शहरं
Join us  
Trending Stories
1
बांगलादेशी सैन्याची चाल, भारतासाठी धोक्याची घंटा; 'चिकन नेक'जवळ तैनात होणार चीनची लढाऊ विमाने?
2
ओबीसींना राजकारणापासून वंचित ठेवण्याचे षडयंत्र हाणून पाडले - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस
3
IND W vs ENG W : स्मृतीची सेंच्युरी हुकली तिथंच मॅच फिरली; भारताच्या तोंडचा घास हिसकावून इंग्लंडनं गाठली सेमीफायनल
4
डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याविरोधात सर्वात मोठं आंदोलन; अमेरिकेत रस्त्यावर उतरले ७० लाख लोक, कारण काय?
5
IND W vs ENG W : 'सासर माझं सुरेख बाई!' इंदूरच्या मैदानात स्मृतीनं तोऱ्यात साजरी केली फिफ्टी
6
ट्रेनमध्ये समोसा विकणाऱ्याची दादागिरी; २० रुपयांच्या समोशासाठी २ हजारांची स्मार्टवॉच हिसकावली!
7
...अशा लोकांचा बँन्ड जनता वाजवते; एकनाथ शिंदे यांची राज ठाकरेंवर बोचरी टीका
8
IND vs AUS : कॅप्टन्सीत जे किंग कोहलीबाबत घडलं तेच प्रिन्स गिलच्या वाट्याला आलं
9
श्रीराम नगरीत दीपोत्सवाचा विश्वविक्रम; २६ लाखांहून अधिक दिव्यांनी उजळली अयोध्या
10
भारताच्या लेकीचा जगात डंका !! बॅडमिंटनपटू तन्वीने तब्बल १७ वर्षानंतर देशासाठी जिंकलं पदक
11
डॉक्टर पतीने बायकोचा केला धक्कादायक शेवट; हत्या करायची पद्धत समजल्यावर पोलिसही चक्रावले...
12
शनिवार वाड्यात नमाज पठणाने वाद; खासदार मेधा मुलकर्णींनी शेअर केला 'तो' व्हिडिओ...
13
दहशतवाद्यांना भारतात घुसखोरी करणं भारी पडणार; 'रोबोटिक खेचर'ची नजर, सीमेवर जवानांना मिळाला साथी
14
...तर 'त्या' मुलीचं तंगडं तोडा; भाजपाच्या माजी खासदार प्रज्ञा ठाकूर यांचा आई वडिलांना अजब सल्ला
15
महायुतीत वाद! मुरलीधर मोहोळ यांनी केंद्रीय मंत्रिपदाचा राजीनामा द्यावा; शिंदेसेनेचे नेते आक्रमक
16
VIDEO : वजन कमी करण्यासाठी 'वडापाव' सोडला; आता रोहित 'पॉपकॉर्न' खाताना दिसल्यावर अभिषेक नायर म्हणाला...
17
बनावट पासपोर्ट रॅकेट उघडकीस; 400 बांग्लादेशी घुसखोरांना मिळाला भारतीय पासपोर्ट!
18
मतचोरी करूनच मोदी पंतप्रधान आणि फडणवीस मुख्यमंत्री झालेत..; काँग्रेस प्रदेशाध्यक्षांचा आरोप
19
निवडणूक आयोगाविरोधात १ नोव्हेंबरला मुंबईत निघणार विराट मोर्चा; सर्वपक्षीय विरोधकांची घोषणा
20
IND vs AUS 1st ODI : टीम इंडियाला पराभवाचा धक्का; ऑस्ट्रेलियानं पर्थच्या मैदानात जिंकला पहिला सामना

चॅरिटेबल ट्रस्टच्या नावाखाली 'प्रोजेक्ट' धर्मांतर सुरू होते, काम करणाऱ्या मुलींना पैसे दिले जात होते

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: July 15, 2025 15:43 IST

बलरामपूरमधील धर्मांतराचा मास्टरमाइंड चांगूर उर्फ जलालुद्दीन याचा पर्दाफाश झाला आहे. तो एका चॅरिटेबल ट्रस्टच्या नावाखाली गैर-मुस्लिम मुलींचे धर्मांतर करून घ्यायचा.

