शहरं
Join us  
Trending Stories
1
शेतकऱ्यांसाठी आणखी ११ हजार कोटी रुपये; मदत वाटपात विलंबावरून मंत्रिमंडळ बैठकीत नाराजी
2
आजचे राशीभविष्य, २९ ऑक्टोबर २०२५: आर्थिक लाभ, पण गुंतवणूक करताना सावधान; शुभ दिवस
3
भयानक! ब्राझीलच्या रियो डी जेनेरियोमध्ये पोलीस कारवाईत ६४ जणांचा मृत्यू, ८१ जणांना अटक
4
निवडणुकीत उद्धवसेनेचे ७०% नवे चेहरे दिसणार; मनसेसोबत प्रचारात एकत्र, घरोघरी पोहोचण्याची योजना
5
छत्रपती संभाजीनगरमधून अमेरिकन नागरिकांना गंडा; अवैध आंतरराष्ट्रीय कॉल सेंटरमधून ११६ आरोपींना अटक
6
खासदार, आमदार हत्येचा कट; आरोपीचा जामीन फेटाळला, सिम कार्ड, सेल फोनचे केले होते तुकडे
7
तिच्या चारित्र्यावर शिंतोंडे का उडवताय? रूपाली चाकणकरांकडून मृत डॉक्टरची बदनामी; सुषमा अंधारेंचा आरोप
8
Mantha Cyclone: मोंथा चक्रीवादळ किनारपट्टीवर धडकले! वेग प्रतितास 100 किमी, विदर्भाला ऑरेंज अलर्ट
9
फेसलेस लर्निंग लायसन्स प्रणाली हॅक; नेपाळसह परदेशी नागरिकांना परवाने, एजंटकडून यंत्रणेचा गैरवापर
10
आठव्या वेतन आयोगाला केंद्राची मान्यता; ५० लाख केंद्र सरकारी कर्मचाऱ्यांचा पगार वाढणार, निवृत्त कर्मचाऱ्यांनाही लाभ
11
वसंतदादा शुगर इन्स्टिट्यूटची खरंच चौकशी सुरू केली आहे का? मुख्यमंत्री फडणवीसांनी दिले उत्तर
12
अल्पवयीनाने मैत्रिणीला पेट्राेल टाकून पेटवले; मुलीची मृत्युशी झुंज, दोघांमध्ये प्रेमसंबंधाचा अंदाज
13
मुंबईत १० नोव्हेंबरपासून जनगणना पूर्वचाचणीला सुरुवात; नागरिकांना योग्य ते सहकार्य करण्याचे आवाहन
14
काेर्टाच्या निर्देशानंतरच कबुतरखान्यांवर निर्णय; आयुक्त गगराणी यांची शिष्टमंडळाला माहिती
15
"निवडणुकीत लक्ष्मी दर्शन, कुणाला चपटी, कुणाला कोंबडं बकरू लागतं, तयारी ठेवा"; अजित पवारांच्या आमदाराचे विधान
16
पुण्यात भीषण अपघात! फरश्या घेऊन जाणाऱ्या ट्रकची तीन वाहनांना धडक,ट्रकचालकला पोलिसांच्या ताब्यात
17
१० हजारांचं जेवण करून बिल न भरता पळाले; ट्रॅफिकमध्ये झाला घोळ, रेस्टॉरंट मालकाने रस्त्यात गाठलं अन्...
18
वेळेत ब्लाऊज शिवून न देणे टेलरला पडलं महागात; ग्राहक कोर्टाने सुनावली शिक्षा, काय आहे प्रकार?
19
जळगाव जिल्ह्यात एसटी बसचा भीषण अपघात, चालकासह 8 प्रवाशी जखमी
20
"अतिवृष्टीग्रस्त शेतकर्‍यांना आतापर्यंत ८ हजार कोटी वाटप, पुढील १५ दिवसांत ११ हजार कोटी देणार"

कर्नाटकात मुस्लिम कंत्राटदारांना आरक्षण, सिद्धरामय्या मंत्रिमंडळाने प्रस्ताव मंजूर केला

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: March 15, 2025 13:42 IST

कर्नाटकच्या सिद्धरामय्या मंत्रिमंडळाने मुस्लिमांना कंत्राटांमध्ये चार टक्के आरक्षण देण्यासाठी केटीपीपी कायद्यात सुधारणा करण्याचा प्रस्ताव मंजूर केला आहे.

