शहरं
Join us  
Trending Stories
1
कुंडमाळ्याजवळील इंद्रायणी नदीवरील पूल कोसळला; अनेक पर्यटक बुडाल्याची भीती
2
शिवसेना फुटीमागे कोण होतं जबाबदार?; मंत्री भरत गोगावले यांचा खळबळजनक दावा
3
"तो काहीच खात नाही, सुन्न झालाय"; अहमदाबाद घटनेचा व्हिडीओ काढणाऱ्या मुलाला बसलाय धक्का!
4
"PM मोदी खूप मोठी चूक करतायेत, जाणूनबुजून..."; इस्त्रायल-इराण तणावावर अबू आझमी संतापले
5
Neha Marda : 'बालिका वधू'मधील 'गेहना' कुठे झाली गायब? अभिनेत्री बनली बिझनेसवुमन, आता करणार कमबॅक
6
नशिबाचा खेळ! केदारनाथ हेलिकॉप्टर अपघातात आई-वडील, चिमुकलीचा मृत्यू; मुलगा वाचला
7
सोने-चांदी किंवा शेअर नाही तर गुंतवणूकदारांची 'या' पर्यायाला पसंती; मार्केटमध्ये नवा 'ट्रेंड'?
8
सुधाकर बडगुजरांच्या भाजप प्रवेशाला लागणार मुहूर्त; पदाधिकाऱ्यांचा विरोध मावळला
9
विहीण बाईंवर जीव जडला, बायको वाटू लागली अडचण! पतीने केलेलं कृत्य ऐकून बसेल धक्का 
10
बाबांसोबत खेळणाऱ्या 'या' चिमुरड्याला ओळखलंत का? आज करतोय क्रिकेटविश्वावर राज्य
11
इराण-इस्रायल संघर्षामुळे सोन्याचे दर भडकले! आठवड्यात ३,६४५ रुपयांची वाढ; आजचे दर काय?
12
मैत्रीला धोका? ७३% मित्र पैसेच परत करत नाहीत; तुम्हीही 'या' चुकीला बळी पडलाय का?
13
विजय रुपाणींच्या मृतदेहाची DNA चाचणीनं ओळख पटली; संध्याकाळी कुटुंबाला सोपवणार मृतदेह
14
Mumbai: मुंब्रा दुर्घटनेची माहिती असल्यास रेल्वेला कळवा, प्रशासनाचे नागरिकांना आवाहन!
15
सोमनाथसोबत खरंच लग्न केलं? अखेर राजेश्वरी खरातचा मोठा खुलासा, म्हणाली- "लवकरच मी गुड न्यूज.."
16
'टीम इंडिया'तून वगळलेल्या सरफराज खानचे 'वनडे स्टाईल' शतक, बुमराहला एकही विकेट नाही, ऋतुराजही अपयशी
17
दिवसा काम, रात्री अभ्यास! मोबाईल कव्हर विकणारा रोहित होणार डॉक्टर; NEETमध्ये रचला इतिहास
18
काव्या मारनसोबतच्या अफेअरच्या चर्चांवर संगीतकार रविचंदरने सोडलं मौन; म्हणाला, "लग्न...?"
19
परिसरात किती पाणी भरलंय? लगेच कळणार; शहरात रडार लेव्हल ट्रान्समीटर बसवले!

'पंतप्रधान नरेंद्र मोदी विषारी सापासारखे', कर्नाटक निवडणुकीदरम्यान मल्लिकार्जुन खरगे यांचे वक्तव्य

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: April 27, 2023 16:44 IST

काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात एक विधान केलं आहे.

कर्नाटकात विधानसभा निवडणुकांची रणधुमाळी सुरू आहे. सर्वच पक्षांचे आरोप-प्रत्यारोप सुरू आहेत. आज एका सबेत बोलताना काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्यावर वक्तव्य केले आहे. खरगे म्हणाले, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी हे विषारी सापासारखे आहेत. जो कोणी चाखेल तो मरेल, असं आक्षेपार्ह विधान त्यांनी केलं. यावरुन आता आरोप-प्रत्यारोप सुरू झाले आहेत. 

