शहरं
Join us  
Trending Stories
1
'बाभळीचं झाड सोडून आंब्याच्या झाडाखाली या'; ठाकरेंच्या आमदाराला भाजपच्या मंत्र्याकडून ऑफर
2
पाकिस्तानला जाणारे असे किती पाणी रोखू शकतो भारत? सिंधू जल कराराने तीन युद्धे झेलली, पण...
3
Western Railway Megablock: पश्चिम रेल्वेवर ३५ तासांचा मेगाब्लॉक, २६ ते २८ एप्रिलदरम्यान तब्बल १६३ लोकल फेऱ्या रद्द
4
पुढील ४ दिवस 'या' बँका बंद राहणार! आरबीआयकडून ३० एप्रिलपर्यंत सुट्ट्यांची यादी जाहीर
5
"न्यूयॉर्क टाइम्स, तो दहशतवादी हल्लाच होता!’’ त्या उल्लेखावरून आघाडीच्या वृत्तपत्राला अमेरिकन सरकारने झापले  
6
बदल्याची आग पेटली! लश्कर-ए-तोयबाच्या टॉप कमांडरला भारतीय जवानांनी ठार केले
7
रेल्वे स्थानकावर ओळखीतून आठ महिन्यांच्या बाळाचे अपहरण..! रिक्षाचालकाच्या मदतीने असा उलगडला गुन्हा
8
EPFO ३ दिवसांत देणार ५ लाख रुपये, कागदपत्रांशिवायच होईल काम; काय आहे सुविधा?
9
मुलाला चांगले मार्क्स देऊन वर्गात पहिला आणतो; शिक्षकांकडून महिला पालकावर वारंवार बलात्कार
10
याचीच तर वाट पाहत होता...! आता भारताला एलओसी बंधनकारक नाही, सैन्य आरपार घुसू शकते; शिमला कराराच्या बेड्या तुटल्या
11
Navi Mumbai Crime: बेलापूरमध्ये विकासकाने घरातच गोळी झाडून केली आत्महत्या, प्रकरण काय?
12
टॅरिफमुळे जागतिक व्यापार घसरणार; जागतिक व्यापार संघटनेने व्यक्त केली भीती
13
ISI ची साथ, ५ दहशतवाद्यांना घेऊन सैफुल्लाहनं रचला कट; पहलगाम हल्ल्यात पाकचा बुरखा फाटला
14
Shakti Dubey : शाब्बास पोरी! ४ वेळा अपयश अन् पाचव्या प्रयत्नात 'नंबर वन'; शक्ती दुबेची अभिमानास्पद कामगिरी
15
भारतात पाकिस्तानी डिग्री अवैध, तरीही एवढे भारतीय विद्यार्थी शिक्षण घेतायत; ना मिळणार नोकरी, ना उच्चशिक्षण... 
16
Pahalgam Terror Attack : "विनय नरवाल यांच्या पत्नीला खोटं सांगितलं की ते जिवंत आहेत, त्यानंतर मी खूप वेळा रडलो"
17
Swami Samartha: स्वामी पुण्यतिथीनिमित्त जाणून घ्या स्वामींनी भक्तांना दिलेला आदेश, उपासना आणि संकल्प!
18
जागतिक बाजारपेठेत तेजी असूनही भारतीय शेअर बाजार का कोसळला? 'ही' आहेत ३ मोठी कारणे
19
"पीडितांना सतत तेच बोलायला लावणं क्लेशदायक आहे", मीडिया आणि राजकारण्यांवर संतापली मराठी अभिनेत्री
20
Gensol Engineering च्या प्रमोटरना ईडीनं घेतलं ताब्यात, फंड डायव्हर्जन प्रकरणी मोठी कारवाई

