शहरं
Join us  
Trending Stories
1
आर्थिक मदतीशिवाय हल्ला होऊ शकत नाही; पहलगाम हल्ल्यावरुन FATF ने पाकिस्तानला फटकारले
2
Viral Video : रीलसाठी जीवाशी खेळ; धबधब्यावर उभी राहिली तरुणी, पुढे जे झालं ते बघून चुकेल काळजाचा ठोका
3
"माझाही राजा रघुवंशी झाला असता"; गोव्याला जाताना पत्नीसमोर मारहाण, पतीने सांगितली आपबिती
4
आमच्या मागणीपुढे PM मोदींना झुकावे लागले...जनगणनेच्या अधिसूचनेवरुन काँग्रेसचा निशाणा
5
बाप म्हणाला चिंता आहे, मुलगी म्हणाली मी आहे! ३ एकरांत सोयाबीन लावून मुलीची बापाला साथ
6
आता पाकिस्तान अणुबॉम्बची धमकी देण्यापूर्वी शंभर वेळा विचार करेल...! SIPRI च्या अहवालात भारताच्या अण्वस्त्रांसंदर्भात मोठा दावा
7
वृद्ध व्यक्तीला डिजिटल अरेस्ट करून नकली कोर्टात हजर केलं; घातला 'इतक्या' कोटींचा गंडा!
8
इराणचा अमेरिकेच्या दुतावासावर हल्ला अन् अमेरिकेची २८ टँकर विमाने एकाचवेळी झेपावली...
9
NPT मधून बाहेर पडण्याच्या तयारीत इराण, इस्रायलसोबत सुरू असलेल्या युद्धादरम्यान खामेनेई यांचं मोठं प्लॅनिंग?
10
कच्चे तेल ३०० डॉलरवर जाण्याची शक्यता; इराकच्या मंत्र्यांनी जर्मनीच्या कानावर घातला मोठा धोका...
11
"...तर पाकिस्तानकडे युद्धाशिवाय दुसरा पर्याय उरणार नाही!"; पाणी बंद झाल्याने बिलावल बिथरले, दिली अशी धमकी
12
माजी आमदार बच्चू कडू यांना मोठा राजकीय धक्का; जिल्हा बँकेचे अध्यक्ष म्हणून अपात्र
13
प्रेमानेच केला घात! राजावर पाठीमागून केला वार, हत्येसाठी वापरलेला चाकू पोलिसांना सापडला...
14
रितेशच्या आधी जिनिलियाचं जॉनसोबत झालं होतं लग्न? इतक्या वर्षांनी पुजाऱ्याच्या दाव्यावर अभिनेत्रीनं केला खुलासा
15
अविश्वसनीय! अहमदाबाद प्लेन क्रॅशमधून चमत्कारिकरित्या वाचलेल्या रमेश विश्वास यांचा नवा व्हिडिओ; बघा- आगीच्या ज्वाळांतून कसे आले बाहेर?
16
Mumbai Rains Live Updates: मुंबईत मुसळधार! पुढील ३ तासांसाठी रेड अलर्ट जारी, कुठे-काय परिस्थिती?
17
इस्रायलमध्ये पहिल्यांदाच इतका विनाश, इराणच्या हल्ल्यानंतर काय झालं बघाच...
18
Israel Iran War : मोठं काहीतरी घडणार! अमेरिकेचे विमानवाहू जहाज मध्य पूर्वेकडे रवाना; इस्रायल-इराण युद्ध भडकणार?
19
भारतावर पुन्हा युक्रेनसारखी परिस्थिती! १५०० विद्यार्थी इराणमध्ये अडकले; एअर इंडियालाच काहीतरी करावे लागणार...
20
सिट्रोएनने खास स्पोर्ट कार आणली; Citroen C3 चे अंतर-बाह्य रुपडे पालटले... 

केजरीवाल, अखिलेश यादव अन् उद्धव ठाकरे; पंतप्रधानपदासाठी एकाच दिवसात ३ दावेदार

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 30, 2023 16:45 IST

आम आदमी पार्टीच्या राष्ट्रीय प्रवक्त्या प्रियंका कक्कर यांनी दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांना विरोधी पक्षाचे पंतप्रधान पदाचे उमेदवार बनवा अशी मागणी केली आहे.

