शहरं
Join us  
Trending Stories
1
मुंबईत ठाकरे बंधू युतीत शरद पवारांची राष्ट्रवादी सहभागी होणार?; २२ जागांचा देणार प्रस्ताव
2
नोकरी बदलणाऱ्यांना EPFO चा मोठा दिलासा! 'ब्रेक'बाबतचे नियम बदलले; आता शनिवार-रविवारची सुट्टी अडथळा ठरणार नाही
3
दादरमध्ये अजब प्रकार, एक तरुण या इमारतीवरुन त्या इमारतीवर मारतोय उड्या; पोलिसांची दमछाक
4
अमेरिकेतील नॉर्थ कॅरोलिनामध्ये जेट विमानाचा अपघात; संपूर्ण कुटुंबच उद्ध्वस्त
5
'...तर त्यांचा एक हात तोडून दुसऱ्या हातात दिला असता'; इम्तियाज जलील मंत्री संजय निषाद यांच्यावर संतापले
6
डेमोक्रेट्सच्या खासदारांनी जारी केले एपस्टीनचे ६८ नवीन फोटो; महिलेसोबत दिसले बिल गेट्स
7
मुंबई विमानतळाची गोपनीय माहिती चोरट्यांच्या हाती; ऐरोलीतील घटना : अदानी ग्रुपच्या मॅनेजरचा लॅपटॉप चोरीला
8
मी सर्वांसमोर तिला चुकीच्या पद्धतीने का किस करेल? ट्रोल झाल्यावर राकेश बेदींनी दिलं स्पष्टीकरण
9
उस्मान हादी यांच्या मृत्यूनंतर बांग्लादेश पेटला, कट्टरपंथांनी भारताचे नाव घेतले; शेख हसीना यांच्या सरकारला हादीनेच दिले होते हादरे
10
राज्यातील पहिले 'जेन झी टपाल' आयआयटी मुंबईत; कार्यालयामध्ये नवीन सुविधांसह डिजिटल सेवा
11
'या' कंपनीच्या गुंतवणूकदारांना ₹५५,५५० कोटींपेक्षा अधिकचा फटका; १६ महिन्यांत स्टॉक ८० टक्क्यांनी आपटला
12
'राहुल गांधींचं काम केलं, तुमचं नाही केलं तर लोक म्हणतील...'; नितीन गडकरींनी प्रियंका गांधींना खाऊ घातली स्पेशल डिश
13
Vijay Mallya : देशातून फरार, पण लंडनमध्ये मात्र जोरदार सेलिब्रेशन; ललित मोदीच्या घरी झाली विजय माल्ल्याची जंगी बर्थ डे पार्टी
14
आज होणार धमाका! महिलेच्या शरीरावर कांदबरीतील ओळीचं लिखाण, १८ वर्षीय मुलीचा इतका 'रेट' लावला
15
कोकाटेंचा राजीनामा स्वीकारला; सदनिका घोटाळ्यात अटक वॉरंट निघताच आधी खाती काढून घेतली अन् आता…
16
संपादकीय : सरकारच्या प्रतिमेचे काय? डागाळलेली प्रतिमा अन् सत्तेची अपरिहार्यता
17
विखुरलेले विरोधक : भाजपचा कॅल्क्युलेटर ऑन! भावनिक लाट ओसरली, आता गणिताची लढाई!
18
बांगलादेशात मोठा गोंधळ! बंडखोरांचा नेता हादी यांचा मृत्यू; दंगली उसळल्या, लोकांनी तोडफोड आणि जाळपोळ केली सुरू
19
"छापा नाही, केवळ रुटीन व्हेरिफिकेशन...", शिल्पा शेट्टीच्या वकिलांनी छापेमारीचं वृत्त फेटाळलं
20
आजचे राशीभविष्य, १९ डिसेंबर २०२५: आर्थिक लाभ होईल, कार्यालयात संघर्ष किंवा मतभेदाचे प्रसंग येतील
Daily Top 2Weekly Top 5

धायरीत दूषित पाणी, GBSची प्रकरणे; रुपाली चाकणकर यांची महापालिका आयुक्तांशी चर्चा

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: February 4, 2025 17:06 IST

धायरी परिसरातील दूषित पाणीपुरवठ्यामुळे आरोग्यविषयक समस्या वाढत असल्याची नागरिकांची तक्रार

पुणेमहाराष्ट्र राज्य महिला आयोगाच्या अध्यक्ष रुपाली चाकणकर यांनी पुणे महापालिका आयुक्तांची भेट घेतली. या भेटीत धायरी परिसरातील वाहतूक कोंडी, दूषित पाणीपुरवठा आणि अतिक्रमण या महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर चर्चा करण्यात आली. दूषित पाण्यामुळे Guillain-Barre Syndrome (जीबीएस) या आजाराचा प्रादुर्भाव वाढत असल्याच्या तक्रारी नागरिकांनी केल्या असून, त्यावर उपाययोजना करण्याची गरज असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.

