शहरं
Join us  
Trending Stories
1
स्वबळावर लढणाऱ्या काँग्रेसला ठाकरेंकडून मोठा धक्का, माजी नगरसेवक चंगेज मुलतानी उद्धवसेनेत
2
"भाजपचे लोक हुशार, विरोधकांना सतत होमवर्क देतात", 'धुरंधर'चं नाव घेत कुमार विश्वास यांचा टोला
3
लेडी DSP दीप्ती शर्मानं रचला इतिहास! असा पराक्रम करणारी ठरली पहिली भारतीय गोलंदाज
4
छत्रपती संभाजीनगरात एमआयएममध्ये 'राडा'; अधिकृत उमेदवारावर पक्ष कार्यकर्त्यांचाच हल्ला!
5
"भाजपाच्या पाठिंब्याशिवाय शिंदेसेना जिंकू शकत नाही"; मीरा-भाईंदरमध्ये महायुतीसाठी अटीशर्ती
6
Ishan Kishan ने ठोकली सलग दोन शतकं, तरीही संघातून बाहेर; BCCIच्या आदेशानंतर घरी का परतला?
7
दिल्लीकडून खेळताना किंग कोहलीची ‘विराट’ कामगिरी! नव्या विश्वविक्रमासह ऑस्ट्रेलियन दिग्गजाला धोबीपछाड
8
"धर्म आणि विज्ञान यांच्यात कुठलाही संघर्ष नाही; दोघांचेही ध्येय एकच...!" नेमकं काय म्हणाले मोहन भागवत?
9
पित्याला मृत्युच्या दाढेतून ओढलं, थेट मगरीशी भिडला, चिमुकल्या अजयराजच्या शौर्याची कहाणी!
10
पुतण्यानेच रचला चुलत्याच्या हत्येचा कट; पराभवाचा बदला घेण्यासाठी मंगेश काळोखेंची हत्या, तटकरेंच्या निकटवर्तीयावरही गुन्हा दाखल
11
"कितीही अडथळे आले तरी परत आणणारच"; मोदी-माल्यांच्या लंडनमधील ‘त्या’ मस्करीला भारताचं चोख प्रत्युत्तर
12
"लोकं अडकून पडलेत, मुलांचं शिक्षण रखडलंय"; H1B व्हिसा मुद्द्यावर भारताची अमेरिकेशी चर्चा
13
जावळ काढण्याच्या प्रथेत आईचेही बळजबरीने मुंडन; दौंडमधील महिलांची राज्य महिला आयोगाकडे तक्रार
14
Viral Video: "ही कार आहे... बाईक नाही!" नको त्या कारणावरून जोडप्यामध्ये पेटला वाद, व्हिडीओ व्हायरल
15
पदकं फेकली, प्रमाणपत्रं फाडली, भाजपा खासदारांच्या क्रीडा महोत्सवात खेळाडूंचा संताप, कारण काय?
16
"दोषींना शिक्षा झालीच पाहिजे..."; बांगलादेशातील हिंदू तरुणाच्या हत्येवरून भारताने सुनावलं
17
थरकाप उडवणारा VIDEO! चिनी शस्त्रांची पुन्हा पोलखोल, थायलंड विरोधात वापरताना रॉकेट सिस्टिमचाच स्फोट; कंबोडियाच्या 8 जवानांचा मृत्यू
18
GenZ पिढीच्या मुलांवर माझा विश्वास, हीच मुलं भारताला 'विकसित राष्ट्र' बनवतील- पंतप्रधान मोदी
19
४५ वर्षाचा गड कोसळला, भाजपानं रचला इतिहास; १ मत फिरवलं अन् 'या' महापालिकेत बसवला महापौर
Daily Top 2Weekly Top 5

"बिहारला गुन्हेगारांचे नव्हे तर विकासाचे सरकार हवे आहे"; मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांचे आवाहन

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: November 10, 2025 16:57 IST

बिहारमधील मोतिहारी येथील सभेत मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी काँग्रेस आणि राजदवर जोरदार हल्ला चढवला.

Bihar Election CM Yogi Adityanath: बिहारमधील मोतिहारी येथे एनडीएचे उमेदवार प्रमोद कुमार यांच्या समर्थनार्थ आयोजित रॅलीला संबोधित करताना मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी काँग्रेस आणि राजदवर जोरदार हल्ला चढवला. बिहारने मतदानाच्या पहिल्या टप्प्यातच हे संकेत दिले आहेत की त्यांना आता कंदीलचा मंद प्रकाश नको आहे, तर एनडीएच्या एलईडी प्रकाशात चमकणारा बिहार हवा आहे. १४ नोव्हेंबर रोजी निकाल जाहीर झाल्यावर एनडीए पुन्हा एकदा सुशासन, विकास आणि सुरक्षिततेचे सरकार स्थापन करेल. बिहारला गुन्हेगारांचे नव्हे तर विकासाचे सरकार हवे आहे, असं मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ म्हणाले.

मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी जाहीर सभेला संबोधित करताना सांगितले की, "ही तीच भूमी आहे जिने आई जानकीला आश्रय दिला, जिने मोहनदास करमचंद गांधींना महात्मा बनवले आणि ज्यांनी भारताला स्वातंत्र्याचा मार्ग दाखवला. सत्याग्रहाची ही भूमी राष्ट्राच्या रक्षणासाठी शस्त्र उचलण्याच्या आवाहनापासून कधीही मागे हटत नाही. ही भूमी आचार्य चाणक्य, आर्यभट्ट, भगवान बुद्ध आणि भगवान महावीर यांसारख्या महान व्यक्तींची भूमी असलेल्या नालंदाच्या ज्ञानाच्या गंगेचा प्रवाह आहे. बिहार साक्षरतेत मागे राहिला आणि हे पाप काँग्रेस आणि राजद सरकारांचे आहे. त्यांनी बिहारच्या बुद्धिमत्तेचा आणि प्रतिभेचा गैरफायदा घेतला आणि स्वतःच्या स्वार्थासाठी बिहारला मागे ठेवले."

