गेल्या दिवसापासून पाकिस्तान आणि भारतामध्ये तणाव निर्माण झाला आहे. दरम्यान, काल या दोन्ही देशांमध्ये युद्धबंदीवर सहमती झाली. यानंतर अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी सोशल मीडियावर याची घोषणा केली. दरम्यान, आता राजस्थानमधील बिकानेरजवळील एका शेतात ब्राह्मोस क्षेपणास्त्राचे बूस्टर आणि नोज कॅप सापडल्याने खळबळ उडाली. गावकऱ्यांनी सांगितले की, रात्री आकाशात मोठ्या प्रकाशासह मोठा स्फोट झाला, त्यानंतर हा ढिगारा शेतात पडला. भारतानेपाकिस्तानातील बहावलपूर येथे आपले लक्ष्य गाठण्यासाठी ब्राह्मोस क्षेपणास्त्राचा वापर केला.
क्षेपणास्त्र सोडताच त्याचे बूस्टर आणि नोज कॅप लगेच बाहेर आले. यावरून ब्रह्मोसने बहावलपूरमध्ये आपले लक्ष्य यशस्वीरित्या गाठले. यामुळे पाकिस्तानची हवाई संरक्षण प्रणाली देखील उघडकीस आली जी इतकी तयारी आणि वेळ असूनही, ब्राह्मोसला रोखण्यात अपयशी ठरल्याचे दिसत आहे.
लाँचनंतर नोज आणि बूस्टर वेगळे होतात
गावकऱ्यांनी रात्री एक तेजस्वी चमक आणि मोठा स्फोट पाहिला आणि ऐकला होता, त्यानंतर दुसऱ्या दिवशी सकाळी शेतात ही प्रचंड धातूची दंडगोलाकार रचना आढळली. यानंतर, दुसऱ्या दिवशी येथे लोकांची गर्दी जमली. तज्ञांच्या मते, ब्रह्मोस क्षेपणास्त्राचे हे भाग - बूस्टर आणि नोज कॅप - प्रक्षेपणानंतर लगेच वेगळे होतात आणि जमिनीवर पडतात.
यावेळी हे तुकडे भारतीय हद्दीत पडले, यावरून हे क्षेपणास्त्र यशस्वीरित्या त्याच्या लक्ष्याकडे निघाले. यावरुन पाकिस्तानला तयारीसाठी वेळ मिळाला असो वा नसो, ब्राह्मोस सारख्या हाय-स्पीड, अचूक शस्त्रांना रोखण्यात पूर्णपणे अपयश आले आहे.