जीबीएसच्या वाढत्या प्रकरणांवर चिंता

धायरी परिसरातील दूषित पाणीपुरवठ्यामुळे आरोग्यविषयक समस्या वाढत असल्याची नागरिकांची तक्रार आहे. जीबीएस आणि इतर आजारांमध्ये वाढ होत असल्याचा दावा करण्यात आला आहे. या पार्श्वभूमीवर, पाणीपुरवठा सुधारण्यासाठी तातडीने पावले उचलण्याची आवश्यकता असल्याचे चाकणकर यांनी सांगितले. महापालिकेच्या अधिकाऱ्यांनी, “दूषित पाण्यामुळे जीबीएस झाल्याचे ठोस पुरावे नाहीत, मात्र नागरिकांना शुद्ध आणि स्वच्छ पाणी मिळावे यासाठी उपाययोजना केल्या जात आहेत,” असे स्पष्ट केले.

“सध्या पाण्यात क्लोरीन मिसळून त्याचा पुरवठा केला जात आहे. मात्र, हा उपाय कायमस्वरूपी नाही. नागरिकांना शुद्ध आणि सुरक्षित पाणी मिळाले पाहिजे, यासाठी महापालिकेने ठोस पावले उचलावीत,” अशी मागणी चाकणकर यांनी केली.

वाहतूक आणि अतिक्रमणाच्या समस्यांवर भर

धायरी परिसरातील वाहतूक कोंडी हा मोठा प्रश्न बनला आहे. शहराच्या झपाट्याने होणाऱ्या विस्तारामुळे रस्त्यांवरील ताण वाढला आहे. याबाबत बोलताना चाकणकर म्हणाल्या, “वाहतुकीची सुधारणा करण्यासाठी महापालिकेने योग्य नियोजन करावे. रस्ते रुंदीकरण आणि सार्वजनिक वाहतुकीच्या सुधारणा तातडीने व्हाव्यात.”

तसेच, धायरी परिसरातील अतिक्रमणाच्या समस्येवरही त्यांनी महापालिका प्रशासनाचे लक्ष वेधले. “महापालिकेने अतिक्रमण हटवण्यासाठी कठोर पावले उचलावीत आणि सार्वजनिक जागा मोकळ्या कराव्यात,” अशी मागणी त्यांनी केली.

लोकप्रतिनिधी नसल्याने प्रशासनाची जबाबदारी वाढली

पुणे महापालिकेत सध्या लोकप्रतिनिधी नाहीत, त्यामुळे प्रशासनच सर्व विकासकामे पाहत आहे. या पार्श्वभूमीवर समाविष्ट गावांना आवश्यक सुविधा मिळाल्या पाहिजेत, अशी मागणी चाकणकर यांनी केली. “महापालिकेने ज्या गावांचा समावेश झाला आहे, त्यांना शहरी सुविधांचा तितकाच लाभ मिळाला पाहिजे,” असे त्यांनी सांगितले.

करुणा मुंडे यांच्या गाडीत पिस्तूल प्रकरणावर मौन

करुणा मुंडे यांच्या गाडीत पिस्तूल सापडल्याच्या प्रकरणावर प्रतिक्रिया देताना, चाकणकर म्हणाल्या, “मी याची माहिती घेतल्यानंतरच बोलेन.”

‘लाडकी बहीण’ योजनेवर विरोधकांचा आक्षेप फोल – चाकणकर

‘लाडकी बहीण’ योजनेवर विरोधकांनी टीका केली असली, तरी २.५ कोटी महिलांना याचा थेट लाभ मिळाल्याचा दावा चाकणकर यांनी केला. “विरोधकांनी ही योजना चुकीच्या पद्धतीने सादर केली आणि अनेकांनी चुकीचे फॉर्म भरले. त्यामुळे पडताळणी केली जात आहे. मात्र, पडताळणी म्हणजे योजना बंद करणे नव्हे, तर गरजू महिलांपर्यंतच लाभ पोहोचावा, यासाठी हा निर्णय आहे,” असे त्यांनी स्पष्ट केले.

“अजित पवार सक्षम नेतृत्व देत आहेत”

विरोधकांकडे कोणताही ठोस कार्यक्रम नसल्याने ते सतत निराधार आरोप करत असतात, असे चाकणकर यांनी म्हटले. “अजित पवार सक्षमपणे पक्ष सांभाळत असून, योग्य वेळी योग्य निर्णय घेतला जाईल,” असे त्या म्हणाल्या.

दरम्यान, रुपाली चाकणकर यांनी धायरी परिसरातील वाहतूक, पाणीपुरवठा आणि अतिक्रमणाच्या समस्यांवर महापालिका आयुक्तांसोबत चर्चा करून सुधारणा करण्याची मागणी केली. ‘लाडकी बहीण’ योजनेवर उठणाऱ्या आरोपांना उत्तर देताना त्यांनी योजना गरजू महिलांसाठीच असल्याचे स्पष्ट केले. आगामी काळात पुणे शहरातील समस्यांवर उपाययोजना कशा राबवल्या जातात, हे पाहणे महत्त्वाचे ठरेल.

टॅग्स :PuneपुणेMaharashtraमहाराष्ट्रpimpari-chinchwadपिंपरी-चिंचवडRupali Chakankarरुपाली चाकणकरwater pollutionजल प्रदूषणwater shortageपाणीकपातwater transportजलवाहतूकMuncipal Corporationनगर पालिका