शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Dadar Kabutarkhana Ban : मोठी बातमी! कबुतरखान्यांवरील बंदीबाबत सुप्रीम कोर्टाने दिला महत्वाचा निर्णय
2
Rahul Gandhi's Allegations Against Election Commission : 'मी सही करणार नाही, हा निवडणूक आयोगाचा डेटा..', राहुल गांधींचे प्रत्युत्तर, म्हणाले- निवडणूक आयोग दिशाभूल करतेय
3
'आम्ही अशा धमक्यांपुढे झुकणार नाही', असीम मुनीरच्या धमकीवर भारताचे सडेतोड उत्तर
4
शेकडो वाहनांचा ताफा, फुलांचा वर्षाव, इंग्लंड दौरा गाजवणाऱ्या आकाश दीपचं घरी जंगी स्वागत
5
लंडन: शूर मराठा सरदार रघुजी भोसले यांची ऐतिहासिक तलवार महाराष्ट्र सरकारच्या ताब्यात
6
भाजपच्या उपमुख्यमंत्र्यांकडेच दोन मतदान ओळखपत्र; निवडणूक आयोगाची नोटीस, बिहारमध्ये काय घडलं?
7
"माझं घर वाचवा...", कवी सौमित्र यांची मुख्यमंत्र्यांना कळकळीची विनंती, बिल्डरकडून फसवणुकीचा आरोप
8
Uddhav Thackeray: निवडणूक आयोग हे राष्ट्रपतींपेक्षाही मोठे झाले का? उद्धव ठाकरेंचा कडवट सवाल!
9
दिवसाढवळ्या बँकेवर दरोडा, बंदुकीच्या धाकावर हिसकावू लागला पैसे, पण कर्मचाऱ्यांनी हिंमत दाखवली आणि...  
10
राहुल गांधींविरोधात वक्तव्य भोवले; काँग्रेसच्या मंत्र्याला द्यावा लागला राजीनामा, नेमकं काय म्हणाले?
11
अमानुष! "आजीला सोडून दे", सुनेची वृद्ध सासूला बेदम मारहाण; वाचवण्यासाठी चिमुकल्याची धडपड
12
एअर इंडियाने मोठा निर्णय घेतला! वॉशिंग्टन डीसीला जाणारी सर्व विमान उड्डाणे रद्द केली; १ सप्टेंबरपासून...
13
'एका व्यक्तीच्या मूर्खपणामुळे देशाचे नुकसान..; केंद्रीय मंत्री किरेन रिजिजूंचा काँग्रेसवर घणाघात
14
मुंबई: दहीहंडीचा सराव करताना दहिसरमध्ये चिमुरड्या बालगोविंदाचा मृत्यू; कुटुंबावर शोककळा
15
अंगारक संकष्ट चतुर्थीच्या मराठी शुभेच्छा: Messages, WhatsApp Status शेअर करा; गणेशभक्तांना द्या शुभेच्छा!
16
बँका मिनिमम बॅलन्स का ठेवतात? 'या' कारणामुळे तुमच्या खात्यातून कापले जातात पैसे!
17
Bigg Boss 19: सलमानच्या शोची उपेंद्र लिमयेंना ऑफर? अभिनेता म्हणाला- "मला अनेकांनी विचारलं..."
18
'भारतात शिक्षण, आरोग्य सामान्य माणसाच्या आवाक्याबाहेर गेलंय'; सरसंघचालक भागवतांनी व्यक्त केली चिंता
19
एअर इंडियामागची पीडा काही संपेना! आता लँडिंगनंतर दरवाजेच उघडले नाही; तासभर अडकून राहिले प्रवासी
20
भाजपाकडून विधानसभा निवडणूक लढवलेला नेता चकमकीत ठार, अनेक गुन्ह्यांत होता वाँटेड

६,३०९ कर्मचारी सांभाळणार निवडणुकीची कमान; १ हजार १६७ केंद्रांवर होणार मतदान

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: November 9, 2024 11:36 IST

