शहरं
Join us  
Trending Stories
1
पाकिस्ताननं अखेर मानली हार; ऑपरेशन सिंदूरमध्ये लष्करी तळ उद्ध्वस्त झाल्याची दिली कबुली!
2
VIDEO: बांगलादेशात आणखी एका हिंदूची हत्या; घरात कोंडून जाळले, अमित मालवीयंचा दावा...
3
BMC Elections: 'आप'ची १५ उमेदवारांची तिसरी यादी जाहीर; आतापर्यंत ५१ शिलेदार मैदानात!
4
Amit Shah: "राहुल बाबा, इतक्यात थकू नका! अजून बंगाल- तामिळनाडूतही पराभव बघायचा आहे" अमित शहांचा टोला
5
Mumbai: मुंबईत अजित पवारांच्या राष्ट्रवादीची पहिली डरकाळी; ३७ उमेदवारांची यादी जाहीर!
6
INDW vs SLW: Smriti Mandhana चा ऐतिहासिक पराक्रम! Team India ची लेक बनली '१० हजारी' मनसबदार
7
Chhatrapati Sambhajinagar: छ. संभाजीनगरमध्ये अजित पवारांची राष्ट्रवादी स्वबळावर; १८ उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर!
8
मीरा भाईंदर महापालिका निवडणुकीसाठी महायुतीबाबत मुख्यमंत्र्यांशी चर्चा- प्रताप सरनाईक
9
Video: पाकिस्तानच्या हॅरिस रौफने कॅच पकडण्यासाठी उडी घेतली, समोरून कार्टराईटही आला अन् मग...
10
रीलची हौस महागात! Video बनवण्याच्या नादात सत्यानाश; गॅस सुरू, किचनच्या ओट्यावर चढली अन्...
11
दिग्विजय सिंह यांच्या 'त्या' पोस्टमुळे काँग्रेस खासदार संतापले; RSS ची थेट अल-कायदाशी केली तुलना
12
'शरद पवार माझे मार्गदर्शक..' गौतम अदानींकडून बारामतीत पवारांच्या कार्याचे भरभरून कौतुक
13
PMC Elections : अदानी बारामतीत, मंचावर बसलेल्या साहेब अन् दादांची चर्चा..! एकत्र येण्याच्या चर्चांना पुन्हा बळ
14
Mumbai: तरुणींना अर्ध्या रस्त्यातच उतरवलं आणि...; वाद्र्यांत रिक्षाचालकाचं लज्जास्पद कृत्य!
15
भारतीय आजारी असण्याला आई-वडील जबाबदार, डॉक्टरांचं विधान; तुम्हीच ठरवा कोण बरोबर?
16
गौतम गंभीरमुळे टीम इंडियाच्या ड्रेसिंग रूममध्ये भीतीचे वातावरण? खेळाडू तणावात असल्याची चर्चा
17
भयानक! गहू साफ करायला सांगताच सून भडकली, सासूवर वीट फेकली; पतीवरही जीवघेणा हल्ला
18
IAS प्रेमकथा: IIT मधून शिकलेला IAS नवरदेव अन् IRS अधिकारी वधू; कोण आहेत विकास आणि प्रिया?
19
संरक्षण क्षेत्रात अदानी समूहाचा मोठा डाव! १.८ लाख कोटींची गुंतवणूक करणार; काय आहे मेगा प्लॅन?
20
"काँग्रेसकडे सत्ता नसली, तरीही आमचा पाठीचा कणा अजून ताठ आहे," मल्लिकार्जुन खरगेंची टीका
Daily Top 2Weekly Top 5

Bhagvadgeeta: कोणतेही काम एका झटक्यात पूर्ण व्हावे, यासाठी 'हा' श्लोक २१ वेळा म्हणा!

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: November 13, 2025 12:54 IST

Bhagvadgeeta: कार्यसिद्धीसाठी अथक प्रयत्न आणि नशिबाची साथ लागते, प्रयत्न आपल्या हाती असतात, पण नशिबाची साथ मिळावी म्हणून पुढील उपाय करा. 

आयुष्यात अनेकदा आपण एखादे महत्त्वाचे कार्य सुरू करतो, पण अनेक अडथळे येतात किंवा ते काम अपूर्ण राहते. ध्येय निश्चित असूनही कामात यश मिळत नसेल, तर केवळ शारीरिक श्रम पुरेसे नसतात; त्याला सकारात्मक मानसिक ऊर्जा आणि ईश्वरी आशीर्वाद यांची जोड लागते.

