शहरं
Join us  
Trending Stories
1
मुंबई पागडीमुक्त हाेणार, इमारतींच्या पुनर्विकासाचा मार्ग मोकळा; स्वतंत्र नियमावली करण्याची शिंदे यांची घोषणा
2
काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते, माजी केंद्रीय गृहमंत्री शिवराज पाटील चाकूरकर यांचं निधन 
3
आजचे राशीभविष्य, १२ डिसेंबर २०२५: सही करताना काळजी घ्या, जमीन-संपत्तीच्या प्रकरणात फसवणूक होण्याची शक्यता
4
चिथावणीमुळे मारहाणीचे आराेप राज यांना अमान्य; ठाणे सत्र न्यायालयात हजर; महिनाभरात खटल्याच्या निकालाचे संकेत
5
लोकसभेत तृणमूल खासदाराने ओढली ई-सिगारेट; भाजपचा आराेप; संसदेची प्रतिष्ठा कमी केल्याचा दावा
6
न संपणारा घोळ ! पाच दिवस विलंबाने म्हणजे १५ डिसेंबर रोजी मतदारयाद्या प्रसिद्ध होतील
7
गाेवा आग : लुथरा बंधू थायलंडमध्ये ताब्यात, लवकरच गोव्यात आणणार; दोघांचेही पासपोर्ट रद्द
8
मुंबईकरांना ओसी ‘गिफ्ट’, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदें यांनी विधानसभेत केली सुधारित भोगवटा अभय योजनेची घोषणा
9
‘बिग डी’, ‘बिग ई’... अन् महायुतीचा पिक्चर ! एकाचवेळी दोघांना एकाच खिडकीजवळची जागा कशी देता येईल?
10
राज्यातील १७ शहरे महाबळेश्वरपेक्षाही थंड; मुंबईचे किमान तापमान १५, तर माथेरानचे किमान तापमान १७ अंश नोंदविण्यात आले
11
इंडिगोकडून प्रवाशांची बोळवण; देणार १० हजारांचे ट्रॅव्हल व्हाउचर; ३ ते ५ डिसेंबरदरम्यान फटका बसलेल्यांनाच मिळेल भरपाई
12
ईडी-एटीएसची राज्यात ४० ठिकाणी छापेमारी; दहशतवाद्यांना पैसा पुरवल्याचे प्रकरण
13
वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक संदीप भोसले यांचे निधन; पोलीस दलात शोककळा पसरली
14
IND vs SA : टॉस जिंकून फसलो! थेट शुभमन गिलचं नाव घेत सूर्या म्हणाला, तो पहिल्याच बॉलवर आउट झाला अन्...
15
PM मोदींची डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याशी फोनवरून सखोल चर्चा, 'या' ३ गोष्टींसाठी एकत्र काम करणार
16
‘गोल्डन डक’मुळं गिलच्या निवडीवर प्रश्नचिन्ह; संजूसह टीम इंडियातील ‘वशीलेबाजी’चा मुद्दा पुन्हा चर्चेत
17
धोकादायक सेस इमारतींचा तिढा सुटला; मुंबई 'पागडीमुक्त' होणार, पुनर्विकाच्या नव्या नियमावलीची शिंदेंकडून घोषणा
18
IND vs SA : दक्षिण आफ्रिकेचा पलटवार; घरच्या मैदानात टीम इंडियावर ओढावली T20I मधील सर्वात मोठ्या पराभवाची नामुष्की
19
वसंत मोरे थोडक्यात बचावले; नवले पुलावरील अपघातांवर बोलत असतानाच भरधाव टेम्पो आला अन्..
20
VIDEO : अर्शदीपची ओव्हर संपता संपेना; लाजिरवाण्या रेकॉर्डनंतर डगआउटमध्ये बसलेला गंभीर चिडला!
Daily Top 2Weekly Top 5

विखेंची उमेदवारी जाहीर होताच निलेश लंकेंचा निर्णय; शरद पवारांच्या पक्षातील प्रवेशाचा मुहूर्त ठरला!

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: March 13, 2024 23:17 IST

विखेंना महायुतीची उमेदवारी जाहीर होताच उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादीचे आमदार निलेश लंके यांचा निर्णय फायनल झाल्याची माहिती आहे.

