शहरं
Join us  
Trending Stories
1
११ वर्षांच्या कार्यकाळात भारत बनला सर्वाधिक वेगाने वाढलेली अर्थव्यवस्था
2
निकोलस पूरनचा अवघ्या २९व्या वर्षी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला रामराम, तडकाफडकी निवृत्तीची घोषणा
3
राशीभविष्य, १० जून २०२५: शुभ प्रसंगाचा बेत आखाल, चांगली बातमी मिळेल, दिवस आनंदी जाईल!
4
राजा रघुवंशीच्या अंत्यसंस्काराचा धक्कादायक व्हिडीओ; राज कुशवाह सोनमच्या वडिलांना देत होता आधार
5
भय इथले संपत नाही..! जीवन-मृत्यूतील अंतर ५ फूट; वेगात जाणाऱ्या दोन ट्रेनच्या दारात लटकलेले प्रवासी एकमेकांत अडकून पडले
6
विद्यार्थिनीला कॉलेजातून काढण्याचा आदेश रद्द; हायकोर्ट म्हणाले, निर्णय एकतर्फी, ऑपरेशन सिंदूरदरम्यान केली होती पोस्ट
7
'सिंदूर'मध्ये खुलला देशभक्तीचा रंग; औषधी वनस्पती, नर्सरीमध्ये रोपांची मागणी वाढली
8
लॉस एंजेलिसमध्ये परिस्थिती चिघळली; ट्रम्प प्रशासनाने कॅलिफोर्नियाच्या रस्त्यांवर उतरवले ७०० मरीन कमांडो
9
तैवानच्या कंपन्या महाराष्ट्राबाहेर, फॉक्सकॉन इतर राज्यात, सेमिकंडक्टर कंपन्याही इतरत्र
10
पीओपी मूर्तींवरील बंदी अखेर उच्च न्यायालयाने उठविली; नैसर्गिक जलस्त्रोतांमध्ये विसर्जनाबाबत निर्णय घेण्याचे सरकारला निर्देश
11
‘एसी’मुळे सामान्य प्रवाशांना फटका, लोकल प्रवासी संख्या २१ लाख : नव्या लोकल फेऱ्या २०१२ पासून वाढल्याच नाहीत
12
लाडक्या बहिणींचे कळणार उत्पन्न; आयकर देणार डेटा , आयकर भरणाऱ्या बहिणींना आता पंधराशेचा लाभ नाही
13
सात वर्षांपासून उपचारावर केला ४२ लाख खर्च; पण रेल्वेने दिला नाही रुपया
14
मी घरी येतोय... विकीचा ताे फोन अखेरचाच ठरला
15
हा सदोष मनुष्यवधच!
16
विजयाचा बेहोश उन्माद चेंगराचेंगरीत का मृत्यू पावतो?
17
Sonam Raghuvanshi: सोनम बेवफा...! ज्या राजसाठी राजाला मारले, त्यांची प्रेम कहाणी समोर आली
18
तरुणींनो खासगी फोटो लीक झाले तर घाबरू नका, लगेच हटवू शकता...; या वेबसाईटची मदत घ्या... 
19
अमेरिकेच्या समुद्रात विमान कोसळले; सहा जणांचा शोध सुरु

'आम्ही पूर्ण बहुमताने पुन्हा सरकार स्थापन करणार'; शिवराज सिंह चौहान यांचा दावा

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: December 1, 2023 14:52 IST

एक्झिट पोलवर मध्य प्रदेशचे मुख्यमंत्री शिवराज सिंह चौहन यांनी प्रतिक्रिया दिली आहे. 

मध्य प्रदेश आणि राजस्थानमध्ये भाजपाला मोठा विजय मिळेल, असा अंदाज बहुतांश एक्झिट पोलमध्ये व्यक्त करण्यात आल्याने भाजप नेतृत्व आनंदी आहे. या एक्झिट पोलवर मध्य प्रदेशचे मुख्यमंत्री शिवराज सिंह चौहान यांनी प्रतिक्रिया दिली आहे. 

मध्य प्रदेशातील जनतेने हे मान्य केले की, सरकारने काम केले आहे. त्यामुळे आम्ही पूर्ण बहुमताने पुन्हा सरकार स्थापन करणार आहोत, असं शिवराज चौहान यांनी म्हटलं आहे. एक्झिट पोलमध्ये भाजपच्या विजयाचे श्रेय कोणाला द्यायचे असा प्रश्न शिवराज सिंह यांना विचारला असता मुख्यमंत्री म्हणाले की, आम्ही जिंकलो तर हा विजय कार्यकर्त्यांच्या आणि नेत्यांच्या मेहनतीला जाईल. 

जनतेच्या प्रेमामुळेच आमचा विजय होईल, असं शिवराज चौहान यांनी सांगितले. शिवराज चौहान म्हणाले की, केंद्र सरकारच्या गरीब कल्याणकारी योजनांनी मध्यप्रदेशात काम केले आहे. पीएम किसान सन्मान निधी, पीएम आवाज योजना, खासदार सरकारच्या लाडली या योजनाही जनतेच्या प्रिय आहेत. भाजपाने लाडली ब्राह्मण योजना, लाडली लक्ष्मी योजनेच्या माध्यमातून महिलांच्या हृदयात विशेष स्थान निर्माण केले आहे, असंही शिवराज चौहान यांनी सांगितले. 

२०१८मध्ये मध्य प्रदेशात काय निकाल लागला?

मध्य प्रदेशात विधानसभेच्या एकूण २३० जागा आहेत. २०१८च्या निवडणुकीत भाजपला १०९, काँग्रेसला ११४, बसपाला २ आणि इतरांना ७ जागा मिळाल्या होत्या. काँग्रेसचे काही आमदार भाजपात सामील झाल्यामुळे काँग्रेसची सत्ता कोसळून भाजपची सत्ता आली होती.

टॅग्स :Madhya Pradesh Assembly Electionमध्यप्रदेश विधानसभा निवडणूक २०२३Madhya Pradeshमध्य प्रदेशBJPभाजपाcongressकाँग्रेस