शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Maharashtra Weather Forecast : मुंबईसह कोकण-पश्चिम महाराष्ट्रात पावसाचा जोर वाढणार; 'या' जिल्ह्यांना रेड अलर्ट
2
ना सासरी गेली ना माहेरी... राजा रघुवंशीला संपवल्यानंतर १४ दिवस सोनम कुठे होती?
3
वडिलांनी रिक्षा चालवून शिकवले, पहिल्यांदाच मुलगी विमानात बसली अन् हाच प्रवास अखेरचा ठरला
4
एअर इंडियाला लोकांनी ठरवलं २४१ लोकांच्या मृत्यूसाठी जबाबदार, सपोर्टमध्ये वीर दास म्हणाला - "कमतरता आहे, पण..."
5
एकदा, दोनदा नव्हे तर ७ वेळा दिला मृत्यूला चकवा; 'हा' आहे जगातील सर्वात लकी माणूस
6
"मृतदेहाच्या हातात चमचा तसाच होता..."; प्रत्यक्षदर्शीने सांगितला अंगावर काटा आणणारा प्रसंग
7
Ahemdabad Plane Crash: विमान दुर्घटनेला २४ तास उलटल्यावर बिग बींनी केली पोस्ट, नेटकरी भडकले
8
विमान अपघातात वसतिगृहातील मृत्यू झालेल्यांच्या कुटुंबियांनाही १ कोटी मिळणार? टाटा समुहाने सांगितले...
9
'या' सरकारी बँकेत कमी दरात मिळू शकतं Home Loan; ३० लाखांच्या कर्जावर किती द्यावा लागेल EMI
10
इराण-इस्त्राईल संघर्षामुळे काश्मीरमध्ये 'हाय अलर्ट', भारताच्या चिंतेमागील कारण काय?
11
सोन्या-चांदीवर कर्ज घेताय? 'या' नियमांत झाला आहे बदल, जाणून घ्या
12
गौतम गंभीरच्या आईला हृदयविकाराचा झटका; इंग्लंड सीरीज सोडून भारतात परतला...
13
पतीसमोरच बायकोला प्रियकराकडे पाठवले, अट मात्र धक्कादायक! पंचायतीच्या निर्णयाने सगळेच झाले अवाक्
14
तात्काळ तिकीट बुकिंगचे नियम बदलले! १ जुलैपासून आधारशिवाय तिकीट नाही, असे करा लिंक!
15
लंडनला जाण्यासाठी आधी १९ जूनचं होतं बुकिंग; पतीच्या बर्थडेसाठी प्लॅन बदलला, १२ जूनचं तिकिट काढलं
16
एअर इंडियाच्या क्रॅश झालेल्या विमानाची किंमत किती होती? पहिल्यांदाच बोईंग ड्रिमलायनरचा झाला अपघात
17
अपघातानंतर परिसरातील तापमान 1000 अंशांपर्यंत पोहोचले...कुत्रे-पक्षीही जळून खाक झाले!
18
Israel Strike on Iran: इस्रायलचे इराणवर हल्ले! डोनाल्ड ट्रम्प म्हणाले, 'त्यांना आधीच सांगितलं होतं की...'
19
Recruitment 2025: भारतीय तटरक्षक दलात दहावी- बारावी उत्तीर्ण उमेदवारांसाठी नोकरी!
20
Wedding Insurance Guide : लग्न करताय? 'हा' विमा असेल तर टेन्शन फ्री व्हाल! जाणून घ्या 'वेडिंग इन्शुरन्स'चे फायदे!

चीनची 'आण्विक पाणबुडी' समुद्रात बुडाली! अमेरिकेने डिवचले, म्हणाले, "लाजिरवाणी बाब..."

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: September 27, 2024 09:52 IST

चीनची आण्विक पाणबुडी समुद्राल बुडाल्याची माहिती समोर आली आहे, या प्रकरणी आता अमेरिकेने चीनला डिवचले आहे.

चीनची आण्विक पाणबुडी समुद्रात बुडाल्याचा दावा अमेरिकेच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने केला आहे.  चीनने बांधलेली नवीन अणुशक्तीवर हल्ला करणारी पाणबुडी या वर्षाच्या सुरुवातीला समुद्रात बुडाल्याचे त्यांनी म्हटले आहे. अमेरिकन अधिकाऱ्याने सांगितले की, बीजिंगसाठी ही एक लाजिरवाणी गोष्ट आहे, जी आपली लष्करी क्षमता वाढवू इच्छित आहे. चीनकडे आधीच ३७० हून अधिक जहाजांसह जगातील सर्वात मोठे नौदल आहे. 

एका अधिकाऱ्याने रॉयटर्स या वृत्तसंस्थेला सांगितले की, चीनची नवीन प्रथम श्रेणी अणुशक्तीवर चालणारी हल्ला पाणबुडी मे ते जून दरम्यान समुद्रात बुडाली आहे. वॉशिंग्टनमधील चिनी दूतावासाच्या प्रवक्त्याने या विषयावर भाष्य करण्यास नकार दिला आणि सांगितले की त्यांच्याकडे कोणतीही माहिती नाही. चिनी अधिकाऱ्याने सांगितले की, 'तुम्ही वर्णन केलेल्या परिस्थितीशी आम्ही परिचित नाही आणि सध्या आमच्याकडे देण्यासाठी कोणतीही माहिती नाही.

आता युद्ध थांबवणार नाही!; २१ दिवसांच्या युद्धबंदीचे अमेरिकेसह मित्रदेशांचे आवाहन इस्रायलने फेटाळले

पाणबुडी कशामुळे बुडाली हे स्पष्ट झाले नसल्याचे अमेरिकन अधिकाऱ्याने सांगितले. पाणबुडीच्या गुणवत्तेवर आता सवाल उपस्थित होत आहेत, ही घटना पीएलएच्या अंतर्गत जबाबदारी आणि चीनच्या संरक्षण उद्योगाच्या देखरेखीबद्दल गहन प्रश्न उपस्थित करते. चिनी नौदल आपल्या आण्विक पाणबुडी बुडली हे लपविण्याचा प्रयत्न करेल यात नवल नाही. ही बातमी सर्वप्रथम वॉल स्ट्रीट जर्नलने प्रसिद्ध झाली होती, असंही या अधिकाऱ्याने सांगितले. 

प्लॅनेट लॅब्सने जूनमध्ये घेतलेल्या सॅटेलाइट फोटो प्रसिद्ध केले आहेत, यामध्ये चीनमधील वुचांग शिपयार्डमध्ये क्रेन दिसत आहेत. यूएस डिपार्टमेंट ऑफ डिफेन्स पेंटागॉनच्या अहवालानुसार, २०२२ पर्यंत तीन अणुऊर्जेवर चालणारी बॅलिस्टिक क्षेपणास्त्रे, सहा अणुऊर्जेवर हल्ला करणारी क्षेपणास्त्रे आणि ४८ डिझेलवर चालणारी हल्ला क्षेपणास्त्रे असतील. 

टॅग्स :Americaअमेरिकाchinaचीन