MLA Nilesh Lanke ( Marathi News ) : लोकसभा निवडणुकीसाठी भाजपने महाराष्ट्रातील उमेदवारांची पहिली यादी आज सायंकाळी जाहीर केली. भाजपने राज्यातील पहिल्या यादीत २० उमेदवारांच्या नावाची घोषणा केली असून अहमदनगर दक्षिण लोकसभा मतदारसंघातून पुन्हा एकदा विद्यमान खासदार सुजय विखे यांना संधी देण्यात आली आहे. विखेंना महायुतीची उमेदवारी जाहीर होताच उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादीचे आमदार निलेश लंके यांचा निर्णय फायनल झाला असून ते उद्या राष्ट्रवादी शरदचंद्र पवार या पक्षात प्रवेश करणार असल्याचे समजते.

निलेश लंके हे गुरुवारी सायंकाळी राष्ट्रवादी शरदचंद्र पवार पक्षाचे अध्यक्ष शरद पवार यांच्या उपस्थितीत त्यांच्या पक्षात प्रवेश करतील. शरद पवार यांची उद्या दुपारी ४ वाजता पुणे येथील निवासस्थानी पत्रकार परिषद होणार असून या पत्रकार परिषदेतूनच निलेश लंके हेदेखील आपली भूमिका मांडत पक्षांतर करतील. याबाबत 'महाराष्ट्र टाइम्स'ने वृत्त दिलं आहे.

अजित पवारांसाठी धक्का

राष्ट्रवादीतील फुटीनंतर पक्षाच्या जवळपास ४० आमदारांनी अजित पवार यांची साथ दिली होती. त्यामध्ये पारनेर विधानसभा मतदारसंघाचे आमदार निलेश लंके यांचाही समावेश होता. मात्र मागील दोन वर्षांपासून लोकसभा निवडणुकीची तयारी करत असलेल्या निलेश लंके यांना अजित पवार यांच्या माध्यमातून महायुतीत राहणं परवडणारं नव्हतं. कारण भाजपचे सुजय विखे हे नगर दक्षिणचे विद्यमान खासदार असल्याने महायुतीकडून पुन्हा एकदा त्यांनाच तिकीट दिलं जाण्याची शक्यता होती. त्यामुळे निलेश लंके हे मागील काही दिवसांपासून शरद पवार यांच्या संपर्कात होते आणि ते लवकरच पक्षांतर करतील, अशी शक्यता वर्तवली जात होती. अखेर आज सुजय विखे यांना भाजपकडून उमेदवारी निश्चित होताच उद्या गुरुवारी सायंकाळी निलेश लंके हे शरद पवारांच्या पक्षात प्रवेश करणार आहेत. स्वत: निलेश लंके हे किंवा त्यांच्या पत्नी राणी लंके या नगर दक्षिणमधून महाविकास आघाडीच्या उमेदवार असू शकतात.

"मी लोकसभा निवडणूक लढवावी अशी आमच्या सहकाऱ्यांची इच्छा आहे. मात्र, सध्याचं राजकारण हे अनिश्चितेचं बनलं आहे. त्यामुळे, मी लोकसभा निवडणूक लढेल की नाही हे आताच सांगता येणार नाही, माझं अजून काहीच ठरलेले नाही. राजकारण हे क्षणाला बदलत असते. राजकारणात पुढील काळातील गोष्टींबाबत आता चर्चा करणे, योग्य नाही. त्याला काही अर्थही नसतो. तुम्ही सर्वजण या सर्वांचे साक्षीदार आहात. राजकारणात पुढे काय होणार आहे? हे कोणालाच माहिती नसते. काही काळानंतर मीडियासमोर वेगळेच चित्र दिसते. लोकसभा मतदारसंघात मी संपर्क वाढवला आहे. माझ्या सहकाऱ्यांची देखील इच्छा आहे," असं म्हणत काही दिवसांपूर्वी निलेश लंके यांनी पक्षांतराबाबत सस्पेन्स निर्माण केला होता. मात्र आता अखेर त्यांनी शरद पवार यांच्या राष्ट्रवादीत जाण्याचा निर्णय घेतल्याचं दिसत आहे.

टॅग्स :AhmednagarअहमदनगरNCPराष्ट्रवादी काँग्रेसAjit Pawarअजित पवारSharad Pawarशरद पवारSujay Vikheसुजय विखे