कर्नाटकातील कलबुर्गी जिल्ह्यात एका निवडणूक सभेला संबोधित करताना मल्लिकार्जुन खरगे म्हणाले, 'पीएम मोदी हे विषारी सापासारखे आहेत. विष आहे की नाही असा प्रश्न तुम्हाला पडेल. पण जर तुम्ही त्याचा स्वाद घेतला तर तुम्ही पुन्हा मराल.' कर्नाटकमध्ये १० मे रोजी विधानसभा निवडणुकीसाठी मतदान होणार आहे. त्याआधी खरगे यांचे हे विधान काँग्रेससाठी निवडणूक अडचणीचे ठरू शकते.

PM नरेंद्र मोदींनी सांगितला आत्महत्येवर 'जोक', राहुल गांधींनी घेतला पंतप्रधानांचा समाचार...

खरगे यांच्या वक्तव्यावर भाजपनेही हल्लाबोल सुरू केला आहे. पक्षाचे आयटी प्रमुख अमित मालवीय यांनी खरगे यांच्या वक्तव्याचा व्हिडीओ शेअर केला असून काँग्रेसची निराशा दिसून येत आहे. अमित मालवीय यांनी लिहिले, 'आता काँग्रेस अध्यक्ष खरगे म्हणतात की पीएम मोदी हे विषारी साप आहे. काँग्रेसची सतत घसरण होत आहे. काँग्रेसची ही हतबलता सांगत आहे की, ते कर्नाटकात आपले स्थान गमावत आहे.

केंद्रीय मंत्री अनुराग ठाकूर यांनीही खरगे यांच्या वक्तव्यावर हल्लाबोल केला आहे. मल्लिकार्जुन खरगे यांना काँग्रेसचे अध्यक्ष केले आहे, पण त्यांचे कोणी ऐकत नाही, असंही ते म्हणाले. त्यामुळे मी सोनिया गांधींच्याही पुढे जाऊ शकेन अशा पद्धतीने मी काय बोलू, असा विचार त्यांनी केला. कधी काँग्रेसचे कोणी मोदी म्हणतात, तुमची कबर खोदली जाईल, तर कधी साप म्हणतात. पीएम मोदींविरोधात अशी भाषा काँग्रेससाठीच थडगे खोदणारी आहे, असंही अनुराग ठाकूर म्हणाले. तुमचे नेते परकीय शक्तींसोबत भारताविरुद्ध कट रचतात आणि त्यांची मदत मागतात. मग भारतातील देशातील सर्वात लोकप्रिय नेत्याच्या विरोधात आक्षेपार्ह भाषण द्या. काँग्रेसची अवस्था पाण्याविना माशासारखी झाली आहे. ते सत्तेसाठी तळमळत आहेत आणि हताशपणे अशी विधाने केली जात आहेत.

मल्लिकार्जुन खरगे यांचे हे विधान भाजपला निवडणुकीत मुद्दा देणार आहे. भाजपने बसवराज बोम्मई यांच्यासह कोणत्याही नेत्याला राज्यात आपला मुख्यमंत्री चेहरा बनवलेला नाही. निवडणूक फक्त काँग्रेस विरुद्ध मोदी अशीच ठेवायची आहे. अशा स्थितीत मल्लिकार्जुन खरगे यांचे विधान म्हणजे भाजपच्या हाती एखादा मुद्दा सहज सोपवण्यासारखे आहे. यामुळे आता भाजप या मुद्द्यावरुन काँग्रेसला घेरणार असल्याचे बोलले जात आहे. 

टॅग्स :congressकाँग्रेसBJPभाजपाNarendra Modiनरेंद्र मोदीMallikarjun Khargeमल्लिकार्जुन खर्गे