शहरं
Join us  
Trending Stories
1
सांबा, राजौरी आणि पूंछमध्ये संशयास्पद पाकिस्तानी ड्रोन दिसले, नियंत्रण रेषेवर घुसखोरीची भीती, सुरक्षा दल हाय अलर्टवर
2
शिवतीर्थावर राज ठाकरेंचा पुन्हा ‘लाव रे तो व्हिडीओ’, सुरुवातीलाच अदानीवर घाव, म्हणाले...  
3
पुण्यातून निवडणूक लढवणार का?, देवेंद्र फडणवीस यांनी स्पष्टच सांगितलं
4
"...नाही तर अजितदादांची जाहीर माफी मागा, तुमचे हेच चाळे"; उद्धव ठाकरेंनी भाजपला सुनावले
5
IND vs NZ : ना अनुष्का ना वामिका! जिंकलेली प्रत्येक ट्रॉफी थेट ‘या’ व्यक्तीकडे पाठवतो विराट, म्हणाला…
6
BMC Elections 2026 : "साडे तीनशे वर्षापूर्वी महाराजांनी सूरत लुटली त्याचा राग काहींच्या मनात..."; जयंत पाटलांची भाजपावर टीका
7
WPL 2026 : अनुष्का शर्मानं 'फ्लाइंग शो'सह जेमीचा षटकार रोखला! अखेरच्या षटकात सोफीनं सामना फिरवला
8
कोणी अभिनेता, कोणी लावणी डान्सर तर कोणी राजकारणी; एका क्लिकवर वाचा 'बिग बॉस मराठी ६'मधील स्पर्धकांची संपूर्ण यादी
9
IND vs NZ : कोहली-गिलची फिफ्टी; वॉशिंग्टन लंगडत खेळला! KL राहुलनं सिक्सर मारत जिंकून दिला रंगतदार सामना
10
'अकबराच्या बापाचा बाप...', नाशिक कुंभमेळ्याबाबत मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीसांचे मोठे वक्तव्य
11
Virat Kohli Nervous Nineties Record : किंग कोहलीनं धमाका केला; पण शतक अवघ्या ७ धावांनी हुकलं अन्...
12
BMC Elections 2026 : 'ठाकरे ब्रँड नाही, ठाकरे हा विचार आहे, विचार संपत नसतो'; संदीप देशपांडेंचा हल्लाबोल
13
'सोनावणे वहिनी' फेम सोशल मीडिया स्टार करण सोनावणेची 'बिग बॉस मराठी ६'च्या घरात धमाकेदार एन्ट्री
14
Virat Kohli Record : किंग कोहलीचा 'फिफ्टी प्लस'चा पंच; संगकाराचा महारेकॉर्डही मोडला आता फक्त...
15
जम्मूत मोठी घडामोड! दहशतवाद्यांनी लपवलेला सॅटेलाईट डिव्हाइस सापडला, सीमापार सुरु होता संपर्क
16
'खूप उशीर होण्यापूर्वी...' व्हेनेझुएलावरील कारवाईनंतर ट्रम्प यांची आता 'या' देशाला थेट धमकी
17
IND vs NZ यांच्यातील सामन्यादरम्यान 'रो-को'चा खास सन्मान! चक्क कपाटातून बाहेर आली विराट-रोहित जोडी (VIDEO)
18
इराणने अमेरिका-इस्रायलवर हल्ला करण्याची धमकी दिली, सरकारविरोधी निदर्शने तीव्र, २०३ जणांचा मृत्यू
19
‘हैदराबादचा दाढीवाला आणि ठाण्याचा दाढीवाला एकाच नाण्याचा दोन बाजू’, हर्षवर्धन सपकाळ यांची टीका
20
मुख्यमंत्र्यांच्या रॅली दरम्यान भोसरीत इमारतीवर आग; स्वागतासाठी लावलेल्या फटाक्यांमुळे लागली आग
Daily Top 2Weekly Top 5

चीनमध्ये अरुणाचल प्रदेशातील महिलेसोबत असभ्य वर्तन, आता भारतानेही दिले सडेतोड प्रत्युत्तर