Swami Samartha: देवाजवळ दिवा लावताना काच फुटली, दिवा पडला तर स्वामींना करावी 'ही' प्रार्थना!

तुमचे कोणतेही काम (उदा. नवीन नोकरीची सुरुवात, परीक्षा, व्यवसाय करार) कोणत्याही अडथळ्याशिवाय आणि एका झटक्यात पूर्णत्त्वास जावे, यासाठी भगवद्गीतेतील (Bhagavad Gita) एक अत्यंत प्रभावी श्लोक काम सुरू करण्यापूर्वी २१ वेळा म्हणणे खूप शुभ मानले जाते.

कार्यसिद्धीसाठी भगवद्गीतेतील महामंत्र

हा श्लोक म्हणजे भगवद्गीतेतील १८ व्या अध्यायातील (मोक्षसंन्यास योग) ७८ वा आणि अंतिम श्लोक आहे. हा श्लोक विजय, यश आणि निश्चित सिद्धी दर्शवतो.

|| श्लोक ||

यत्र योगेश्वरः कृष्णो यत्र पार्थो धनुर्धरः। तत्र श्रीर्विजयो भूतिर्ध्रुवा नीतिर्मतिर्मम ॥

अर्थ (Meaning)

जिथे योगेश्वर भगवान श्रीकृष्ण आहेत आणि जिथे धनुष्य धारण करणारा अर्जुन आहे, तिथेच ऐश्वर्य, विजय, अद्भुत सामर्थ्य आणि अचूक नीती असते. 

Astro Tips: दर गुरुवारी औदुंबराला पाणी घालण्याचे आध्यात्मिक आणि वैद्यकीय लाभ वाचून चकित व्हाल!

हा श्लोक २१ वेळा म्हणण्यामागे दोन मुख्य कारणे आहेत:

कृष्णाचे सामर्थ्य: या श्लोकात थेट भगवान कृष्ण (योगेश्वर) आणि अर्जुन (धनुर्धर) यांच्या अतुलनीय संयोगाचे वर्णन आहे. श्रीकृष्ण योग आणि बुद्धीचे प्रतीक आहेत, तर अर्जुन पुरुषार्थ आणि कर्म (Action) यांचे प्रतीक आहे. या दोन्ही शक्ती एकत्र आल्याने यश निश्चित होते.

२१ वेळाच का? तर...: ज्योतिष आणि अध्यात्मात २१ हा आकडा पूर्णता आणि संकल्पाची सिद्धी (Fulfillment of Resolve) दर्शवतो. २१ वेळा श्लोक म्हटल्याने तुमचे मन आणि विचार कामाच्या यशस्वीतेसाठी पूर्णपणे समर्पित होतात.

Vastu Tips: पोपटाला आकर्षून घेणे म्हणजे धन-सुखाला आमंत्रण; तो नियमित यावा म्हणून खास टिप्स!

श्लोक म्हणण्याची पद्धत (The Ritual)

तुमचे कोणतेही मोठे काम सुरू करण्यापूर्वी, खालीलप्रमाणे हा श्लोक म्हणावा:

वेळ आणि ठिकाण: सकाळी किंवा काम सुरू करण्यापूर्वी शांत ठिकाणी बसावे.

संकल्प: मनात येणारे काम स्पष्टपणे डोळ्यासमोर आणावे आणि ते यशस्वी व्हावे, असा संकल्प (Intention) करावा.

पठण: शांत चित्ताने, उच्चार स्पष्ट ठेवून हा श्लोक २१ वेळा म्हणावा.

परिणाम: हा श्लोक नियमित म्हटल्याने मनात सकारात्मकता येते, योग्य वेळी योग्य बुद्धी (Mati) मिळते आणि कामातील अडथळे (Obstacles) दूर होतात.

हा श्लोक तुमच्या श्रद्धा आणि कर्माला एक अचूक दिशा देणारा महामंत्र आहे, अर्थात त्याला निर्विवादपणे प्रयत्नाची जोड हवी.  डॉक्टर मानसी मेहेंदळे यांनीदेखील तेच सांगितले आहे. पाहा व्हिडिओ - 

English
हिंदी सारांश
Web Title : Bhagavad Gita Shloka: Chant this for instant success in tasks.

Web Summary : Recite the Bhagavad Gita's 18th chapter, 78th shloka 21 times before starting work for guaranteed success. This powerful mantra, invoking Krishna and Arjuna, removes obstacles and ensures positive outcomes by combining effort with divine grace.
टॅग्स :MahabharatमहाभारतAstrologyफलज्योतिषspiritualअध्यात्मिक