शहरं
Join us  
Trending Stories
1
जम्मूत मोठी घडामोड! दहशतवाद्यांनी लपवलेला सॅटेलाईट डिव्हाइस सापडला, सीमापार सुरु होता संपर्क
2
इराणने अमेरिका-इस्रायलवर हल्ला करण्याची धमकी दिली, सरकारविरोधी निदर्शने तीव्र, २०३ जणांचा मृत्यू
3
Nashik Municipal Corporation Election 2026 : "दोन्ही भावांमध्ये राम उरला नाही, जो राम का नहीं वो किसी काम के नहीं"; देवेंद्र फडणवीस यांनी ठाकरे बंधूंवर साधला निशाणा
4
BMC Election 2026 : जय जवान पथकातील गोविंदाचा शिंदेंच्या शिवसेनेत प्रवेश; ठाकरे बंधू एकत्र आल्यानंतर दिली होती सलामी
5
Rohit Sharma Record : हिटमॅन रोहितनं रचला नवा इतिहास; असा पराक्रम करणारा क्रिकेट जगतातील तो पहिलाच
6
स्वत: दोन बायका केल्या, पण आपलं लग्न लावून देत नाहीत, संतापलेल्या मुलाने वडिलांची केली हत्या
7
"मला अजित पवारांवर कालही विश्वास होता आणि आजही आहे" सुप्रिया सुळे असं का म्हणाल्या?
8
अमेरिकेने हाय टॅरिफ लादला; भारताने 'या' देशांकडे वळवला मोर्चा, निर्यातीत मोठी वाढ, पाहा आकडेवारी
9
भारत-बांगलादेश वादात पाकिस्तानची 'लुडबुड'; स्वतःच्या देशात सुरक्षेचा पत्ता नाही आणि म्हणतंय...
10
भारतावर विश्वास ठेवा, इतरांच्या दाव्यांकडे दुर्लक्ष करा; भारत-अमेरिका करारावर गोयल यांची स्पष्टोक्ती
11
"मी यांना चॅलेंज देतो की, या ठाकरे बंधूंनी..."; भाजपच्या गिरीश महाजन यांचा आक्रमक पवित्रा
12
IND vs NZ 1st ODI : न्यूझीलंडकडून सलामी जोडीनंतर डॅरिल मिचेलची बॅट तळपली! टीम इंडियासमोर ३०१ धावांचं आव्हान
13
₹३६३४१२००००००० स्वाहा...! देशातील 7 कंपन्यांना मोठा फटका, रिलायन्सचं सर्वाधिक नुकसान 
14
‘आमच्यावर बॉम्ब फेकले तर अमेरिकेचे..., तणाव वाढत असताना इराणची थेट धमकी   
15
“हिंदू समाजाने एकत्र राहणे गरजेचे, २० वर्षांत भारत देश विश्वगुरू बनून जगाला...”: मोहन भागवत
16
भाजपा बलात्काऱ्यांनाही संधी देणारा पक्ष, बेटी बचाव बेटी पढाव नाही तर…’, काँग्रेसची बोचरी टीका
17
PM Modi: भारत जगातील तिसरी मोठी अर्थव्यवस्था होण्याच्या वाटेवर; पंतप्रधान मोदींचे मोठे वक्तव्य
18
इलेक्ट्रिक वाहनांची 'सुसाट' धाव! २०२५ मध्ये २३ लाख ई-वाहनांची नोंदणी; कोणतं राज्य अव्वल?
19
IND vs NZ : डॉक्टर तरुणीची रोहितसाठी हटके फलकबाजी; मैत्रिणीने वामिकाचा उल्लेख करत विराटकडे केली 'ही' मागणी
20
१८० किमी प्रति तास वेग, कपल कूप ते शॉवर सुविधा; स्लीपर वंदे भारत सेवेस सज्ज, १७ जानेवारीला…
Daily Top 2Weekly Top 5

आधी भारताशी पंगा अन् आता पाकिस्तानचा उल्लेख करत 'या' देशानं केलं डोनाल्ड ट्रम्प यांचं कौतुक

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: October 8, 2025 08:56 IST

पाकिस्तानसोबतच्या लष्करी कारवाईला स्थगिती देण्यामध्ये कोणत्याही तिसऱ्या पक्षाची भूमिका भारताने स्पष्टपणे नाकारली आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदींपासून ते परराष्ट्र मंत्रालयापर्यंत सर्वांनी हे स्पष्ट केले आहे.

कॅनडाचे पंतप्रधान मार्क कार्नी यांनी मंगळवारी अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचे भारत आणि पाकिस्तानमध्ये युद्धविराम  केल्याबद्दल कौतुक केले आणि त्यांना "परिवर्तनकारी राष्ट्रपती" म्हटले. ट्रम्प यांनी भारत आणि पाकिस्तानमधील तणाव कमी करण्यास मदत केल्याचा दावा जवळजवळ ५० वेळा पुन्हा केला आहे.

अमेरिकेची चाल ओळखली, ट्रम्प यांच्या निर्णयाला १० देशांचा विरोध; पहिल्यांदाच भारत-पाकिस्तान एकत्र

ओव्हल ऑफिसमध्ये ट्रम्प यांच्याशी झालेल्या द्विपक्षीय बैठकीदरम्यान कार्नी म्हणाले, 'तुम्ही एक परिवर्तनकारी अध्यक्ष आहात. अर्थव्यवस्थेतील परिवर्तन, नाटो भागीदारांकडून संरक्षण खर्चासाठी अभूतपूर्व वचनबद्धता, भारत आणि पाकिस्तानपासून अझरबैजान आणि आर्मेनियापर्यंत शांततेसाठी प्रयत्न आणि दहशतवादी शक्ती म्हणून इराणचे कमकुवत होणे, हे सर्व तुमच्या नेतृत्वाखाली शक्य झाले आहे." एप्रिलमध्ये पंतप्रधान म्हणून निवडून आलेले कार्नी यांनी या वर्षी मे महिन्यात व्हाईट हाऊसला भेट दिली.

पाकिस्तानसोबत लष्करी कारवाई स्थगित करण्यात कोणत्याही तिसऱ्या पक्षाची भूमिका भारताने स्पष्टपणे नाकारली आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदींपासून ते परराष्ट्र मंत्रालयापर्यंत सर्वांनी हे स्पष्ट केले आहे की भारत आणि पाकिस्तानमधील युद्धबंदीमध्ये तिसऱ्या पक्षाची भूमिका नव्हती. हा द्विपक्षीय निर्णय होता.

२२ एप्रिल रोजी झालेल्या पहलगाम हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून ७ मे रोजी भारताने पाकिस्तान आणि पाकव्याप्त काश्मीरमधील दहशतवादी पायाभूत सुविधांना लक्ष्य करण्यासाठी 'ऑपरेशन सिंदूर' सुरू केले, यामध्ये २६ नागरिकांचा मृत्यू झाला. चार दिवसांच्या सीमेपलीकडून ड्रोन आणि क्षेपणास्त्र हल्ल्यांनंतर १० मे रोजी भारत आणि पाकिस्तानमध्ये संघर्ष संपवण्याचा करार झाला.

English
हिंदी सारांश
Web Title : Canada Praises Trump's India-Pakistan Efforts, Despite Past Tensions

Web Summary : Canadian PM Justin Trudeau lauded Donald Trump for his efforts toward peace between India and Pakistan, calling him a 'transformative president.' India denies any third-party role in the ceasefire, emphasizing it was a bilateral decision following 'Operation Sindoor'.
टॅग्स :CanadaकॅनडाDonald Trumpडोनाल्ड ट्रम्प