शहरं
Join us  
Trending Stories
1
समीर वानखेडे यांना झटका! आर्यन खानच्या शोवरील मानहानी खटल्यात सुनावणी, कोर्ट काय म्हणाले..
2
टाटाने Nexon EV विकल्या पण स्पेअर पार्टच मिळत नाहीत...; चार्जिंग गन जोडतात तेच अ‍ॅक्च्युएटर फॉल्टी
3
मारुती सुझुकीने रचला इतिहास; फोर्ड, जीएम, फोक्सवॅगनला पछाडत ठरली जगातील ८वी सर्वात मौल्यवान ऑटो कंपनी
4
गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड! पाहा ११ कोटी रुपयांच्या १० किलो सोन्याच्या 'दुबई ड्रेस'चे खास फोटो
5
लक्ष्मी मित्तल यांनी दिल्लीत केली या वर्षीची सर्वात मोठी प्रॉपर्टी डील, कितीला खरेदी केला बंगला?
6
आंधळं प्रेम! प्रियकरला भेटण्यासाठी ११०० किमीचा प्रवास करून मध्य प्रदेशला पोहोचली १८ वर्षांची मुलगी; पण पुढे काहीतरी भलतंच घडलं
7
जीएसटी २२ सप्टेंबरला घटला, अन् टर्म इन्शुरन्सचे हप्ते कंपन्यांनी चार दिवसांनी कमी केले; कारण काय...
8
पर्सनल लोन हवे आहे? 'ही' सरकारी बँक देत आहे सर्वात स्वस्त कर्ज, पहा टॉप बँकांचे दर आणि EMI
9
पाकिस्तानच्या पंतप्रधानांचा पुन्हा आंतरराष्ट्रीय अपमान! ट्रम्प यांनी व्हाईट हाऊसमध्ये बोलावून ताटकळत ठेवले
10
नवरात्री २०२५: नवरात्रीत 'या' शुभ मुहूर्तावर डोळे मिटून करा घर-गाडीची खरेदी; वस्तू लाभणारच!
11
हाय बीपी, थायरॉईड, फॅटी लिव्हर: एका बँक कर्मचाऱ्याची वेदनादायक कहाणी, सांगितलं का सोडावी लागली नोकरी?
12
ट्रम्प यांचा 'टॅरिफ बॉम्ब'! सन फार्मा-ल्यूपिनसह 'या' कंपन्यांचे शेअर्स आपटले; ३ लाख कोटींचे नुकसान
13
CM आदित्यनाथांचे कौतुक, PM मोदींनी गुंतवणुकदारांना सांगितले उत्तर प्रदेशात गुंतवणुकीचे फायदे; UPITS मध्ये काय बोलले?
14
"शंभर टक्के ओला दुष्काळ जाहीर झालाच पाहिजे", शिंदेंच्या आमदाराचीच सरकारकडे मागणी
15
'शबनम कांड' सारखंच प्रकरण! 'सावधान इंडिया' पाहिलं अन् फिल्मी स्टाईलनं मित्राला संपवलं; त्या तिघांमध्ये नेमकं काय झालं? 
16
"हिंदूंच्या मतांवर आमचं महायुती सरकार; आम्हाला कुणी गोल टोपी, दाढीवाल्याने मतदान केले नाही"
17
"बेबी, I Love You, जवळ ये ना..." विद्यार्थिनींना असे मेसेज पाठवणारा चैतन्यानंद मुंबईत लपलाय?
18
'मिशन शक्ती ५.०'चा धडाका! अवघ्या ३ दिवसांत १२ हरवलेल्या लोकांना शोधून काढले; योगी सरकारची पोलिसांना शाबासकी
19
प्रदूषणाने धोक्याची घंटा वाजवली! कार्बन उत्सर्जनात चीन नंबर १, भारत कितव्या क्रमांकावर? आकडेवारी पाहून बसेल धक्का
20
पीएम किसान योजनेत मोठा बदल! आता 'या' शेतकऱ्यांनाही मिळणार लाभ, २१ वा हप्ता कधी?

'मिशन शक्ती ५.०'चा धडाका! अवघ्या ३ दिवसांत १२ हरवलेल्या लोकांना शोधून काढले; योगी सरकारची पोलिसांना शाबासकी

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: September 26, 2025 11:32 IST

उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या नेतृत्वाखालील 'मिशन शक्ती ५.०' या महत्त्वाकांक्षी मोहिमेमुळे नागरिकांना मोठा दिलासा मिळाला आहे.

उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या नेतृत्वाखालील 'मिशन शक्ती ५.०' या महत्त्वाकांक्षी मोहिमेमुळे नागरिकांना मोठा दिलासा मिळाला आहे. गेल्या तीन दिवसांत पोलिसांनी हरवलेले, भरकटलेले असे एकूण १२ मुले, मुली आणि महिलांना शोधून काढले आहे. पोलिसांनी या सर्वांना त्यांच्या कुटुंबियांच्या स्वाधीन केले असून, आपल्या आप्तजनांना परत भेटल्यानंतर त्यांच्या चेहऱ्यावरचा आनंद ओसंडून वाहत होता.

हरवलेली मुले मिळाली, कुटुंबियांचे चेहरे फुले!

डीजीपी राजीव कृष्ण यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या निर्देशानुसार संपूर्ण राज्यात 'मिशन शक्ती ५.०' मोहीम प्रभावीपणे राबवली जात आहे. याच मोहिमेअंतर्गत हरवलेल्या व्यक्तींना शोधण्यासाठी विशेष सर्च ऑपरेशन राबवले गेले.

या अभियानात मिळालेल्या यशामुळे लखनऊच्या जानकीपुरममधील ३ वर्षांच्या मुलीला तिच्या कुटुंबीयांकडे सुपूर्द करण्यात आले. याचप्रमाणे, अमरोहाच्या गजरौला येथील एक मुलगा, बरेलीच्या भमोरा येथील ६ वर्षांची मुलगी, बलरामपूरच्या रेहरा बाजार येथील एक मुलगी आणि मुरादाबादच्या रामलीला मैदानात सापडलेल्या एका मुलालाही पोलिसांनी त्यांच्या कुटुंबीयांच्या स्वाधीन केले.

तीन अल्पवयीन मुलींना परत मिळाले घर!

डीजीपींनी पुढे सांगितले की, या मोहिमेत अनेक भावनाविवश घटना समोर आल्या. संतकबीरनगर येथे घरगुती वाद आणि पैशांच्या तणावामुळे व्यथित झालेली ज्ञानवती देवी नावाच्या महिलेने आपल्या लहान मुलीला पुलावर सोडून नदीत उडी मारण्याचा प्रयत्न केला. पोलिसांनी तातडीने हस्तक्षेप करून त्या महिलेला समजावून नदीत उडी घेण्यापासून थांबवले. त्यांना सुरक्षितपणे चौकीत आणून आई आणि मुलीला कुटुंबाच्या स्वाधीन करण्यात आले.

याशिवाय, बलियाच्या बांसडीहरोड येथे कुटुंबावर रागावून घर सोडून गेलेल्या दोन अल्पवयीन मुलींना सुरक्षितपणे ताब्यात घेऊन त्यांच्या पालकांकडे सोपवण्यात आले. बस्ती रेल्वे स्टेशनवर संशयास्पद अवस्थेत फिरणाऱ्या एका महिलेलाही शोधून तिच्या कुटुंबाकडे सोपण्यात आले. तसेच, महाराजगंज येथे ५ आणि १० वर्षांच्या दोन मुलींना, तर मऊच्या दोहरीघाट परिसरात तीन अल्पवयीन मुलींना शोधून पोलिसांनी त्यांच्या कुटुंबियांच्या स्वाधीन केले.

आपल्या प्रियजनांना परत भेटल्यामुळे हरवलेल्यांचे आणि त्यांच्या कुटुंबियांचे चेहरे आनंदाने फुलले. त्यांनी पोलीस प्रशासनाचे आणि मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या 'मिशन शक्ती' अभियानाचे मनापासून आभार मानले.

English
हिंदी सारांश
Web Title : Mission Shakti 5.0: UP Police Find 12 Missing People in 3 Days

Web Summary : Under Mission Shakti 5.0, Uttar Pradesh police located 12 missing individuals, including children and women, in just three days. Reunions brought immense joy to families. The initiative, directed by CM Yogi, focuses on safety and support.
टॅग्स :yogi adityanathयोगी आदित्यनाथUttar Pradeshउत्तर प्रदेशMission Shaktiमिशन शक्ती