नवी दिल्ली: देशात २०२४ मध्ये लोकसभेच्या निवडणुका होणार आहेत. सर्व पक्षांकडून या निवडणुकीची जोरदार तयारी सुरू आहे. विरोधी पक्षांनीही तयारी केली असून, आता देशातील ३५ हून अधिक विरोधी पक्षांनी एकत्र येत I.N.D.I.A ची स्थापन केली. पहिली बैठक बिहारमध्ये तर दुसरी बैठक बंगळूरमध्ये झाली, आता तिसरी बैठक मुंबईत होणार आहे. दरम्यान, या बैठकीअगोदर पंतप्रधानपदाच्या उमेदवाराची जोरदार चर्चा सुरू आहे.

आम आदमी पार्टीच्या राष्ट्रीय प्रवक्त्या प्रियंका कक्कर यांनी दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांना विरोधी पक्षाचे पंतप्रधान पदाचे उमेदवार बनवा अशी मागणी केली आहे. अरविंद केजरीवाल यांनी पंतप्रधानपदाचे उमेदवार बनले पाहिजे." या महागाईतही देशाची राजधानी दिल्लीत महागाई सर्वात कमी आहे.दिल्लीत मोफत पाणी, मोफत वीज, मोफत शिक्षण, महिलांसाठी मोफत बस प्रवास, वृद्धांसाठी मोफत तीर्थयात्रेची सुविधा उपलब्ध करून दिली जात असल्याचे त्यांनी सांगितले. 

आपने अरविंद केजरीवाल यांचे पंतप्रधानपदाच्या उमेदवारासाठी नाव सुचवल्यानंतर आणखी दोन जणांची नावे पुढे आली आहे. सर्वप्रथम, दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांना विरोधी पक्षाचे पंतप्रधानपदाचे उमेदवार बनवण्याची आम आदमी पार्टीची मागणी होती. मात्र काही तासांतच समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अखिलेश यादव आणि शिवसेना नेते उद्धव ठाकरे यांनाही पंतप्रधानपदाचे दावेदार बनवण्याची मागणी जोर धरू लागली.

समाजवादी पक्षाच्या नेत्या जुही सिंह म्हणाल्या की, अखिलेश यादव हे विरोधी आघाडीच्या पंतप्रधानपदाच्या उमेदवारांपैकी एक चेहऱ्यांपैकी एक असावेत, अशी आमची इच्छा आहे. ते म्हणाले की, अखिलेश यादव हे पंतप्रधानपदाचा चेहरा असावेत, प्रत्येक सपाच्या कार्यकर्त्याला आपल्या नेत्याने पंतप्रधानपदापर्यंत पोहोचावे असे का वाटत नाही. अखिलेशमध्येही ही क्षमता आहे.तो एक ना एक दिवस या पदावर नक्कीच पोहोचेल. मात्र, याबाबत युती एकत्रितपणे निर्णय घेईल, असं जुही सिंह यावेळी म्हणाल्या.

ठाकरे गटाकडून उद्धव ठाकरेंचे नाव-

शिवसेना (उबाठा) नेत्या प्रियंका चतुर्वेदी म्हणाल्या की, जर मला कोणी विचारले तर मी म्हणेन की उद्धव ठाकरे हे भारत आघाडीकडून पंतप्रधानपदाच्या उमेदवारांपैकी एक असावेत. एका बाजूला भीतीने एकच नाव घेऊ शकणारी भाजपा आहे. चुकून नितीन गडकरींचे नाव पुढे आले तर त्यांची कारकीर्द संपुष्टात येईल. दुसरीकडे आम्ही आहोत, या बैठकीत सहा मुख्यमंत्री एकत्र येत आहेत. ज्येष्ठ नेते एकत्र येत आहेत. आम्ही काम केले असून जनतेचा पाठिंबा आमच्या पाठीशी आहे. आपल्याकडे असे नेतृत्व आहे जिथे लोक जाहीरपणे नावे घेऊ शकतात.

टॅग्स :INDIA Opposition Allianceइंडिया आघाडीArvind Kejriwalअरविंद केजरीवालUddhav Thackerayउद्धव ठाकरेAkhilesh Yadavअखिलेश यादवBJPभाजपा