एनडीएचे सुशासन हा बिहारच्या विकासाचा मार्ग

मुख्यमंत्री योगी म्हणाले की, "गेल्या २० वर्षात नितीश कुमार यांच्या नेतृत्वाखालील एनडीए सरकारने बिहारला स्थिरता, सुरक्षा आणि सुशासन प्रदान केले आहे. आज बिहारमध्ये रस्ते, रेल्वे, विमानतळ, अंतर्देशीय जलमार्ग आणि मेट्रो सुविधांचे जाळे आहे. ते म्हणाले की, आयआयटी, एनआयटी, आयआयएम, एम्स आणि वैद्यकीय महाविद्यालयांची मालिका आता येथे उघडत आहे. ते म्हणाले की, गुंतवणूक फक्त तिथेच येते जिथे सुरक्षितता असते. जर गुन्हेगार जिंकले तर गुंतवणूक पळून जाईल, सुरक्षितता धोक्यात येईल आणि तरुण पुन्हा स्थलांतरित होतील. बिहारला गुन्हेगारांचे नव्हे तर विकासाचे सरकार हवे आहे. आम्ही उत्तर प्रदेशातील माफियांना बुलडोझरने चिरडले आहे. जेव्हा बुलडोझर चालतो तेव्हा माफियांची हाडे चिरडली जातात. आता उत्तर प्रदेशात गुन्हेगारांचा पराभव झाला आहे आणि तरुण आनंदी आहेत. बिहारलाही गुन्हेगारांपासून मुक्त ठेवले पाहिजे आणि सुशासनाच्या मार्गावर पुढे गेले पाहिजे."

पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वाखाली भारत एक मजबूत राष्ट्र बनले - मुख्यमंत्री योगी

मुख्यमंत्री योगी म्हणाले की,"आज भारत असहाय्य नाही, तर बलवान आहे. जो कोणी भारताच्या सुरक्षेचे उल्लंघन करेल त्याला आता नरकात पाठवले जाईल. मार्च २०२६ पर्यंत नक्षलवाद आणि माओवादाचे कंबरडे मोडण्याची प्रतिज्ञा करण्यात आली आहे आणि त्यांचे नरकाचे तिकीट आता निश्चित झाले आहे. मोदी सरकारने गरिबांना आदर, सुरक्षा आणि संधी दिल्या आहेत. ८० कोटी लोकांना मोफत रेशन मिळाले आहे, ५० कोटी लोकांना आरोग्य विमा मिळाला आहे, १२ कोटी शेतकऱ्यांना पंतप्रधान किसान सन्मान निधी मिळाला आहे, १० कोटी कुटुंबांना उज्ज्वला योजनेद्वारे स्वयंपाकाचा गॅस मिळाला आहे आणि ४ कोटी गरीब लोकांना प्रधानमंत्री आवास योजनेचे लाभ मिळाले आहेत. काँग्रेसच्या राजवटीत लोकांना गॅस सिलिंडर कनेक्शनसाठी ५०,००० रुपये द्यावे लागत होते आणि रांगेत उभे राहून लाठीचार्ज करावा लागत होता. पंतप्रधान मोदींनी स्वयंपाकाच्या गॅसद्वारे गरीब माता आणि भगिनींना आदर दिला आहे."

एनडीए उमेदवार प्रमोद कुमार यांना आशीर्वाद द्या

महाआघाडीच्या उमेदवारावर निशाणा साधत म्हटले की, त्यांच्याविरुद्ध खून, दरोडा, दरोडा आणि अपहरण यासह विविध कलमांखाली २८ गुन्हेगारी गुन्हे दाखल आहेत. जर असे गुन्हेगार उत्तर प्रदेशात असते तर ते तुरुंगातून बाहेर पडू शकले नसते. गुन्हेगार आणि माफिया यांना कोणताही धर्म, जात किंवा समुदाय नसतो. त्यांचा कोणाशीही संबंध नाही. गुन्हेगारी हा त्यांचा व्यवसाय आहे. समाजाने अशा लोकांपासून स्वतःचे रक्षण केले पाहिजे.

योगी आदित्यनाथ यांनी जनतेला भाजप आणि एनडीए उमेदवार प्रमोद कुमार यांना प्रचंड विजय मिळवून देऊन बिहारमध्ये सुशासनाचे सरकार स्थापन करण्याचे आवाहन केले. पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वाखाली वारसा आणि विकास दोन्ही आहे. एनडीए सत्तेत परतले तरच बिहारचे भविष्य सुरक्षित हातात असेल. 

English
हिंदी सारांश
Web Title : Bihar needs development, not criminals: Yogi Adityanath's appeal.

Web Summary : Yogi Adityanath urged Bihar to choose development over crime, criticizing Congress and RJD. He highlighted NDA's focus on governance, development, and security, contrasting it with past failures. He promised a crime-free Bihar under NDA rule.
टॅग्स :yogi adityanathयोगी आदित्यनाथBihar Assembly Election 2025बिहार विधानसभा निवडणूक २०२५Uttar Pradeshउत्तर प्रदेश