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: November 25, 2025 10:17 IST

India citizen detained in china airport: अरुणाचलच्या महिलेला तब्बल १८ तास बसवून ठेवण्यात आले

India citizen detained in china airport: अरुणाचल प्रदेशातील एका महिलेला चीनची राजधानी शांघाय येथील पुडोंग विमानतळावर ताब्यात घेण्यात आले. तिला चिनी अधिकाऱ्यांनी १८ तासांहून अधिक काळ ताब्यात ठेवले. चीनने तिचा पासपोर्ट अवैध घोषित केला आणि अरुणाचल प्रदेश हा चीनचा भूभाग असल्याचा दावा केला. महिलेने ही घटना सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वर शेअर केली. त्यानंतर आता भारताने चीनला चोख प्रत्युत्तर दिले आहे.

निवेदन, निषेध अन् तीव्र आक्षेप

भारताने एक निवेदन जारी केले आहे आणि घटनेचा तीव्र निषेध नोंदवला आहे. चिनी दूतावासाला हे निवेदन देण्यात आले आहे. अरुणाचल प्रदेश हा भारताचा अविभाज्य भाग आहे आणि चीनचे दावे निराधार आहेत असे भारताने स्पष्ट केले आहे. या घटनेमुळे दोन्ही देशांमधील तणाव वाढला आहे. भारताने चीनच्या कृतींवर तीव्र आक्षेप घेतला आहे. गेल्या काही दिवसांपासून भारताचे चीनशी संबंध सुधारण्याच्या दृष्टीने पावले उचलली जात होती. या संदर्भात बैठकाही झाल्या आहेत. पण त्याच वेळी अशी घटना घडल्याने हा तणाव कमी होत नसल्याचे दिसत आहे.

संपूर्ण घटनेवर भारताने काय म्हटले?

चीनची राजधानी शांघाय येथील घटनेबाबत भारताने म्हटले आहे की, चीनच्या कृती द्विपक्षीय संबंध स्थिर करण्यासाठी सुरू असलेल्या प्रयत्नांमध्ये अनावश्यक अडथळा आहेत आणि सार्वभौमत्वाचा अपमान आहेत. भारताने चीनकडून स्पष्टीकरण मागितले आहे आणि अरुणाचल प्रदेशातील प्रवाशांशी अशा प्रकारची वागणूक भविष्यात पुन्हा होणार नाही याची हमी मागितली आहे. भारतीय वाणिज्य दूतावासाच्या हस्तक्षेपानंतर, महिलेला रात्री उशिरा तिचा प्रवास सुरू ठेवण्याची परवानगी देण्यात आली. भारताने चीनच्या कृतींना आंतरराष्ट्रीय नागरी विमान वाहतूक नियमांचे, विशेषतः शिकागो आणि मॉन्ट्रियल अधिवेशनांचे उल्लंघन म्हटले आहे.

संपूर्ण प्रकरण काय आहे?

शांघाय पुडोंग विमानतळावर ट्रान्झिट स्टॉप दरम्यान एका भारतीय महिलेला चिनी अधिकाऱ्यांनी थांबवले. त्यांनी आवश्यक कागदपत्रांची मागणी केली. तिने तिचा व्हिसा आणि पासपोर्ट दाखवला. त्यावर अधिकाऱ्यांनी तिची विनंती स्वीकारण्यास नकार दिला. परिणामी, तिला चिनी अधिकाऱ्यांनी १८ तासांसाठी ताब्यात ठेवले.

English
हिंदी सारांश
Web Title : China's Arunachal Pradesh Stunt Sparks India's Strong Rebuke After Airport Incident

Web Summary : China detained an Arunachal woman, claiming the region as theirs. India strongly protested, asserting Arunachal's integral status. Tensions escalate despite efforts to improve relations; India demands explanation and guarantees against future incidents.
टॅग्स :chinaचीनArunachal Pradeshअरुणाचल प्रदेशIndiaभारतAirportविमानतळ