शहरं
Join us  
Trending Stories
1
"...तर आपल्या प्रजेचं रक्षण करणं हा राजाचा धर्म! लोक लक्षात ठेवतील"; मोहन भागवत स्पष्टच बोलले
2
पाकिस्ताननं बांगलादेशात तैनात केले फायटर जेट? PAK पत्रकाराचा मोठा दावा; म्हणाला, यावेळी...
3
Pahalgam Terror Attack: मोठाच पेचप्रसंग! ‘त्या’ महिला आता पाकिस्तानात जाऊ शकत नाहीत; नेमका काय आहे ‘लाँग टर्म व्हिसा’?
4
सर्वार्थ सिद्धी योगात चैत्र अमावास्या: १० राशींवर धनलक्ष्मीची कृपा, लाभच लाभ; भरघोस भरभराट!
5
सिंधूच्या पाण्याचा एक थेंबही पाकिस्तानात जाणार नाही...! पण एवढं पाणी भारत कसं वापरणार? ३ पर्यायांवर होतोय विचार
6
Prabhsimran Singh ची कडक फटकेबाजी; नरेनच्या गोलंदाजीवर 'उलटा' फटका मारला अन्... (VIDEO)
7
Devendra Fadnavis: ४८ तासात पाकिस्तानी लोकांनी देश न सोडल्यास कारवाई करण्यात येणार; मुख्यमंत्र्यांचा इशारा
8
CM पदाबाबत आता खुद्द फडणवीसांनी मनातील इच्छा बोलून दाखवली; बावनकुळेंच्या विधानावर म्हणाले...
9
"एकनाथ शिंदेनी मला पुन्हा जिवंत केलं, कधीच शिवसेना सोडणार नाही"; निलेश राणेंचे विधान
10
दहशतवाद्यांचे कंबरडे मोडण्याची तयारी, अनंतनागमधून १७५ जण ताब्यात, लष्कराची मोठी कारवाई
11
'लष्करी कारवायांचे थेट वार्तांकन करू नका; पहलगाम हल्ल्यानंतर केंद्राचा मोठा निर्णय, माध्यमांना सूचना
12
VIDEO: सीमेवर युद्धाची तयारी? लोकांकडून जमिनीखालील सरकारी तळघरांची साफसफाई
13
पहलगाम हल्ला: पाकव्याप्त काश्मीर ताब्यात घेणे हाच पर्याय!; ठाकरे गटाची स्वाक्षरी मोहीम
14
“शरद पवारांना आणखी काय पुरावा हवा? कटू सत्य...”; ‘त्या’ विधानावरून मनसे नेत्यांचा पलटवार
15
कधी सारा, कधी अनन्या, अनेक अभिनेत्रींसोबत जोडलं गेलं नाव, शुभमन गिल म्हणतो, "मागच्या ३ वर्षांपासून मी…”  
16
आता तेही नको! भारत-पाक क्रिकेट संदर्भात गांगुलीचं मोठं वक्तव्य; म्हणाला...
17
पहलगामचा हल्ला, भारताचा पाकवरील 'स्ट्राईक' आणि तिसरं महायुद्ध; नॉस्ट्रॅडॅमसचे भाकित काय?
18
पाकिस्तानला ड्रोन हल्ल्याची भीती! सैनिकांना फोन बंद करण्याचे दिले निर्देश
19
“२०३४ नंतरही फडणवीस CM असावेत, भाजपाची सत्ता अविरत राहावी”; भाजपा नेत्यांची ‘मन की बात’
20
इराणच्या राजाई बंदरात भीषण स्फोट; ४०६ जखमी, अनेकांचा मृत्यू झाल्याची भीती

गावाकडच्या महिलेसारखं दिसण्यासाठी केला मेकअप, तिसऱ्याने सीमा पार करुन दिली; IB ने केला मोठा खुलासा

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: July 19, 2023 16:27 IST

पाकिस्तानी सीमा हैदरबाबत आयबीने मोठा खुलासा केला आहे.

पाकिस्तानी महिला सीमा हैदर संदर्भात रोज नवे खुलासे होत आहेत. आता आयबीने मोठा खुलासा केला आहे. सीमा हैदरचे पाकिस्तानच्या गुप्तचर संस्था आयएसआयशी असलेल्या संबंधांची पुष्टी करणारा कोणताही पुरावा आतापर्यंत सापडलेला नाही. पण असे काही धक्कादायक खुलासे समोर आले आहेत, ज्यानंतर सीमा हैदरची भारतातील प्रवेश संशयास्पद बनला आहे. सीमा हैदर त्यांची दिशाभूल करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा संशय आयबीला आहे. सीमा हैदरच्या बाबतीत आयबीला सखोल माहिती मिळाली आहे. आयबीच्या खुलाशात तिसऱ्या व्यक्तीचा उल्लेख आहे ज्याच्या मदतीने सीमाला भारतीय हद्दीत दाखल करण्यात आले होते. 

सीमा हैदरच्या जीवाला धोका; सचिन आणि मुलांसह सेफ हाउसमध्ये केले शिफ्ट!

आयबीच्या म्हणण्यानुसार, तिचा मेक-अप आणि ड्रेस-अप अशा प्रकारे करण्यात आला होता की ती पूर्णपणे भारतीय महिलेसारखी दिसत होती. यासाठी व्यावसायिकांचीही मदत घेण्यात आली. असे सांगितले जात आहे की सुरक्षा एजन्सीपासून वाचण्यासाठी सीमाने आपल्या मुलांना असे कपडे घातले होते.

अहवालानुसार, लोकांच्या नजरेत पडू नये आणि नेपाळ-भारत सीमेवर वेश्याव्यवसाय किंवा मानवी तस्करीमध्ये अडकू नये म्हणून स्त्रिया या प्रकारचा गेटअप करतात जसे हुलिया सीमाने केले होते. तपासादरम्यान, सीमा हैदरला नोएडामधील सचिनच्या गावात पोहोचण्यास मदत करणाऱ्यांची ओळख पटू शकली नाही. त्याने काही लष्करी अधिकाऱ्यांना फ्रेंड रिक्वेस्ट पाठवल्याचेही एटीएसला आढळून आले. भारतात येण्यापूर्वी सीमाने पाकिस्तानमध्ये सुमारे ७० हजार पाकिस्तानी रुपयांना मोबाइल खरेदी केला होता, याची माहिती तिने एटीएसला चौकशीदरम्यान दिली. एटीएसने त्याला फोनवर टेक्स्टिंग आणि चॅटिंग करताना काळजी घेण्याचा सल्ला दिला होता का, असेही विचारले.

चौकशीदरम्यान आणखी एक महत्त्वाचा खुलासा झाला तो म्हणजे एटीएसने सीमा हैदरची चौकशी केली की तिने कोड शब्द वापरले आहेत. पाकिस्तानी गुप्तचर संस्थेच्या कोड वर्ड भाषेत 'फुफी' म्हणजे आपल्या देशाशी संबंधित माहिती आयएसआयला पुरवणारी व्यक्ती. दुसरीकडे, कोड शब्द 'फळ' पैशाचा संदर्भ देण्यासाठी वापरला जातो. एटीएसने तिला या सांकेतिक शब्दांच्या वापराबाबत विचारले असता सीमाने या शब्दांची किंवा त्यांच्या वापराबाबत कोणतीही माहिती नसल्याचा सांगितले.

टॅग्स :Uttar Pradeshउत्तर प्रदेशPakistanपाकिस्तान