शहरं
Join us  
Trending Stories
1
केरळमध्ये ३ महापालिकांच्या मतमोजणीत काँग्रेस आघाडीवर; तिरुवनंतपुरमला NDA आणि LDF मध्ये चुरस
2
एका गंभीर विषयावर मनसे अध्यक्ष राज ठाकरेंचं मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना पत्र; काय घडलं?
3
काय आहे 'SHANTI' विधेयक? केंद्र सरकानं दिली मंजुरी; खासगी सेक्टरसाठी उघडले अणुऊर्जा क्षेत्र
4
अमेरिकेकडून भारतावर लावलेलं टॅरिफ हटवण्याची मागणी; शुल्काला थेट आव्हान, खासदारांनी संसदेत मांडला प्रस्ताव
5
Crime: "मला प्रेग्नंट कर नाही तर,..." हे ऐकताच प्रियकर भडकला; विवाहित प्रेयसीला कायमचं संपवलं
6
Food: भेसळयुक्त पनीर कसे ओळखाल? फक्त ४ मिनिटात घरी 'या' ४ सोप्या चाचण्या करून पाहा!
7
SBIनं ग्राहकांना दिली खूशखबर! स्वस्त केले कर्जाचे व्याजदर; ५० लाखांवर २० वर्षात किती बचत होईल?
8
चार्टर्ड प्लेनमधील भाजपा नेत्यांच्या सेल्फीनं अमित शाह संतापले; देवेंद्र फडणवीसांनीही सुनावले
9
जागावाटपाचे अशांत टापू, एकत्र येण्यास अडचणींचा डोंगर; महायुतीमधील वादाचे मुद्दे
10
काय आहे मोट इनव्हेस्टिंग; बर्गर किंगमध्ये काम करणाऱ्यानं यातून कशी बनवली कोट्यवधींची संपत्ती
11
Vaibhav Suryavanshi: "मी बिहारचा आहे, मला काही फरक पडत नाही"; वादळी खेळीनंतर वैभव सूर्यवंशी असं का म्हणाला?
12
धक्कादायक वास्तव : राज्यात ७ जिल्ह्यांमध्ये ३ वर्षांत बालकांच्या मृत्यूचे वाढते प्रमाण
13
पाकिस्तानी अभिनेत्रीची 'धुरंधर'साठी झालेली निवड, ऐनवेळी नाकारला सिनेमा? रणवीरसोबतचे फोटो शेअर करून झाली ट्रोल
14
भारतीय लष्कारात इंटर्नशिप करण्याची संधी, ७५ हजार मिळणार मानधन; २१ डिसेंबरपर्यंत अर्ज करा
15
धक्कादायक... दिवसाला चार ते पाच मुली मुंबई शहरातून होत आहेत बेपत्ता
16
Mumbai: मुंबई लोकलमध्ये जोडप्याची दादागिरी, दिव्यांग प्रवाशांशी गैरवर्तन, व्हिडीओ व्हायरल
17
आजचे राशीभविष्य, १३ डिसेंबर २०२५: 'या' राशीसाठी आज आर्थिक फायद्याचा दिवस; यश, किर्ती वाढेल
18
मित्रांकडून मागवला विषारी साप, सर्पदंशाने पत्नीची केली हत्या; ३ वर्षांनी झाला उलगडा, पतीला अटक
19
Tarot Card: येत्या आठवड्यात परिस्थिती कशीही असो, मनःस्थिती उत्तम ठेवा; वाचा साप्ताहिक टॅरो भविष्य 
20
संन्यस्त राजकारणी ! लातूरचे नगराध्यक्ष ते केंद्रीय गृहमंत्री शिवराज पाटील-चाकूरकर यांचा राजकीय प्रवास
Daily Top 2Weekly Top 5

उपराष्ट्रपती निवडणुकीपूर्वी एनडीए खासदारांची डिनर पार्टी रद्द; पंतप्रधानांच्या निवासस्थानी कार्यक्रम होणार होता; कारण आले समोर

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: September 7, 2025 09:48 IST

उपराष्ट्रपती निवडणुकीपूर्वी पंतप्रधान मोदींच्या निवासस्थानी एनडीए खासदारांसाठी आयोजित करण्यात आलेली डिनर पार्टी रद्द करण्यात आली आहे. उत्तर भारतातील पूर परिस्थिती लक्षात घेता हा निर्णय घेण्यात आला आहे.

उपराष्ट्रपती पदाच्या निवडणुकीची जोरदार तयारी सुरू आहे.  निवडणूकपूर्वी पंतप्रधान मोदींच्या अधिकृत निवासस्थानी एनडीए खासदारांसाठी डिनर पार्टी आयोजित करण्यात आली होती. मात्र, आता ही पार्टी  रद्द करण्यात आली आहे.

जीएसटी कपातीनंतरही किंमत कमी केली नसेल तर मला सांगा, मी तिथे येईन; निर्मला सीतारामन यांचे विधान

निवडणुकीच्या एक दिवस आधी म्हणजेच ८ सप्टेंबर रोजी डिनर पार्टी आयोजित करण्यात येणार होती. डिनर पार्टी एक प्रकारे उपराष्ट्रपती निवडणुकीपूर्वी एनडीए नेत्यांची बैठक होती. पण आता ती रद्द करण्यात आली आहे आणि त्यामागील कारणही समोर आले आहे.

डिनर पार्टी का रद्द करण्यात आली?

उत्तर भारतातील अनेक राज्ये सध्या भीषण पुराच्या विळख्यात सापडली असल्याने, ही डिनर पार्टी रद्द करण्यात आली आहे. सध्या पंजाबमध्ये पुराचा सर्वाधिक फटका बसला आहे. या आपत्तीजनक परिस्थिती लक्षात घेता, डिनर पार्टी रद्द करण्यात आली आहे.

भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा यांच्या निवासस्थानी भाजप नेत्यांसाठी डिनर पार्टी आयोजित करण्यात आली होती. तीही रद्द करण्यात आली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, देशाच्या अनेक भागात मान्सूनमुळे झालेल्या मोठ्या प्रमाणात झालेल्या नुकसानाच्या पार्श्वभूमीवर हा निर्णय घेण्यात आला आहे.

राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी शुक्रवारी संततधार पाऊस, ढगफुटी आणि अचानक आलेल्या पुरामुळे झालेल्या नुकसानीबद्दल चिंता व्यक्त केली आहे. त्यांनी पूरग्रस्त भागातील लोकांबद्दल शोक व्यक्त केला आहे.

सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म 'एक्स'वर त्यांनी पोस्ट केली. "या वर्षी मान्सूनमध्ये झालेल्या नैसर्गिक आपत्तींबद्दल जाणून घेतल्यानंतर, मला दुःख होते, असे या पोस्टमध्ये म्हटले आहे. ढगफुटी आणि मैदानी भागात आलेल्या पुरामुळे मोठ्या प्रमाणात विनाश झाला आहे, यामुळे उत्तराखंड, हिमाचल प्रदेश, जम्मू आणि काश्मीर, पंजाब, आसाम आणि देशाच्या इतर अनेक भागांमध्ये मृत्यू आणि विध्वंस झाला आहे.

टॅग्स :Narendra Modiनरेंद्र मोदीBJPभाजपा