्याकांवरील अत्याचार खपवून घेणार नाही" २,९०० हून अधिक हल्ल्यांचा पुरावा; भारताचा बांगलादेशला गंभीर इशारा
4
४५ वर्षाचा गड कोसळला, भाजपानं रचला इतिहास; १ मत फिरवलं अन् 'या' महापालिकेत बसवला महापौर
5
भाजपा आमदारांच्या ‘ब्राह्मण भोजना’मुळे उत्तर प्रदेशच्या राजकारणात खळबळ, भाजपामध्ये चाललंय काय? 
6
"इथे सगळे राक्षस, मी खूप स्ट्रगल...", शहनाज गिलची झाली फसवणूक, इंडस्ट्रीबद्दल मोठा खुलासा
7
उद्धव ठाकरेंच्या भेटीत काय ठरले? जागावाटपाबाबत बैठकीत चर्चा झाली का?; जयंत पाटील म्हणाले...
8
अडीच वर्षातील काम जनता विसरणार नाही; शिवसेनेत येताच प्रकाश महाजनांचे शिंदेंबाबत कौतुकोद्गार
9
रिपल इफेक्ट : ग्राहकांच्या सवयी बाजाराच्या हालचालींवर कशा परिणाम करतात?
10
"राजकारण बंद करेन, पण आता..."; काँग्रेसमध्ये प्रवेश करताच प्रशांत जगतापांनी मांडली भूमिका
11
पाकिस्तानला अजूनही 'ऑपरेशन सिंदूर'ची भीती! सीमेवर अँटी-ड्रोन सिस्टीम बसवले
12
कन्या राशीसाठी नवीन वर्ष 2026 बदलांचे आणि आत्मशोधाचे वर्ष; संघर्षातून गवसणार यशाचा मार्ग!
13
'लोक उगवत्या सूर्याला नमस्कार करतात, पण जगताप यांनी वैचारिक लढ्यासाठी काँग्रेसमध्ये प्रवेश केला', हर्षवर्धन सपकाळ यांनी केलं कौतुक 
14
सिंह राशीसाठी नवीन वर्ष 2026 स्वप्नपूर्तीचे वर्ष; आश्चर्याचे धक्के आणि परदेश प्रवासाचे योग!
15
नगरसेविकेच्या पतीच्या हत्येनंतर खोपोलीत पोलीस ठाण्याला घेराव, पोलीस निरीक्षकावर गंभीर आरोप, मागणी काय?
16
अदानी ग्रुपकडून मिळाली ₹3400 कोटींची ऑर्डर, झटक्यात ५% नं वधारला शेअर; आता खरेदीसाठी उडाली लोकांची झुंबड
17
MNS: गणपती बाप्पा सांताक्लॉजच्या वेशात? जाहिरातीवर मनसेचा संताप; केंद्र सरकारवर केली टीका!
18
गृहकर्जाचा हप्ता वाढलाय? 'लोन ट्रान्सफर'ने वाचवा लाखो रुपये; कमी व्याजासाठी बँक कशी बदलावी?
19
ठाकरे-शिंदेंनी प्रयत्न केले, पण अखेर काँग्रेसमध्ये गेले; प्रशांत जगताप यांची राजकीय कारकीर्द
20
बापरे! हिवाळ्यात 'या' छोट्या चुकांमुळे वेगाने गळू लागतात केस, टक्कल पडण्याची वाटते भीती
Daily Top 2Weekly Top 5

'मी सुरेश नाही, मी मोहम्मद शमी', पतीचे म्हणणे ऐकून पत्नी पोहोचली पोलिस स्टेशन अन् म्हणाली...

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: June 26, 2022 21:18 IST

Love JIhad :सध्या पोलिसांनी आरोपीविरुद्ध गुन्हा दाखल करून अटक केली आहे.

उत्तर प्रदेशातील संगम शहर प्रयागराजमध्ये लव्ह जिहादचे एक प्रकरण समोर आले आहे. येथे एका मुस्लिम मुलाने आपला धर्म लपवून हिंदू मुलीशी लग्न केले. त्यानंतर मुलीवर मुस्लिम धर्म स्वीकारण्यासाठी दबाव आणू लागला. मुलीने तसे करण्यास नकार दिल्याने तिला बेदम मारहाण करून घराबाहेर हाकलून दिले. सध्या पोलिसांनी आरोपीविरुद्ध गुन्हा दाखल करून अटक केली आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार, शहरातील नैनी परिसरात राहणारी २२ वर्षीय तरुणी एका खासगी कंपनीत काम करते. 2016 मध्ये फेसबुकच्या माध्यमातून तिची एका मुलाशी मैत्री झाली. या मुलाने स्वतःचे नाव सुरेश पाल सांगितले होते असून तो एका फायनान्स कंपनीत काम करतो असे सांगितले. तो करेली परिसरातील रहिवासी असल्याचे सांगितले. दोघांमधील जवळीक वाढली. त्यानंतर दोघांनी मनकामेश्वर मंदिरात लग्न केले.सुरेश पाल हा तरुणीसोबत भाड्याच्या घरात राहू लागला. लग्नानंतर वीस दिवसांनी तरुणाने आपले नाव सुरेश नसून मोहम्मद शमी उर्फ ​​मोहम्मद असल्याचे तरुणीला सांगितले. हे ऐकून मुलीच्या पायाखालची जमीनच सरकली. मुलीचा आरोप आहे की, मुलगा तिच्यावर सतत धर्म बदलण्यासाठी दबाव टाकू लागला. त्याने नकार दिल्याने त्याला बेदम मारहाण करून घराबाहेर हाकलून दिले.पोलिस एफआयआर नोंदवत नव्हतेपीडित तरुणीने आरोपीविरुद्ध तक्रार देण्यासाठी खुलदाबाद पोलिस ठाणे गाठले. पोलिस प्रथम एफआयआर नोंदवण्यास टाळाटाळ करत होते, परंतु भाजपच्या काही कार्यकर्त्यांना याची माहिती मिळताच त्यांनी पोलिसांकडे तक्रार नोंदवण्याची मागणी केली. त्यानंतर पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून आरोपीला अटक केली. सध्या या प्रकरणाचा तपास सुरू आहे.

टॅग्स :Crime Newsगुन्हेगारीLove Jihadलव्ह जिहादUttar Pradeshउत्तर प्रदेशPoliceपोलिसArrestअटक