शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Mumbai Local: तांत्रिक बिघाडामुळे हार्बर लाईनवर वाहतूक विस्कळीत; प्रवाशांचे प्रचंड हाल, रेल्वेने दिलं स्पष्टीकरण
2
'मी विधवा होऊन...', सोनम रघुवंशीनं दिलं होतं आश्वासन; ओरडून म्हणाली, 'मार दो इसे...!' 'खतरनाक' होतं संपूर्ण प्लॅनिंग
3
Sonam Raghuvanshi : "राजा जवळ येतो, जे मला अजिबात आवडत नाही"; सोनमच्या चॅटमधून खळबळजनक खुलासा
4
Video: हातात बेड्या, जमिनीवर फेकले अन्...अमेरिकेत भारतीय विद्यार्थ्यासोबत अमानुष वागणूक
5
११ वर्षांच्या कार्यकाळात भारत बनला सर्वाधिक वेगाने वाढलेली अर्थव्यवस्था
6
Uber Bike: उबेर बाईक चालकाचे महिला प्रवाशाशी गैरवर्तन; गोरेगाव येथील संतापजनक प्रकार!
7
Lenskart आणणार ८५०० कोटी रूपयांचा IPO; कधी करू शकता गुंतवणूक, काय आहेत डिटेल्स?
8
५०० कर्मचाऱ्यांना फर्स्ट क्लास विमान तिकिट, खर्चासाठी ८.५ लाख अन्.. नक्की कोण आहे ही 'दिलदार' महिला?
9
७ वर्षांनी मोठ्या कोंकणा सेनसोबत डेटिंगच्या चर्चांवर अभिनेत्याने सोडलं मौन, म्हणाला- "विकी-कतरिना..."
10
सरकारी नोकरीची सुवर्णसंधी! केंद्र सरकारच्या विविध विभागांमध्ये १४,५८२ पदांवर मेगाभरती...
11
पीडितांनी स्वतःच मिळवला 'न्याय'; बलात्कार करणाऱ्याला महिलांनी दिला वेदनादायक मृत्यू
12
लेकाच्या जन्मानंतर डॉक्टर म्हणाले, 'आता वजन कमी कर'; रेणुका शहाणेला धक्काच बसला
13
खुशखबर! EPFO नं बदलले नियम, PF क्लेम आता लगेच होणार; व्याजही जास्त मिळणार, पाहा डिटेल्स
14
आठ वर्षांनंतर अयोध्येतील जमिनीची किंमत २००% वाढली; जमिनीचे व्यवहार वाढल्याने सर्कल रेटमध्ये मोठी वाढ
15
गाडी वापरणं आता महागणार! थर्ड पार्टी इन्शुरन्समध्ये मोठी वाढ करण्याची तयारी, किती वाढेल खर्च?
16
निकोलस पूरनचा अवघ्या २९व्या वर्षी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला रामराम, तडकाफडकी निवृत्तीची घोषणा
17
"माझ्या मृत्यूच्या गोष्टी करणाऱ्यांनो.."; अमिताभ बच्चन यांनी नेटकऱ्याला सुनावलं, नंतर ट्वीट केलं डिलीट
18
Navi Mumbai Crime: नवी मुंबईतील भयंकर घटना! पत्नीवर चाकूनं सपासप वार करून पतीची आत्महत्या
19
पाव्हणं जेवला काय...! गौतमी पाटीलसोबत सरु आजींनीही धरला ठेका, पाहा भन्नाट डान्स स्टेप्स
20
लिव्हर कॅन्सरवरील सर्जरीनंतर दीपिका पहिल्यांदाच आली समोर, सांगितला वेदनादायी अनुभव

कर्मचाऱ्यांना वेतन मिळणार अन् राज्य शासनात विलीनीकरणही होणार; गुणरत्न सदावर्ते यांचे आश्वासन

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: December 20, 2021 10:10 IST

जर मन:स्थिती ठीक नसेल अशा वेळी कर्मचारी कामावर गेला नाही, तर त्याला त्याचे वेतन द्यावेच लागते

पुणे : आपली कुठली युनियन नाही, ना आपण कोणता संप करीत आहोत. आपली मन:स्थिती ठीक नाही. प्रकृती अत्यावस्थ आहे. ५२ कर्मचाऱ्यांचा मृत्यू झाला आहे. त्याचा हा दुखवटा आहे. त्यामुळे कर्मचाऱ्यांना नोव्हेंबर महिन्याचे वेतन तर मिळेलच शिवाय एस.टी.चे राज्य शासनात विलीनीकरण देखील होईल, असे आश्वासन ॲड. गुणरत्न सदावर्ते यांनी दिले.

रविवारी रात्री स्वारगेट बस स्थानक येथे येऊन आंदोलक एस.टी. कर्मचाऱ्यांशी त्यांनी यावेळी संवाद साधला. यावेळी त्यांच्या समवेत जयश्री पाटील या देखील होत्या. 

उपस्थित एस.टी. कर्मचाऱ्यांशी संवाद साधताना सदावर्ते म्हणाले, आपली युनियन नाही. त्यामुळे आपण कोणता संप करीत नाही. ही भारत जोडोची लढाई आहे. राज्य सरकारने कर्मचाऱ्यांना आधी निलंबनाची धमकी दिली. त्यानंतर बडतर्फ आणि आता मेस्मा लावण्याची धमकी देत आहे; पण कर्मचाऱ्यांनी घाबरण्याची गरज नाही. भारतीय संविधानात असे लिहिले आहे. जर मन:स्थिती ठीक नसेल अशा वेळी कर्मचारी कामावर गेला नाही, तर त्याला त्याचे वेतन द्यावेच लागते. तसेच निलंबित कर्मचाऱ्यांना देखील त्यांचा निर्वाह भत्तादेखील द्यावा लागतो. ही कायद्यातीलच तरतूद आहे. त्यामुळे तुम्ही घाबरू नका. येणाऱ्या काळात एस.टी.चे विलीनीकरण होणार व संविधान जिंकणार, असेही ते म्हणाले. यावेळी त्यांनी राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष, खासदार शरद पवार व उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्यावर देखील टीका केली.

टॅग्स :ST Strikeएसटी संपEmployeeकर्मचारीGovernmentसरकारMONEYपैसा