Bhandara : जिल्ह्यातील तीनही विधानसभा मतदारसंघांत मतदानाची तयारी पूर्ण

लोकमत न्यूज नेटवर्क भंडारा : जिल्ह्यातील तुमसर, भंडारा आणि साकोली या तीन विधानसभा मतदारसंघांत निवडणूक घेण्याची तयारी निवडणूक विभागाने पूर्ण केली आहे. २० नोव्हेंबर रोजी होणाऱ्या या निवडणुकीअंतर्गत तीन विधानसभा मतदारसंघांत यावेळी उभारण्यात येणाऱ्या १ हजार १६७ केंद्रांवर मतदान होणार आहे. यामध्ये ५ लाख ६ हजार ९७४ पुरुष आणि ५ लाख ९ हजार ८९२ महिला असे एकूण १० लाख १६ हजार ८७० मतदार मतदानाचा हक्क बजावणार आहेत. या कालावधीत एकूण ६ हजार ३०९ कर्मचारी मतदानाच्या कामाची जबाबदारी सांभाळणार आहेत. 

विधानसभा निवडणुकीसाठी तुमसर विधानसभा मतदारसंघात ३५३, भंडारा येथे सर्वाधिक ४३५ आणि साकोलीमध्ये ३७९ मतदान केंद्रे उभारण्यात आली आहेत. मतदानाचे काम सुरळीत पार पाडण्यासाठी ४६७४ पुरुष आणि १६३५ महिलांसह ६३०९ कर्मचारी तैनात करण्यात आले आहेत. तुमसर विभागातील ३५३ मतदान केंद्रांवर १२७८ पुरुष आणि ५९१ महिलांसह १८६९ कर्मचारी तैनात करण्यात आले आहेत. भंडारा विधानसभा मतदारसंघात सर्वाधिक २२८८ मतदान कर्मचारी नियुक्त करण्यात आले आहेत. 

या मतदारसंघात १८२६ पुरुष आणि ४६२ महिला कर्मचारी ४३५ मतदान केंद्रांवर मतदानाचे काम सांभाळणार आहेत. साकोली विधानसभा मतदारसंघातील ३७९ मतदान केंद्रांवर २ हजार १५२ कर्मचारी तैनात करण्यात आले आहेत. यामध्ये १५७० पुरुष आणि ५८२ महिला कर्मचाऱ्यांचा समावेश आहे. मतदानाचे काम सुरळीतपणे पार पाडण्यासाठी निवडणूक विभागाने तीन विधानसभा मतदारसंघातील सर्व ११६७ मतदान केंद्रांसाठी १२१ क्षेत्रीय अधिकारी आणि ११० पोलिस अधिकाऱ्यांची नियुक्ती केली आहे. 

वेबकास्टिंगसाठी ५८५ मतदान केंद्रे जिल्ह्यातील तिन्ही विधानसभा मतदारसंघांत संवेदनशील व असुरक्षित मतदान केंद्रांची संख्या शून्यावर असल्याचे सांगून सूत्रांनी सांगितले की, यावेळी ५० टक्के प्रमाणानुसार एकूण १ हजार १६७ मतदान केंद्रांपैकी ५८५ मतदान केंद्रे आहेत. वेबकास्टिंगसाठी जिल्हा मतदानाच्या कामासाठी बंद करण्यात आला आहे. यामध्ये भंडारा विधानसभा मतदारसंघातील ४३५ पैकी सर्वाधिक २१८ मतदान केंद्रांवर वेबकास्टिंग करण्यात येणार आहे. तुमसर विधानसभा मतदारसंघातील ३५३ मतदान केंद्रांपैकी १७७ आणि साकोली विधानसभा मतदारसंघातील ३७९ पैकी १९० मतदान केंद्रांची वेबकास्टिंगसाठी निवड करण्यात आली आहे.

टॅग्स :maharashtra assembly election 2024महाराष्ट्र विधानसभा निवडणूक २०२४bhandara-acभंडारा