उत्तर प्रदेशधील छांगूर बाबाचे प्रकरण बाहेर येऊन चार दिवस उलटले. या प्रकरणी दररोज नवीन खुलासे सुरू आहेत. छांगूर उर्फ जलालुद्दीन हा चॅरिटेबल ट्रस्टच्या नावाखाली गैर-मुस्लिम मुलींना आमिष दाखवून धर्मांतरित करत होता. यासोबतच त्याने असा व्यवसाय निवडला यामध्ये फक्त महिला आणि मुली येतात. यासाठी त्याने बुटीक सुद्धा सुरू केले होते.

अमेरिकेने भारताला दिले गिफ्ट, पाकिस्तानचा थयथयाट; घातक फायटर जेटसाठी पाठवले खास इंजिन

उत्तरौला येथील आसी पिया हुसैनी कलेक्शन आणि बाबा ताजुद्दीन आसी बुटीकचे शोरूम प्रकल्पमध्ये मुलींना सापळ्यासारखे अडकवत होता. समाजाच्या डोळ्यात धूळफेक करण्यासाठी तो आसी चॅरिटेबल ट्रस्टच्या माध्यमातून गरिबांचा सहानुभूतीदार म्हणूनही काम करत होता. मदतीच्या आशेने येणाऱ्या आर्थिक संकटात सापडलेल्या तरुणी सहजपणे त्याच्या जाळ्यात अडकत होत्या. यानंतर, त्याने आपल्या साथीदारांचा वापर करून त्यांना प्रेमाच्या जाळ्यात अडकवले.

छांगूरची चार संस्थांच्या नावावर आठ बँक खाती देखील आहेत. या खात्यांमधील व्यवहारांच्या तपशीलांची एटीएस चौकशी करत आहेत.

छांगुर बाबाने मुलींच्या जातीनुसार धर्मांतरासाठी दर निश्चित केले होते. ब्राह्मण, सरदार आणि क्षत्रियांसाठी दर १५-१६ लाख, मागास जातीच्या मुलींसाठी १०-१२ लाख आणि इतर जातींच्या मुलींसाठी ८ ते १० लाख निश्चित केले होते. धर्मांतरानंतर ही रक्कम दिली जात होती.

आस्वी चॅरिटेबल ट्रस्टकडूनच ठरवलेली रक्कम भरण्याची शक्यता आहे. संस्थेकडून मिळालेल्या रकमेवर कोणीही शंका घेणार नाही आणि जरी ते झाले असते तरी ते मदतीसाठी दिल्याचे सांगून ते फेटाळले गेले असते. एटीएस या सर्व खात्यांची सखोल चौकशी करत आहे. डुमरियागंज सिद्धार्थनगर येथील एका महिलेने आरोप केला आहे की तिने छांगूरच्या शोरूममधून एक सूट खरेदी केला होता. जेव्हा ती शोरूममध्ये परत करण्यासाठी गेली तेव्हा छांगूरचा मुलगा मेहबूबने तिला हवेलीत बोलावले. दुसऱ्या दिवशी ती हवेलीत गेली तेव्हा छांगूरने तिच्यावर धर्मांतरासाठी दबाव आणण्यास सुरुवात केली. त्याने यासाठी प्रलोभनेही दिली. तिने नकार दिल्यावर मेहबूबने तिचा विनयभंग केला. महिलेने त्याच वेळी पोलिसांकडे याबद्दल तक्रार केली, परंतु कोणतीही कारवाई झाली नाही. म्हणूनच छांगूरने बाबा ताजुद्दीन आस्वी बुटीक शोरूम उघडले होते.

टॅग्स :Crime Newsगुन्हेगारी