शहरं
Join us  
Trending Stories
1
दिल्ली बॉम्बस्फोटानंतर अचानक पाकिस्तानला जाणारे फोन कॉल्स कमी झाले; तपास यंत्रणाही हैराण
2
Video: सोलापूर-हैदराबाद महामार्गावर भीषण अपघात; ३ महिला ठार, तर १२ भाविक गंभीर जखमी
3
महाविकास आघाडीत बिघाडी? मनसेला सोबत घेण्यावरुन संजय राऊतांचा काँग्रेसला टोला
4
माणुसकीच नाही! पत्नीच्या डिलिव्हरीसाठी मागितली सुटी; बॉस म्हणतो, 'वर्क फ्रॉम हॉस्पिटल' कर अन्...
5
भीषण अपघातात प्रसिद्ध पंजाबी गायकाचा मृत्यू, ३७ व्या वर्षीच घेतला जगाचा निरोप, दिली होती अनेक सुपरहिट गाणी
6
फेल, फेल, सपशेल...! होंडाने Activa ईव्ही जानेवारीत आणली, आता उत्पादन बंद केले; गिऱ्हाईकच मिळेना...
7
दीपिकाच्या ८ तासांची शिफ्ट अटीवर रेणुका शहाणेची प्रतिक्रिया; म्हणाली, "अमान्य असेल तर..."
8
Uddhav Thackeray : "भाजपा कपट कारस्थान करणारा पक्ष, भाषिक प्रांतावादाचं विष...", उद्धव ठाकरेंचा जोरदार हल्लाबोल
9
‘प्रत्येक विधानसभेत ५०,००० मतं कापण्याचा कट’, अखिलेश यादवांचे भाजपा, निवडणूक आयोगावर गंभीर आरोप  
10
हेडचे टी-२० स्टाईल शतक, पहिल्या ॲशेस कसोटीत ऑस्ट्रेलियाचा सनसनाटी विजय
11
मुझम्मिलने ५ लाख रुपयांना AK-47 खरेदी केली, डीप फ्रीजरमध्ये ठेवली स्फोटके; धक्कादायक खुलासे
12
मुक्ता बर्वे ४६ व्या वर्षीही अविवाहित; म्हणाली, "आधी स्थळं यायची अन् आताही येतात पण..."
13
Video - मेलेलं झुरळ, वर कीटकांची पावडर... कॉकरोच कॉफी तुफान व्हायरल, जाणून घ्या किंमत
14
जिथं सगळ्यांनी नांगी टाकली, तिथं ट्रॅविस हेडची ‘तोडफोड’ सेंच्युरी! असा पराक्रम करणारा ठरला जगतातील पहिला फलंदाज
15
टीव्हीवर तुफान गाजलेली विनोदी मालिका, 'भाभीजी घर पर है' आता मोठ्या पडद्यावर करणार धमाल
16
'लोकशाही अशीच असावी; भारतात...', ट्रम्प-ममदानी भेटीवर थरुर यांची पोस्ट; काँग्रेसला टोला?
17
सामुद्रिक शास्त्र: शरीराच्या कुठल्या भागावर 'तिळ' आहे, त्यानुसार समुद्र शास्त्र सांगते तुमचे भाकीत!
18
​​​​​​​Kotak Mahindra Bank Success Story: २ खोल्यांपासून झाली सुरुवात, आज ४ लाख कोटींचा टर्नओव्हर; वाचा कोटक महिंद्रा बँकेची अनटोल्ड स्टोरी
19
'ऑपरेशन सिंदूर'मध्ये चीनने पाकिस्तानला शस्त्रे पुरवली, राफेलचीही बदनामी केली; अहवालात खुलासा
20
VIDEO : तिकडं स्टार्कचा अप्रतिम फ्लाइंग कॅच; इकडं नेटकऱ्यांनी KL राहुलची उडवली खिल्ली; कारण...
Daily Top 2Weekly Top 5

आधी भारताशी पंगा अन् आता पाकिस्तानचा उल्लेख करत 'या' देशानं केलं डोनाल्ड ट्रम्प यांचं कौतुक

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: October 8, 2025 08:56 IST

पाकिस्तानसोबतच्या लष्करी कारवाईला स्थगिती देण्यामध्ये कोणत्याही तिसऱ्या पक्षाची भूमिका भारताने स्पष्टपणे नाकारली आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदींपासून ते परराष्ट्र मंत्रालयापर्यंत सर्वांनी हे स्पष्ट केले आहे.

कॅनडाचे पंतप्रधान मार्क कार्नी यांनी मंगळवारी अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचे भारत आणि पाकिस्तानमध्ये युद्धविराम  केल्याबद्दल कौतुक केले आणि त्यांना "परिवर्तनकारी राष्ट्रपती" म्हटले. ट्रम्प यांनी भारत आणि पाकिस्तानमधील तणाव कमी करण्यास मदत केल्याचा दावा जवळजवळ ५० वेळा पुन्हा केला आहे.

अमेरिकेची चाल ओळखली, ट्रम्प यांच्या निर्णयाला १० देशांचा विरोध; पहिल्यांदाच भारत-पाकिस्तान एकत्र

ओव्हल ऑफिसमध्ये ट्रम्प यांच्याशी झालेल्या द्विपक्षीय बैठकीदरम्यान कार्नी म्हणाले, 'तुम्ही एक परिवर्तनकारी अध्यक्ष आहात. अर्थव्यवस्थेतील परिवर्तन, नाटो भागीदारांकडून संरक्षण खर्चासाठी अभूतपूर्व वचनबद्धता, भारत आणि पाकिस्तानपासून अझरबैजान आणि आर्मेनियापर्यंत शांततेसाठी प्रयत्न आणि दहशतवादी शक्ती म्हणून इराणचे कमकुवत होणे, हे सर्व तुमच्या नेतृत्वाखाली शक्य झाले आहे." एप्रिलमध्ये पंतप्रधान म्हणून निवडून आलेले कार्नी यांनी या वर्षी मे महिन्यात व्हाईट हाऊसला भेट दिली.

पाकिस्तानसोबत लष्करी कारवाई स्थगित करण्यात कोणत्याही तिसऱ्या पक्षाची भूमिका भारताने स्पष्टपणे नाकारली आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदींपासून ते परराष्ट्र मंत्रालयापर्यंत सर्वांनी हे स्पष्ट केले आहे की भारत आणि पाकिस्तानमधील युद्धबंदीमध्ये तिसऱ्या पक्षाची भूमिका नव्हती. हा द्विपक्षीय निर्णय होता.

२२ एप्रिल रोजी झालेल्या पहलगाम हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून ७ मे रोजी भारताने पाकिस्तान आणि पाकव्याप्त काश्मीरमधील दहशतवादी पायाभूत सुविधांना लक्ष्य करण्यासाठी 'ऑपरेशन सिंदूर' सुरू केले, यामध्ये २६ नागरिकांचा मृत्यू झाला. चार दिवसांच्या सीमेपलीकडून ड्रोन आणि क्षेपणास्त्र हल्ल्यांनंतर १० मे रोजी भारत आणि पाकिस्तानमध्ये संघर्ष संपवण्याचा करार झाला.

English
हिंदी सारांश
Web Title : Canada Praises Trump's India-Pakistan Efforts, Despite Past Tensions

Web Summary : Canadian PM Justin Trudeau lauded Donald Trump for his efforts toward peace between India and Pakistan, calling him a 'transformative president.' India denies any third-party role in the ceasefire, emphasizing it was a bilateral decision following 'Operation Sindoor'.
टॅग्स :CanadaकॅनडाDonald Trumpडोनाल्ड ट्रम्प