शहरं
Join us  
Trending Stories
1
'अमेरिकेसोबत काही मुद्दे सोडवायला हवेत', ट्रेड डील आणि टॅरिफबाबत जयशंकर यांचे मोठे विधान
2
IND W vs PAK W "म्हारी छोरियां छोरो से कम है के.." हरमनप्रीत ब्रिगेडनंही पाकची जिरवली!
3
नेपाळमध्ये हाहाकार... मुसळधार पावसाचा कहर! आतापर्यंत 51 जणांचा मृत्यू; पंतप्रधान मोदींनी व्यक्त केलं दुःख, म्हणाले - भारत...!
4
Muneeba Ali Controversial Run Out : हुज्जत घालून पाक क्रिकेटच्या इज्जतीचा फालुदा; असं काय घडलं?
5
हिमालयात दार्जिलिंगपासून माऊंट एव्हरेस्टपर्यंत विध्वंस, ६० हून अधिक मृत्यू, कारण काय?
6
IND vs AUS : ३०० पारच्या लढाईत अभिषेक-तिलकनं तलवार केली म्यान; वादळी शतकासह प्रभसिमरन सिंगची हवा
7
'जेव्हा शिंदे CM आणि फडणवीस DCM होते तेव्हा...!', अमित शाह यांचं मोठं विधान; स्पष्टच बोलले
8
प्रवाशांनी भरलेली विरार ते पालघर रो-रो बोट जेट्टीवर अडकली; हायड्रॉलिक पाईप तुटल्याने मनस्ताप
9
"काटा मारुन पैसे जमा करता आणि..."; पूरग्रस्तांसाठी मदत न देण्यावरुन CM फडणवीसांचा साखर कारखान्यांना इशारा
10
’अमित शाह महाराष्ट्रात आले पण नुकसानग्रस्त शेतकऱ्यांना मदत देण्याबाबत शब्दही बोलले नाहीत’, काँग्रेसची टीका   
11
Irani Cup 2025: नागपूरच्या मैदानात फुल्ल राडा! यश धुलला तंबूत धाडल्यावर ठाकूर त्याच्या अंगावर धावला (VIDEO)
12
ऑटो कंपनीची 'कमाल', गुंतवणूकदारांना केलं मालामाल...! 1 वर्षात पैसा डबल; सोमवारी दिसणार चमत्कार?
13
जळालेल्या चार्जरमुळे सापडला दहशतवाद्यांना मदत करणारा युसूफ; पहलगाम हल्ल्याआधी चारवेळा भेटला
14
जीवघेण्या कफ सिरपचा कहर सुरूच, मध्य प्रदेशात आणखी २ मुलांचा मृत्यू, आतापर्यंत १६ जणांचा गेला बळी
15
IND vs PAK: टॉस वेळी पाकिस्तानी कॅप्टनची चिटिंग? ते हरमनप्रीतलाही नाही कळलं (VIDEO)
16
एक फोन कॉल अन्...! मामे भावाच्या प्रेमात 'पागल' झाली पत्नी, 'लव्ह अफेअरचा चक्कर'मध्ये पतीची निर्घृन हत्या केली! 
17
सयाजी शिंदेंचा मोठा निर्णय, 'सखाराम बाईंडर'च्या १० प्रयोगांचे मानधन पूरग्रस्त शेतकऱ्यांना देणार
18
“धर्म-भाषा काहीही असो, आपण सर्व हिंदू आहोत; ब्रिटिशांनी आपल्यात फूट पाडली”- मोहन भागवत
19
"...तोपर्यंत मी तुरुंगात राहण्यास तयार आहे"; सोनम वांगचुक यांनी जोधपूरहून भावाकडे पाठवला मेसेज
20
INDW vs PAKW: अचानक मैदानात पसरला पांढरा धूर: भारत-पाक सामन्यात नेमकं काय घडलं?

माजी पंतप्रधान नवाझ शरीफ यांच्या जावयाला हॉटेलच्या रूमचा दरवाजा तोडून केली अटक

By पूनम अपराज | Updated: October 19, 2020 16:19 IST

Safdar Awan Arrested : ही कारवाई काही तासांनंतर झाली. मरियम यांनी सोमवारी ट्विट केले  की, कराचीमध्ये आम्ही राहत असलेल्या हॉटेल रूमचा दरवाजा पोलिसांनी तोडला. कॅप्टन सफदर अवान यांना अटक करण्यात आली आहे.

