शहरं
Join us  
Trending Stories
1
इराणला एका रात्रीत नष्ट करू शकतो आणि ती रात्र मंगळवारची रात्रही असू शकते; ट्रम्प यांच्या विधानाने जगात खळबळ
2
IPL 2026 : PBSK विरुद्धही अजिंक्य रहाणे चुकला! पण पावसाच्या बॅटिंगमुळे वाचला! KKR नं मॅच न जिंकता उघडले खाते
3
"धड भाषणही देता न येणाऱ्या, कुटुंबीयांच्या पुण्याईवर खासदार झालेल्या मुलाने...", काँग्रेसने पार्थ पवारांना सुनावले
4
अर्शदीप सिंग 'या' अभिनेत्रीला करतोय डेट? क्रिकेटरने चेहरा लपवला, पण टॅटूमुळे नेटकऱ्यांनी तिला ओळखलं
5
इराणच्या सर्वात मोठ्या पेट्रोकेमिकल प्लांटवर हवाई हल्ला; इस्रायलचे संरक्षण मंत्री म्हणाले, पूर्ण ताकदीने हल्ले करणार
6
दोन दिवसात भारताच्या किती जहाजांनी पार केली होर्मुझची सामुद्रधुनी; केंद्र सरकारने सांगितली सद्यस्थिती
7
सांगली जिल्ह्यात दोन खासदार, नऊ आमदार होतील; चंद्रकांत पाटील यांचे सूचक वक्तव्य 
8
अशोक खरातसोबत नेत्यांचे संबंध; शरद पवार म्हणाले, 'आमच्यातील लोकप्रतिनिधी जाऊन जे काही...'
9
Thane Crime: खासगी बोलण्याचा बहाणा, हॉटेलमध्ये नेले आणि नर्सवर दोन वेळा बलात्कार
10
१,८९८ कोटींची थकबाकी, ‘पीडब्ल्यूडी’ची देणी थकल्याने रस्ते-पूल कामे ठप्प होणार? ठेकेदारांचे कामबंद आंदोलन
11
IPL 2026 : शाहरुख खानची खास झलक! सुहानाचा स्टायलिश लूकही ठरला लक्षवेधी; इथं पाहा व्हिडिओ
12
बंदूक नव्हे आता अक्कल पाजळणार! भारताविरोधात असीम मुनीरचा कांड; पाकिस्तानचा नवा कुरापती प्लॅन
13
Latest Marathi News LIVE Updates:इराणच्या हल्ल्यात चार इस्रायली नागरिकांचा मृत्यू, इमारतीच्या ढिगाऱ्याखाली मिळाले मृतेदह
14
IPL 2026, MI vs RR : हार्दिक पांड्या खेळणार का? MI कोच म्हणाले, तो काही दुखापतग्रस्त नव्हता, तर...
15
सुनेत्रा पवारांना पाठिंबा दिला, पण प्रचार करणार की नाही, शरद पवारांनी मांडली भूमिका; काँग्रेसबद्दल काय बोलले?
16
‘त्या’ घटनेतील तिसरी हत्या पोलिस व सुरक्षारक्षकांच्या डोळ्यासमोर; व्हिडिओ व्हायरल
17
तृणमूल काँग्रेस की भाजप? यंदा मतदारांचा कौल कुणाला? धक्कादायक ओपिनियन पोल समोर...
18
टॉर्चर करून करून पिता-पुत्राला मारलेले! तामिळनाडूच्या गाजलेल्या 'कस्टोडियल डेथ' प्रकरणात ९ पोलिसांना मृत्यूदंडाची शिक्षा
19
एकेकाळी १४०० एकर जमिनीचे मालक, आता मोहफुले वेचून जगण्याची वेळ; गोंड राजाच्या वंशजांची बिकट परिस्थिती
20
KKR च्या ताफ्यातून एकाच वेळी दोन्ही मिस्ट्री स्पिनर 'गायब'! अजिंक्य रहाणेनं सांगितलं त्यामागचं कारण
Daily Top 2Weekly Top 5

व्लादिमीर पुतिन यांची ऑफर लीक झाली, डोनाल्ड ट्रम्प यांनी रशियाचा प्लान जगाला सांगितला

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 19, 2025 15:20 IST

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी काही दिवसापूर्वी रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्यात बैठक झाली.

रशिया- युक्रेन युद्ध थांबवण्यासाठी अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी प्रयत्न केले आहेत. काही दिवसापूर्वी ट्रम्प आणि पुतिन यांच्यात बैठक झाली. तर काल सोमवारी अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि युरोपीय नेत्यांनी रशिया-युक्रेनवर चर्चा केली. रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन आणि त्यांचे युक्रेनियन समकक्ष वोलोदिमिर झेलेन्स्की शांतता शिखर परिषदेसाठी तयार असल्याची माहिती ट्रम्प यांनी दिली. व्हाईट हाऊसमध्ये युरोपीय आणि युक्रेनियन नेत्यांसोबत चांगल्या बैठकीनंतर, त्यांनी त्यांचे रशियन समकक्ष पुतिन यांच्याशी फोनवर बोलले असे अमेरिकन राष्ट्राध्यक्षांनी सांगितले.

'आम्हाला मतदान करा, राहुल गांधींना देशाचे पंतप्रधान करू', तेजस्वी यादवांची घोषणा

बैठकीनंतर ट्रम्प यांनी त्यांच्या ट्रुथ सोशल नेटवर्कवर लिहिले की, रशिया-युक्रेन शांततेच्या शक्यतेबद्दल प्रत्येकजण खूप उत्सुक आहे. दरम्यान, ट्रम्प यांनी अनवधानाने असे काही सांगितले. यामुळे पुतिनची यांचा प्लान जगासमोर आला.

करार करण्यासाठी तयार

ट्रम्प यांनी कीवसाठी सुरक्षेची हमी देण्यासाठी व्हाईट हाऊसमध्ये एक गोपनीय बहुपक्षीय बैठक आयोजित केली होती, यामध्ये फ्रान्सचे अध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन, ब्रिटिश पंतप्रधान केयर स्टारमर, जर्मन चांसलर फ्रेडरिक मर्झ, इटलीचे पंतप्रधान जॉर्जिओ मेलोनी, फिनलंडचे अध्यक्ष अलेक्झांडर स्टब, युरोपियन कमिशनचे प्रमुख उर्सुला वॉन डेर लेयन आणि नाटोचे सरचिटणीस मार्क रुट यांच्यासह सात युरोपीय नेते उपस्थित होते.

बैठकीपूर्वी, एका हॉट माइकमध्ये ट्रम्प मॅक्रॉनला सांगत असल्याचे रेकॉर्ड केले होते, यामध्ये त्यांना वाटते की रशियन अध्यक्ष एक करार करू इच्छितात. दोन्ही नेत्यांमधील संभाषणात ट्रम्प म्हणाले, "मला वाटते की ते एक करार करू इच्छितात.

झेलेन्स्की पुतिन यांना भेटण्यास तयार

झेलेन्स्की यांनी व्हाईट हाऊसबाहेर पत्रकारांना सांगितले की, पुतिन यांच्याशी द्विपक्षीय चर्चेसाठी तयार आहेत. १५ ऑगस्ट रोजी ट्रम्प आणि पुतिन यांच्यात झालेल्या शिखर परिषदेत युद्धबंदी झालेली नाही.

टॅग्स :russiaरशियाDonald Trumpडोनाल्ड ट्रम्पAmericaअमेरिकाVladimir Putinव्लादिमीर पुतिन