खादी वर्दीतली माणुसकी! चिमुरड्याला होती रक्ताची गरज, स्वत: केलं रक्तदान

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: June 19, 2023 12:14 IST

मुलाचे कुटुंबीय रक्तासाठी धावपळ करत राहिले, पण त्यांना रक्त मिळवता येत नव्हतं

Police Constable donates blood: उत्तर प्रदेशातील बहराइचमध्ये एक हृदयस्पर्शी प्रकरण समोर आले. इथे एका दीड महिन्याच्या आजारी मुलाला वाचवण्यासाठी यूपी पोलीस कॉन्स्टेबलने रक्तदान करून त्याचे प्राण वाचवले. बहराइचमधील मोतीपूर पोलीस स्टेशन हद्दीतील जालीम नगर येथे राहणाऱ्या एका ग्रामस्थाच्या दीड महिन्याच्या मुलाला त्याची प्रकृती चिंताजनक झाल्याने त्याला जिल्हा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. मुलाची अवस्था पाहून डॉक्टरांनी त्याला रक्त देण्यास सांगितले. मुलाचे कुटुंबीय रक्तासाठी धावपळ करत राहिले, पण त्यांना कोणतीही व्यवस्था करता आली नाही, त्यामुळे जिल्हा रुग्णालयात मुलाचे कुटुंबीय रडताना दिसले त्यावेळी पोलीस कर्मचाऱ्याने कौतुकास्पद कार्य केले.

नातेवाईक रडताना पाहून पोलिस कर्मचाऱ्याला वाईट वाटले...

मोतीपूर पोलीस स्टेशन हद्दीतील जालीम नगर गावातील रहिवासी अरविंद कुमार यांचा मुलगा आदित्य हा अनेक दिवसांपासून आजारी होता. त्यांना प्राथमिक आरोग्य केंद्रातून जिल्हा रुग्णालयात रेफर करण्यात आले. पोलिस चौकीत तैनात असलेल्या एका हवालदाराने हॉस्पिटलमध्ये मुलाच्या रडणाऱ्या कुटुंबीयांना पाहिले. वेदना ऐकून पोलिस कर्मचाऱ्याला वाईट वाटले आणि त्यानंतर त्यांनी रक्तदान करून चिमुकल्याच्या उपचारात सहकार्य केले.

रुग्णालयात रक्ताची बाटली नसल्याने वडील रडत होते...

अरविंद कुमार आपल्या निष्पाप मुलाला उपचारासाठी खाजगी रुग्णालयात घेऊन गेला, तेथे डॉक्टरांनी सांगितले की निष्पापाच्या शरीरात फक्त सहा युनिट रक्त होते. तसेच एक युनिट रक्ताची मागणी केली. शेकडो किलोमीटर अंतरावरून गावातून आलेल्या एका ग्रामस्थाने जिल्हा रुग्णालय गाठले, मात्र रक्तदाता न मिळाल्याने त्याला रक्त मिळू शकले नाही. यावर तो जिल्हा रुग्णालयातच रडायला लागला. यानंतर कॉन्स्टेबल अखिलेश वर्मा घटनास्थळी पोहोचले. हवालदाराला वाटले की बाईक चोरीला गेली असावी, म्हणूनच ते रडत आहेत. तेव्हा हवालदाराने विचारले की बाईक चोरीला गेली आहे का? तेव्हा त्याने रडत-रडत सांगितले की, आपल्या मुलाचे प्राण वाचवण्यासाठी एक युनिट रक्ताची गरज आहे, पण त्याला रक्त मिळू शकत नाही. त्यावर शिपाई म्हणाला मी रक्त देतो. जिल्हा रुग्णालयाच्या रक्तपेढीत पोहोचल्यानंतर हवालदाराने एक युनिट रक्त दिले आणि त्यानंतर ते रक्त चिमुकल्याला वेळेत देण्यात आले. शिपायाच्या कामाचे सहपोलीस कर्मचारी व इतरांकडून कौतुक होत आहे.

टॅग्स :Uttar Pradeshउत्तर प्रदेशBlood Bankरक्तपेढीPoliceपोलिस