ठळक मुद्देरविवारी कराची येथील ब्रिगेड पोलिस स्टेशनमध्ये मरियम, तिचा नवरा आणि 200 कार्यकर्त्यांवर सरकारी प्रतिनिधींनी एफआयआर दाखल केला होता. त्यांच्यावर जिन्नाच्या थडग्याच्या पावित्र्याचा भंग केल्याचा आरोप होता.

पाकिस्तानमधील सरकार विरोधकांविरोधात कठोर पावलं उचलत आहे. माजी पंतप्रधान नवाझ शरीफ यांची मुलगी मरियम नवाज यांच्या पतीला अटक करण्यात आली आहे. मरियम यांनी रविवारी सरकारविरोधी मोर्चात भाषण केले. ही कारवाई काही तासांनंतर झाली. मरियम यांनी सोमवारी ट्विट केले  की, कराचीमध्ये आम्ही राहत असलेल्या हॉटेल रूमचा दरवाजा पोलिसांनी तोडला. कॅप्टन सफदर अवान यांना अटक करण्यात आली आहे, अशी माहिती दैनिक भास्करने दिली आहे. मरियम नवाज सरकारमध्ये सैन्याच्या हस्तक्षेपाविरूद्ध उघडपणे बोलत आहेत. रविवारी कराची येथे 11 पक्षांच्या युती पब्लिक डेमोक्रॅटिक मूव्हमेंट (पीडीएम) च्या रॅलीमध्ये मरियम सहभागी झाली. आपल्या भाषणात त्यांनी सरकारवर टीका केली. यापूर्वी सरकारच्या निषेधार्थ सामील झालेल्या अनेक नेत्यांवर कायदेशीर कारवाई केली जात होती.

 

एका दिवसापूर्वी मरीयमच्या पतीविरोधात एफआयआर दाखल करण्यात आला होतारविवारी कराची येथील ब्रिगेड पोलिस स्टेशनमध्ये मरियम, तिचा नवरा आणि 200 कार्यकर्त्यांवर सरकारी प्रतिनिधींनी एफआयआर दाखल केला होता. त्यांच्यावर जिन्नाच्या थडग्याच्या पावित्र्याचा भंग केल्याचा आरोप होता. या एफआयआरमुळे अवनला अटक झाली असावी. तथापि, हे स्पष्टपणे सांगितले गेले नाही.कॅप्टन सफदर यांनी 'मतांचा आदर करा' अशी घोषणाबाजी केलीमरीयमचे पती निवृत्त कॅप्टन सफदर अवन यांनी थडग्यातून परत आल्यानंतर ‘वोट को इज्जत दो’ अशी घोषणा दिली. त्यांनी लोकांना आपल्यासोबत येण्याचे आवाहन केले. यावर काही सरकारी अधिकाऱ्यांनी नाराजी व्यक्त केली होती. विज्ञान आणि तंत्रज्ञान मंत्री फवाद चौधरी यांनीही मरियम आणि सफदर यांच्यावर टीका केली. त्यांनी या दोघांकडून माफी मागितली.कराचीच्या आधी गुजरांवाला येथे रॅली घेण्यात आली होताकराचीपूर्वी पीडीएम रॅली गुजरांवाला येथे घेण्यात आली. शुक्रवारी विरोधी पक्षांच्या युतीच्या रॅलीत अनेक सैन्य जनरल आणि सैन्य प्रमुखांवर आरोप लावले गेले. पंतप्रधान इम्रान खान यांनी याचा निषेध केला. यावर विरोधी पक्षनेते बिलावल भुट्टो यांनी स्पष्टीकरण दिले. ते म्हणाले, "इम्रानला विरोधकांवर आरोप करण्याचा कोणताही अधिकार नाही. ते निवडून आलेले पंतप्रधान आहेत आणि त्यांच्यामुळे सैन्यावर आरोप होत आहे. इम्राननेच विरोधकांना सैन्याचे नाव देण्यास भाग पाडले आहे."

 

टॅग्स :ArrestअटकPakistanपाकिस्तानNawaz Sharifनवाज शरीफPoliceपोलिसImran Khanइम्रान खान