शहरं
Join us  
Trending Stories
1
RCB vs CSK : रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरुचा विजयी सिलसिला कायम! चेन्नई सुपर किंग्सची पराभवाची हॅटट्रिक
2
Akash More: आधी अजित पवारांविरोधात, आता सुनेत्रा पवारांविरोधात रिंगणात, कोण आहेत काँग्रेसचे उमेदवार मोरे?
3
आता गोदामातून सिलेंडर विक्री बंद, नियम मोडणाऱ्यांवर कारवाई होणार; दिल्ली सरकारचा निर्णय
4
Baramati by Election 2026: सुनेत्रा पवारांविरोधात आकाश मोरेंना उतरवले रिंगणात, काँग्रेसने केली घोषणा
5
Bhuvneshwar Kumar Record : 'स्विंगचा किंग' भुवीनं 'द्विशतका'सह रचला इतिहास; असा पराक्रम करणारा ठरला पहिला
6
Amravati: भाजप सरकारविरोधी कांदबरी 'ते पन्नास दिवस' विद्यापीठाच्या अभ्यासक्रमातून हटवली
7
Jaish-e-Mohammed Aerrorists Arrested : दिल्ली हादरवण्याचा 'टॉय कार' कट उधळला! जैश-ए-मोहम्मदच्या दोन दहशतवाद्यांना अटक
8
RCB vs CSK: एक नो बॉल अन् ४२ धावा! Tim David ची हवा; AB de Villiers च्या विक्रमाशी बरोबरी
9
Ashok Kharat Case : "सीडीआर लीकची चौकशी होणार,'ईडी'चा फास आवळणार"; अशोक खरात प्रकरणावर मुख्यमंत्री फडणवीसांचे स्पष्ट संकेत
10
पत्नीचा खून करून ‘गॅलरीतून पडली’चा बनाव; बिबवेवाडीतील हत्याकांड उघड
11
SRH vs LSG : काव्या मारनसोबत स्माईल; सामना संपताच डोळ्यांत तरळले आनंदाश्रू, संजीव गोयंका यांची रिॲक्शन व्हायरल
12
"आतापर्यंत जे झालं नाही, ते आता मंगळवारी होईल"; डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या तोंडी शिव्या, सर्वात मोठ्या हल्ल्याची इराणला धमकी
13
बंगालमध्ये परिवर्तनाची लाट; निवडणुकांनंतर TMC च्या पापांचा हिशोब घेतला जाईल...पीएम मोदींचा हल्लाबोल
14
होर्मुझ ठप्प तरीही नो टेन्शन! सरकारचा 'थार प्लॅन' करतोय काम; भारतात दररोज विक्रमी तेल उत्पादन
15
सर्व पक्षांनी सुनेत्रा पवारांना पाठिंबा देत निवडणूक बिनविरोध करावी; उपमुख्यमंत्री शिंदेंचे आवाहन
16
SRH vs LSG : रिषभची 'पंतगिरी'! सनरायझर्सला घरच्या मैदानात पराभूत करत लखनौनं फोडला विजयाचा नारळ
17
जगातून कम्युनिस्ट अन् देशातून काँग्रेस हद्दपार..; गृहमंत्री अमित शाहांची जोरदार टीका
18
नेपाळमध्ये इंधनाचा हाहाकार! आठवड्यातून २ दिवस सुट्टी जाहीर; युद्धामुळे पुरवठा साखळी विस्कळीत!
19
Suzuki Burgman: डिझाईनपासून ते फीचर्सपर्यंत; लोकप्रिय स्कूटर सुझुकी बर्गमॅनमध्ये अनेक बदल, जाणून घ्या किंमत!
20
₹१.४ लाख स्टायफंड अन् नोकरी...; भारतीय विद्यार्थ्यांना जपानमध्ये संशोधनाची मोठी संधी
Daily Top 2Weekly Top 5

SSP अभिषेक यादव यांनी सुरु केली 'पोलीस लायब्रेरी', हेड कॉन्स्टेबलच्या मुलीने कापली फीत

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: July 18, 2021 21:22 IST

Muzaffarnagar ssp abhishek yadav inaugurated a special library : शनिवारी लायब्रेरीचे उद्घाटन एका हेड कॉन्स्टेबलच्या मुलीने वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या उपस्थितीत केले आणि पोलिस लाईनमध्ये राहणाऱ्या अनेक मुलांना कार्यक्रमास आमंत्रित केले गेले.

