शहरं
Join us  
Trending Stories
1
पाण्यानंतर आता मेडिसीनसाठीही तरसणार पाकिस्तान? आपत्कालीन परिस्थिती टाळण्यासाठी तयारीला लागलं फार्मा सेक्टर
2
"...तर आपल्या प्रजेचं रक्षण करणं हा राजाचा धर्म! लोक लक्षात ठेवतील"; मोहन भागवत स्पष्टच बोलले
3
पर्यटकाच्या व्हिडिओमध्ये कैद झाले दहशतवादी...? देहूरोड येथील सामाजिक कार्यकर्त्याचा दावा
4
अंबाला गावात लग्नाच्या जेवणातून विषबाधा; आठ वर्षीय बालकाचा मृत्यू, अनेकांची प्रकृती चिंताजनक
5
पाकिस्ताननं बांगलादेशात तैनात केले फायटर जेट? PAK पत्रकाराचा मोठा दावा; म्हणाला, यावेळी...
6
Pahalgam Terror Attack: मोठाच पेचप्रसंग! ‘त्या’ महिला आता पाकिस्तानात जाऊ शकत नाहीत; नेमका काय आहे ‘लाँग टर्म व्हिसा’?
7
सर्वार्थ सिद्धी योगात चैत्र अमावास्या: १० राशींवर धनलक्ष्मीची कृपा, लाभच लाभ; भरघोस भरभराट!
8
सिंधूच्या पाण्याचा एक थेंबही पाकिस्तानात जाणार नाही...! पण एवढं पाणी भारत कसं वापरणार? ३ पर्यायांवर होतोय विचार
9
Prabhsimran Singh ची कडक फटकेबाजी; नरेनच्या गोलंदाजीवर 'उलटा' फटका मारला अन्... (VIDEO)
10
Devendra Fadnavis: ४८ तासात पाकिस्तानी लोकांनी देश न सोडल्यास कारवाई करण्यात येणार; मुख्यमंत्र्यांचा इशारा
11
CM पदाबाबत आता खुद्द फडणवीसांनी मनातील इच्छा बोलून दाखवली; बावनकुळेंच्या विधानावर म्हणाले...
12
"एकनाथ शिंदेनी मला पुन्हा जिवंत केलं, कधीच शिवसेना सोडणार नाही"; निलेश राणेंचे विधान
13
दहशतवाद्यांचे कंबरडे मोडण्याची तयारी, अनंतनागमधून १७५ जण ताब्यात, लष्कराची मोठी कारवाई
14
'लष्करी कारवायांचे थेट वार्तांकन करू नका; पहलगाम हल्ल्यानंतर केंद्राचा मोठा निर्णय, माध्यमांना सूचना
15
VIDEO: सीमेवर युद्धाची तयारी? लोकांकडून जमिनीखालील सरकारी तळघरांची साफसफाई
16
पहलगाम हल्ला: पाकव्याप्त काश्मीर ताब्यात घेणे हाच पर्याय!; ठाकरे गटाची स्वाक्षरी मोहीम
17
“शरद पवारांना आणखी काय पुरावा हवा? कटू सत्य...”; ‘त्या’ विधानावरून मनसे नेत्यांचा पलटवार
18
कधी सारा, कधी अनन्या, अनेक अभिनेत्रींसोबत जोडलं गेलं नाव, शुभमन गिल म्हणतो, "मागच्या ३ वर्षांपासून मी…”  
19
आता तेही नको! भारत-पाक क्रिकेट संदर्भात गांगुलीचं मोठं वक्तव्य; म्हणाला...
20
पहलगामचा हल्ला, भारताचा पाकवरील 'स्ट्राईक' आणि तिसरं महायुद्ध; नॉस्ट्रॅडॅमसचे भाकित काय?

देवाक काळजी!! तब्बल १७ दिवसांनी जंगलात जिवंत सापडली विमान अपघातातील ४ मुलं

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: May 19, 2023 00:15 IST

Colombia Plane Crash: जीव वाचलेल्यांमध्ये सर्वात लहान मुलगा केवळ ११ महिन्यांचा

Colombia Plane Crash: बोगोटा- लॅटिन अमेरिकन देश कोलंबियामध्ये 1 मे रोजी झालेल्या विमानअपघातातील चार लहान मुले चक्क १७ दिवसांच्या शोधमोहिमेनंतर जिवंत सापडली. कोलंबियाच्या काक्वेटा प्रांतातील घनदाट जंगलात हे विमान कोसळले होते. वाचलेल्या मुलांमध्ये 11 महिन्यांच्या बाळाचा समावेश आहे, तर पायलटसह तीन प्रौढ प्रवासी ठार झाले आहेत. कोलंबियाचे अध्यक्ष गुस्तावो पेट्रो यांनी बुधवारी सांगितले की, बचाव पथकांना मुले जिवंत सापडली आहेत. बचावकर्त्यांमध्ये कोलंबियन आर्मी, फायर ब्रिगेड आणि नागरी विमान वाहतूक विभागाच्या टीमचा समावेश होता. वाचलेल्या मुलांपैकी सर्वात मोठा फक्त 13 वर्षांचा होता.

1 मे रोजी कोलंबियामध्ये विमान अपघात झाला

1 मे रोजी क्रॅश झालेले विमान सेस्ना 206 होते. ते अॅमेझोनास प्रांतातील अराकुआरा येथून उड्डाण केले होते आणि ते ग्वाविअर प्रांतातील सॅन जोसे डेल ग्वाविअरे या शहराकडे जात होते. या विमानात एकूण सात जण होते. उड्डाणाच्या सुरुवातीच्या तासांमध्ये, पायलटने इंजिनमध्ये बिघाड झाल्याची तक्रार केली आणि आपत्कालीन इशारा जारी केला. तेव्हापासून या विमानाच्या अवशेषाचा शोध सुरू होता. घनदाट जंगलामुळे बचाव पथकांना अपघातस्थळी पोहोचण्यास अनेक दिवस लागले.

मुलांपैकी सर्वात लहान मुलाचे वय फक्त 11 महिने आहे

राष्ट्राध्यक्ष पेट्रो यांनी ट्विट केले की, कठीण शोधानंतर आमच्या सैन्याला ग्वाविअरे येथे विमान अपघातानंतर बेपत्ता झालेल्या चार मुले जिवंत सापडली आहेत. ही देशासाठी आनंदाची बाब आहे. या अपघातात वैमानिकासह तीन प्रौढ प्रवाशांचा मृत्यू झाला आणि त्यांचे मृतदेह विमानात सापडले. मात्र, 13, 9 आणि 4 वर्षे आणि 11 महिने वयाची चार मुले या अपघातातून बचावली. विमानात ते सापडले नसताना उर्वरित जंगलात त्यांचा शोध सुरू करण्यात आला.

मुले मदतीसाठी जंगलात खूप आत गेली होती

कोलंबियाच्या नागरी विमान वाहतूक प्राधिकरणाने सांगितले की, विमान अपघातानंतर मदत शोधण्यासाठी मुले जंगलात खूप आत गेली होती. बचाव पथक आणि गुंतलेल्या स्निफर श्वानांना मुलांनी खाल्लेली फळे सापडली. ही फळे खाऊन मुले जंगलात राहत होती. जंगली झाडे आणि रोपांची दाट सावलीही त्यांनी घर बनवली. कोलंबियाच्या लष्कर आणि हवाई दलाच्या विमाने आणि हेलिकॉप्टरने बचाव कार्यात मदत केली.

 

टॅग्स :airplaneविमानAmericaअमेरिकाAccidentअपघात