शहरं
Join us  
Trending Stories
1
२०१४ मध्येच भाजपा शिवसेनेला हात दाखवणार होती,पण...; प्रफुल्ल पटेलांचा १० वर्षांनी गौप्यस्फोट
2
Mumbai Rain: 'गो अराऊंड'चा मेसेज आणि 9 विमानांच्या मुंबई विमानतळावर बराच वेळ घिरट्या
3
'अलास्का' इथं डोनाल्ड ट्रम्पच्या भेटीला पोहचले डुप्लिकेट पुतिन; सोशल मीडियात चर्चांना उधाण, कारण...
4
गुंतवणूकदार होणार मालामाल! 'ही' ऑटोमोबाईल कंपनी देणार प्रति शेअर १०० रुपये लाभांश, तुम्हालाही संधी?
5
मोठी नाचक्की...! ऑपरेशन सिंदूरवेळी कराची बंदरातून पाकिस्तानी नौदल पळून गेलेले; कुठे लपलेले...
6
Russia-Ukraine War : एकीकडे शांतता चर्चा, दुसरीकडे बॉम्ब वर्षाव: झेलेन्स्की अमेरिकेत असताना रशियाने युक्रेनला हादरवले!
7
Russia Ukrain War : डोनाल्ड ट्रम्प युक्रेनचे दोन तुकडे करणार? क्रिमिया अन् दोन मोठी शहरे रशियाला मिळणार
8
तरुण वयात ₹१०० ची बचत वृद्धापकाळात देऊ शकते ३ कोटींची रक्कम; SIP मध्ये गुंतवणुकीसाठी वापरू शकता 'हा' फॉर्म्युला
9
दहावीतील विद्यार्थ्याची नववीतील विद्यार्थ्याने केली हत्या, चाकूने सपासप वार केले आणि...  
10
Mumbai Local: मुंबईत मुसळधार पाऊस! हार्बर आणि मध्य मार्गावरील लोकल सेवा विस्कळीत
11
आभाळ फाटले! मुखेड तालुक्यातील सहा गावांत पाणी शिरले; बेपत्ता १२ जणांचा शोध सुरु
12
Mumbai Rain Alert: मुंबईत रेड अलर्ट; तीन ते चार तासात 'अतिमुसळधार' कोसळणार, शाळांना सुट्टी जाहीर
13
परळी हादरलं! लग्नावरून परतताना जीप पुरात वाहून गेली; तिघे बचावले, एकाचा मृत्यू
14
School Holiday: मुंबईत शाळांना सुट्टी जाहीर, पाणी साचल्याने अनेक ठिकाणी वाहतूक ठप्प; ४८ तासांसाठी रेड अलर्ट जारी
15
Video: टोलनाक्यावरील कर्मचारी की गुंड; लष्कराच्या जवानावर तुटून पडले, खांबाला बांधून दांडक्याने मारले
16
चेकच्या मागच्या बाजूला सही का करतात? ९०% लोकांना या प्रश्नाचे उत्तर माहित नसणार
17
‘मत चोरी’चा वाद वाढला, विरोधक मुख्य निवडणूक आयुक्तांविरोधात महाभियोग प्रस्ताव आणण्याच्या तयारीत 
18
Technology: ATM मधून पैसे काढल्यानंतर तुमचा PIN सुरक्षित राहतो का? 'अशी' घ्या काळजी!
19
Asia Cup India Squad : गंभीरनं 'फिल्डिंग' लावली तर गिल खेळणार; नाहीतर... आगरकर हे ३ मोठे निर्णय घेणार?
20
धक्कादायक! रणथंभोर व्याघ्र प्रकल्पात पर्यटकांची गाडी अचानक पडली बंद आणि मग...

Russia Ukrain War : डोनाल्ड ट्रम्प युक्रेनचे दोन तुकडे करणार? क्रिमिया अन् दोन मोठी शहरे रशियाला मिळणार

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 18, 2025 14:07 IST

मागील काही दिवसांपासून अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी युक्रेन आणि रशिया मधील युद्ध थांबवण्याचा प्रयत्न केले आहेत.

मागील तीन वर्षापासून रशिया आणि युक्रेनमध्ये युद्ध सुरू आहे. हे युद्ध थांबवण्यासाठी अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी प्रयत्न सुरू केले आहेत. दोन दिवसांपूर्वी ट्रम्प यांनी रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्यासोबत अलास्कामध्ये बैठक घेतली. आता या बैठकीनंतर एक मोठी अपडेट समोर आली असून रशिया आणि युक्रेनमधील युद्ध थांबणार असल्याच्या चर्चा सुरू आहेत. 

फायटर जेट, S-500 डिफेन्स सिस्टीम अन्..; पुतीन-ट्रम्प भेटीनंतर रशियाची भारताला मोठी ऑफर

तीन वर्षांहून अधिक काळ रक्तरंजित युद्ध, अर्थव्यवस्था उद्ध्वस्त झाली आहे आणि अनेक क्षेत्रे रशियाच्या ताब्यात जाण्यास तयार आहेत. फेब्रुवारी २०२२ पासून रशियाशी झालेल्या युद्धात युक्रेनने हेच साध्य केले आहे. एकेकाळी अमेरिकेकडून त्यांना नाटोचा भाग होण्याचे आश्वासन मिळाले होते आणि आज त्याच अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प युक्रेनला क्रिमिया विसरावे असे इच्छितात. इतकेच नाही तर डोनाल्ड ट्रम्प डोनेस्तक आणि लुहान्स्क सारखी मोठी शहरे रशियाला देण्याच्या बाजूने आहेत. त्यांनी याबद्दल उघडपणे बोलण्यास सुरुवात केली आहे आणि आता युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोदिमिर झेलेन्स्की यांना यासाठी तयार राहण्याची गरज आहे. 

सोमवारी झेलेन्स्की यांच्यासोबत होणाऱ्या बैठकीत डोनाल्ड ट्रम्प या प्रस्तावावर चर्चा करू शकतात असे मानले जात आहे. अमेरिका आणि नाटो देशांच्या प्रेरणेने रशियाशी दीर्घकाळ लढण्याचा निर्णय घेणारा युक्रेन आता तोट्याच्या कराराकडे वाटचाल करत असल्याचे दिसून येत आहे. 

अलास्कामधील बैठकीमुळे व्लादिमीर पुतिन आणि त्यांचा देश रशियाला मुख्य प्रवाहात येण्याची संधी मिळाली आहे. याशिवाय, डोनाल्ड ट्रम्प यांनी पुतिन यांच्या अटींवरच ही बैठक आयोजित केली आहे.

युरोपीय नेत्यांना सोबत घेणार

व्लादिमीर पुतिन यांनी घालून दिलेल्या अटींवर युक्रेनने युद्धबंदी मान्य करावी अशी डोनाल्ड ट्रम्प यांची इच्छा आहे. झेलेन्स्की यांनी स्वतः कबूल केले आहे की ट्रम्प यांच्याशी पुतिन यांची भेट रशियासाठी विजयाचा संदेश आहे. सध्या, झेलेन्स् यांनी ट्रम्प यांच्याशी होणाऱ्या बैठकीत युरोपीय नेत्यांना सोबत घेण्याचा निर्णय घेतला आहे. 

टॅग्स :Donald Trumpडोनाल्ड ट्रम्पRussia Ukrainयुक्रेन आणि रशियाVladimir Putinव्लादिमीर पुतिन