कर्नाटक मंत्रिमंडळाने कर्नाटक सार्वजनिक खरेदीमध्ये पारदर्शकता कायद्यात सुधारणांना मान्यता दिली आहे. या कायद्यात सुधारणा करून, मुस्लिम कंत्राटदारांना कंत्राटांमध्ये चार टक्के आरक्षण दिले जाईल. मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांच्या अध्यक्षतेखाली शुक्रवारी झालेल्या बैठकीत या निर्णयाला मान्यता देण्यात आली आहे. हे दुरुस्ती विधेयक चालू विधानसभा अधिवेशनातच मांडता येईल. यापूर्वी ७ मार्च रोजी सिद्धरामय्या यांनीही सरकारी कंत्राटांपैकी ४ टक्के जागा मुस्लिमांसाठी राखीव ठेवल्या जातील असे म्हटले होते.

होळीच्या मिरवणुकीला विरोध, झारखंडमध्ये दोन समाजांत हिंसाचार उफाळला; दुकाने जाळली

मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या मंत्रिमंडळाच्या या निर्णयावर भाजपने टीका केली. भाजपने कर्नाटक सरकारचा अर्थसंकल्प औरंगजेबापासून प्रेरित असल्याचे म्हटले. मंत्रिमंडळाने हेब्बल येथील कृषी विभागाची ४.२४ एकर जमीन आंतरराष्ट्रीय फ्लॉवर ऑक्शन बंगळुरूला दोन वर्षांसाठी भाडेमुक्त तत्वावर देण्याच्या प्रस्तावावरही चर्चा केली. जानेवारीमध्ये झालेल्या आगीच्या घटनेनंतर 'बंगळुरू बायोइनोव्हेशन सेंटर'मध्ये पुनर्बांधणी आणि उपकरणे बदलण्यासाठी ९६.७७ कोटी रुपयांच्या आर्थिक मदतीला मंजुरी देण्याबाबतही चर्चा झाली.

कर्नाटक लोकसेवा आयोगमध्ये सुधारणा करण्याच्या उपाययोजनांवर मंत्रिमंडळाने चर्चा केल्याचे सांगण्यात आले. ते म्हणाले की, केपीएससीमध्ये सुधारणा करण्यासाठी उपाययोजना सुचवण्यासाठी एक तज्ञ समिती स्थापन करण्याचा आणि केपीएससी सदस्यांच्या नियुक्तीसाठी एक शोध समिती स्थापन करण्याचा निर्णय घेण्यात आला.

कर्नाटकातील अर्थसंकल्पानंतर भाजपाने टीका केली होती. 'हे तुष्टीकरणाचे उदाहरण आहे. वक्फ मालमत्तांच्या दुरुस्तीसाठी, पायाभूत सुविधांसाठी आणि मुस्लिम कब्रस्तानांच्या जतनासाठी १५० कोटी रुपये देण्याच्या काँग्रेसच्या प्रस्तावावर भाजप नेत्याने हल्लाबोल केला. केंद्र सरकार वक्फ कायद्यात सुधारणा करण्यासाठी संसदेत विधेयक मांडणार असताना कर्नाटक सरकारने हा प्रस्ताव आणला आहे, असा आरोप भाजपाने केला. 

भाजपाने केले सवाल

"कर्नाटक सरकारने अशा वेळी या शीर्षकाखाली निधी वाटपाचा प्रस्ताव ठेवला आहे जेव्हा एकूण एक लाख एकर जमिनीपैकी सुमारे ८५,००० एकर जमिनीवर अतिक्रमणाच्या आरोपांमुळे वाद आहे. 'इतके तुष्टीकरण कशासाठी?' कर्नाटकातील अल्पसंख्याक समुदाय म्हणजे फक्त मुस्लिम?, असा सवालही भाजपाने केला.

टॅग्स :Karnatakकर्नाटकcongressकाँग्रेस