ठळक मुद्देएसएसपी म्हणाले, “ग्रंथालयामध्ये शालेय पुस्तकांपासून ते स्पर्धा परीक्षा, वित्त, आरोग्य, फिटनेस, आत्मकथन, अध्यात्मिक आणि कल्पित कथा या क्षेत्रातील विविध क्षेत्रांवरील एक हजाराहून अधिक पुस्तकांचा संग्रह आहे.

मुझफ्फरनगर  - एसएसपी अभिषेक यादव हे आपल्या अनोख्या उपक्रमांसाठी ओळखले जातात. पोलिस कॅफे, जिम, साप्ताहिक बंद यासारख्या व्यवस्था केलेल्या अभिषेक यादव यांनी आता पोलिस आणि त्यांच्या कुटुंबियांसाठी पोलिस लाईन्समध्ये एक हजाराहून अधिक पुस्तके असलेली ग्रंथालये उघडली आहेत. शनिवारी लायब्रेरीचे उद्घाटन एका हेड कॉन्स्टेबलच्या मुलीने वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या उपस्थितीत केले आणि पोलिस लाईनमध्ये राहणाऱ्या अनेक मुलांना कार्यक्रमास आमंत्रित केले गेले.एसएसपी म्हणाले, “ग्रंथालयामध्ये शालेय पुस्तकांपासून ते स्पर्धा परीक्षा, वित्त, आरोग्य, फिटनेस, आत्मकथन, अध्यात्मिक आणि कल्पित कथा या क्षेत्रातील विविध क्षेत्रांवरील एक हजाराहून अधिक पुस्तकांचा संग्रह आहे. बरेच पोलिस काम करत असताना स्पर्धा परीक्षेची तयारी करतात आणि अभ्यासासाठी शांतता असलेले वातावरण उपलब्ध नसल्याने आम्ही त्यांना मदत करण्यासाठी बुकबँक्स तयार करण्याचा आणि शांततेत अभ्यासासाठी जागा तयार करण्याचा प्रयत्न केला आहे.ग्रंथालयात प्रवेश विनामूल्य आहे, पुस्तक घरी नेण्यासाठी सदस्यता घ्यावी लागेलपोलिस आणि त्यांचे कुटुंबातील सदस्य वृत्तपत्रे आणि मासिके वाचण्यासाठी ग्रंथालयात जाऊ शकतात. वाचनालयात वाय-फाय सुविधा स्थापित केल्यामुळे तेथून मुले ऑनलाईन वर्गातही भाग घेऊ शकतात. मोठ्या संख्येने पुस्तके व्यतिरिक्त, ग्रंथालयात चार डेस्कटॉप असलेले ई-लर्निंग सेंटर आहे.  जे ऑनलाइन शिकण्यासाठी उपयुक्त ठरेल. एसएसपीने सांगितले की ग्रंथालयात प्रवेश विनामूल्य आहे. ज्यांना त्यांच्या नावावर पुस्तक घरी घ्यायचे आहे, त्यांनी सदस्यता कार्डासाठी दरमहा ५०० रुपये फी भरावी लागेल.एसएसपी अभिषेक यादव यांनी यापूर्वी पाच वॉशिंग मशिन बसवले होते. जेणेकरून पोलिस त्यांचा गणवेश धुतील. महिला पोलिस कर्मचाऱ्यांसाठी एसएसपीने अत्याधुनिक सुविधांनी सुसज्ज अशा खास गुलाबी बॅरेक्सची स्थापना केली आहे.अभिषेकने 2 जुलै 2019 रोजी एसएसपी म्हणून पदभार स्वीकारला. पदभार स्वीकारण्याबरोबरच जिल्ह्यातील बड्या गुन्हेगारांवर कारवाई करण्याचे आव्हान त्यांच्यासमोर होते. ते जिल्ह्यात येताच कुख्यात रोहित संडूने इन्स्पेक्टरच्या हत्येनंतर फरार होऊन मोठे आव्हान उभे केले होते.  14 दिवसातच त्यांनी रोहित संडू आणि त्यांची टोळीला अटक करून सरकारचा आणि जनतेचा विश्वास या दोन्ही गोष्टी जिंकण्याचे काम केले. यानंतर, त्यांनी केलेल्या एन्काउंटरमध्ये कुख्यात गुन्हेगार जखमी झाले, यामुळे गुन्हेगारी विश्वात त्यांची दहशत पसरली आहे. 

टॅग्स :PoliceपोलिसUttar Pradeshउत्तर प्रदेशlibraryवाचनालय