शहरं
Join us  
Trending Stories
1
इराणला एका रात्रीत नष्ट करू शकतो आणि ती रात्र मंगळवारची रात्रही असू शकते; ट्रम्प यांच्या विधानाने जगात खळबळ
2
IPL 2026 : PBSK विरुद्धही अजिंक्य रहाणे चुकला! पण पावसाच्या बॅटिंगमुळे वाचला! KKR नं मॅच न जिंकता उघडले खाते
3
"धड भाषणही देता न येणाऱ्या, कुटुंबीयांच्या पुण्याईवर खासदार झालेल्या मुलाने...", काँग्रेसने पार्थ पवारांना सुनावले
4
अर्शदीप सिंग 'या' अभिनेत्रीला करतोय डेट? क्रिकेटरने चेहरा लपवला, पण टॅटूमुळे नेटकऱ्यांनी तिला ओळखलं
5
इराणच्या सर्वात मोठ्या पेट्रोकेमिकल प्लांटवर हवाई हल्ला; इस्रायलचे संरक्षण मंत्री म्हणाले, पूर्ण ताकदीने हल्ले करणार
6
दोन दिवसात भारताच्या किती जहाजांनी पार केली होर्मुझची सामुद्रधुनी; केंद्र सरकारने सांगितली सद्यस्थिती
7
सांगली जिल्ह्यात दोन खासदार, नऊ आमदार होतील; चंद्रकांत पाटील यांचे सूचक वक्तव्य 
8
अशोक खरातसोबत नेत्यांचे संबंध; शरद पवार म्हणाले, 'आमच्यातील लोकप्रतिनिधी जाऊन जे काही...'
9
Thane Crime: खासगी बोलण्याचा बहाणा, हॉटेलमध्ये नेले आणि नर्सवर दोन वेळा बलात्कार
10
१,८९८ कोटींची थकबाकी, ‘पीडब्ल्यूडी’ची देणी थकल्याने रस्ते-पूल कामे ठप्प होणार? ठेकेदारांचे कामबंद आंदोलन
11
IPL 2026 : शाहरुख खानची खास झलक! सुहानाचा स्टायलिश लूकही ठरला लक्षवेधी; इथं पाहा व्हिडिओ
12
बंदूक नव्हे आता अक्कल पाजळणार! भारताविरोधात असीम मुनीरचा कांड; पाकिस्तानचा नवा कुरापती प्लॅन
13
Latest Marathi News LIVE Updates:इराणच्या हल्ल्यात चार इस्रायली नागरिकांचा मृत्यू, इमारतीच्या ढिगाऱ्याखाली मिळाले मृतेदह
14
IPL 2026, MI vs RR : हार्दिक पांड्या खेळणार का? MI कोच म्हणाले, तो काही दुखापतग्रस्त नव्हता, तर...
15
सुनेत्रा पवारांना पाठिंबा दिला, पण प्रचार करणार की नाही, शरद पवारांनी मांडली भूमिका; काँग्रेसबद्दल काय बोलले?
16
‘त्या’ घटनेतील तिसरी हत्या पोलिस व सुरक्षारक्षकांच्या डोळ्यासमोर; व्हिडिओ व्हायरल
17
तृणमूल काँग्रेस की भाजप? यंदा मतदारांचा कौल कुणाला? धक्कादायक ओपिनियन पोल समोर...
18
टॉर्चर करून करून पिता-पुत्राला मारलेले! तामिळनाडूच्या गाजलेल्या 'कस्टोडियल डेथ' प्रकरणात ९ पोलिसांना मृत्यूदंडाची शिक्षा
19
एकेकाळी १४०० एकर जमिनीचे मालक, आता मोहफुले वेचून जगण्याची वेळ; गोंड राजाच्या वंशजांची बिकट परिस्थिती
20
KKR च्या ताफ्यातून एकाच वेळी दोन्ही मिस्ट्री स्पिनर 'गायब'! अजिंक्य रहाणेनं सांगितलं त्यामागचं कारण
Daily Top 2Weekly Top 5

केजरीवाल, अखिलेश यादव अन् उद्धव ठाकरे; पंतप्रधानपदासाठी एकाच दिवसात ३ दावेदार

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 30, 2023 16:45 IST

आम आदमी पार्टीच्या राष्ट्रीय प्रवक्त्या प्रियंका कक्कर यांनी दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांना विरोधी पक्षाचे पंतप्रधान पदाचे उमेदवार बनवा अशी मागणी केली आहे.

नवी दिल्ली: देशात २०२४ मध्ये लोकसभेच्या निवडणुका होणार आहेत. सर्व पक्षांकडून या निवडणुकीची जोरदार तयारी सुरू आहे. विरोधी पक्षांनीही तयारी केली असून, आता देशातील ३५ हून अधिक विरोधी पक्षांनी एकत्र येत I.N.D.I.A ची स्थापन केली. पहिली बैठक बिहारमध्ये तर दुसरी बैठक बंगळूरमध्ये झाली, आता तिसरी बैठक मुंबईत होणार आहे. दरम्यान, या बैठकीअगोदर पंतप्रधानपदाच्या उमेदवाराची जोरदार चर्चा सुरू आहे.

आम आदमी पार्टीच्या राष्ट्रीय प्रवक्त्या प्रियंका कक्कर यांनी दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांना विरोधी पक्षाचे पंतप्रधान पदाचे उमेदवार बनवा अशी मागणी केली आहे. अरविंद केजरीवाल यांनी पंतप्रधानपदाचे उमेदवार बनले पाहिजे." या महागाईतही देशाची राजधानी दिल्लीत महागाई सर्वात कमी आहे.दिल्लीत मोफत पाणी, मोफत वीज, मोफत शिक्षण, महिलांसाठी मोफत बस प्रवास, वृद्धांसाठी मोफत तीर्थयात्रेची सुविधा उपलब्ध करून दिली जात असल्याचे त्यांनी सांगितले. 

आपने अरविंद केजरीवाल यांचे पंतप्रधानपदाच्या उमेदवारासाठी नाव सुचवल्यानंतर आणखी दोन जणांची नावे पुढे आली आहे. सर्वप्रथम, दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांना विरोधी पक्षाचे पंतप्रधानपदाचे उमेदवार बनवण्याची आम आदमी पार्टीची मागणी होती. मात्र काही तासांतच समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अखिलेश यादव आणि शिवसेना नेते उद्धव ठाकरे यांनाही पंतप्रधानपदाचे दावेदार बनवण्याची मागणी जोर धरू लागली.

समाजवादी पक्षाच्या नेत्या जुही सिंह म्हणाल्या की, अखिलेश यादव हे विरोधी आघाडीच्या पंतप्रधानपदाच्या उमेदवारांपैकी एक चेहऱ्यांपैकी एक असावेत, अशी आमची इच्छा आहे. ते म्हणाले की, अखिलेश यादव हे पंतप्रधानपदाचा चेहरा असावेत, प्रत्येक सपाच्या कार्यकर्त्याला आपल्या नेत्याने पंतप्रधानपदापर्यंत पोहोचावे असे का वाटत नाही. अखिलेशमध्येही ही क्षमता आहे.तो एक ना एक दिवस या पदावर नक्कीच पोहोचेल. मात्र, याबाबत युती एकत्रितपणे निर्णय घेईल, असं जुही सिंह यावेळी म्हणाल्या.

ठाकरे गटाकडून उद्धव ठाकरेंचे नाव-

शिवसेना (उबाठा) नेत्या प्रियंका चतुर्वेदी म्हणाल्या की, जर मला कोणी विचारले तर मी म्हणेन की उद्धव ठाकरे हे भारत आघाडीकडून पंतप्रधानपदाच्या उमेदवारांपैकी एक असावेत. एका बाजूला भीतीने एकच नाव घेऊ शकणारी भाजपा आहे. चुकून नितीन गडकरींचे नाव पुढे आले तर त्यांची कारकीर्द संपुष्टात येईल. दुसरीकडे आम्ही आहोत, या बैठकीत सहा मुख्यमंत्री एकत्र येत आहेत. ज्येष्ठ नेते एकत्र येत आहेत. आम्ही काम केले असून जनतेचा पाठिंबा आमच्या पाठीशी आहे. आपल्याकडे असे नेतृत्व आहे जिथे लोक जाहीरपणे नावे घेऊ शकतात.

टॅग्स :INDIA Opposition Allianceइंडिया आघाडीArvind Kejriwalअरविंद केजरीवालUddhav Thackerayउद्धव ठाकरेAkhilesh Yadavअखिलेश यादवBJPभाजपा