शहरं
Join us  
Trending Stories
1
US Israel Iran War : ४८ तासांत इराणचा विनाश होईल; होर्मुझच्या सामुद्रधुनीवरून ट्रम्प यांचा इराणला इशारा
2
राघव चड्ढा 'भाजपा'मध्ये जाणार? पीएम मोदींच्या विरोधातील पोस्ट केल्या डिलीट; सौरभ भारद्वाज यांचा मोठा दावा
3
बिश्नोईची जादू; मराठमोळ्या Tushar Deshpande चा अचूक मारा! गुजरातला रोखत राजस्थानचा रोमहर्षक विजय
4
हिमाचलमध्ये भीषण अपघात! कुल्लूमध्ये १५ प्रवाशांना घेऊन जाणारी बस खड्ड्यात कोसळली; बचावकार्य युद्धपातळीवर
5
राधानगरीत आता 'रायबा' आणि 'सरदार'चा दरारा! दोन नर वाघांच्या अस्तित्वावर वनविभागाचे शिक्कामोर्तब
6
"सर्वच पक्षांनी बारामती विधानसभेची पोटनिवडणूक बिनविरोध करावी"; देवेंद्र फडणवीस यांचे विरोधकांना आवाहन
7
IPL 2026 : मामाची कृपा अन् IPL गाजवतोय भाचा! Sameer Rizvi इम्पॅक्टफुल क्रिकेटर कसा घडला?
8
गॅस सिलिंडर कुठे आहे? आता घरबसल्या फोनवर पाहा 'लाईव्ह लोकेशन'; ग्राहकांना मोठा दिलासा
9
‘तो ट्रम्पपेक्षा आमच्या कैदैत सुरक्षित’, बेपत्ता पायलटच्या आईच्या भावूक पोस्टनंतर इराणचा टोला
10
माजी राष्ट्रपतींसह दोन बड्या नेत्यांवर अमेरिकेसाठी हेरगिरीचा आरोप, गद्दार म्हणून होतेय संभावना
11
Travel : मनालीत खूप गर्दी आहे? मग एप्रिलमध्ये फिरायला जा 'या' शांत ठिकाणी; स्वित्झर्लंडही विसराल!
12
दोन्ही राष्ट्रवादी एकत्र येणार का? पत्रकार परिषद का घेतली नाही? जय पवारांनी स्पष्टच सांगितलं
13
डबल हेडरमध्ये कमालीचं ट्विस्ट! MI पाठोपाठ GT चा कॅप्टन शुभमन गिलही प्लेइंग इलेव्हनमधून 'गायब'
14
India Oil Supply : "इराणचे जहाज भारताऐवजी चीनकडे का वळवले? केंद्र सरकारने मांडलं समुद्रातील 'खोटं' आणि 'खरं' गणित
15
IPL 2026 : समीर रिझवीचा MI विरुद्धही 'धुरंधर' अवतार; DC ला एकतर्फी जिंकून दिली मॅच
16
दात दुखायला लागला अन् नंतर थेट हात-पाय कापण्याची आली वेळ; तरुणासोबत घडलं भयंकर
17
US Israel Iran War : अमेरिकेच्या नाकावर टिच्चून इराणचा मोठा निर्णय! आता या जहाजांना 'होर्मुझच्या सामुद्रधुनीतून' जाण्याची दिली परवानगी
18
एका पाठोपाठ एक पाडली जाताहेत अमेरिकेची विमाने, इराणच्या हाती लागलंय कोणतं घातक अस्त्र?
19
Rohit Sharma Record : हिटमॅन रोहित शर्माचा मोठा पराक्रम! MS धोनीचा विक्रम मोडत साधला 'नंबर वन'चा डाव
20
अमेरिकेचे F15 विमान पाडल्यावर इराणची मोठी घोषणा, अमेरिकन पायलटला पकडण्यासाठी ५५ लाखांचे बक्षीस
Daily Top 2Weekly Top 5

ZP Election Result 2026: राजगड तालुक्यात वाढलेले मतदान कुणाच्या पथ्यावर, मतदान वाढल्याने उमेदवारांची उत्सुकता 

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: February 9, 2026 10:28 IST

या गटात राष्ट्रवादीकडून तानाजी मांगडे, भाजपकडून शिवाजी चोरगे आणि उद्धवसेनेकडून शैलेश वालगुडे यांच्यामध्ये लढत झाली आहे.

राजगड : राजगड तालुक्यात ७९.३० टक्के मतदान झाले आहे आणि वाढलेले मतदान कोणाच्या पारड्यात जाणार आहे याची उमेदवारांमध्ये उत्सुकता आहे. वेल्हे खुर्द गटात एकूण १००११महिलांनी आणि ११८०२ पुरुषांनी मतदान केले आहे, असे एकूण २१८१३ लोकांनी मतदान केले आहे. या गटात राष्ट्रवादीकडून तानाजी मांगडे, भाजपकडून शिवाजी चोरगे आणि उद्धवसेनेकडून शैलेश वालगुडे यांच्यामध्ये लढत झाली आहे.

विझर गटात एकूण १०२०३ महिलांनी आणि ११७७२ पुरुषांनी मतदान केले आहे, असे एकूण २१९७६ लोकांनी मतदान केले आहे. राष्ट्रवादीकडून अमोल नलावडे, भाजपकडून शिवराज शेंडकर, शिंदेसेनेकडून अनंता रेवणनाथ दारवटकर यांच्यामध्ये लढत झाली आहे. दोन्ही गटांमध्ये चुरशीच्या लढती झाल्या आहेत. उमेदवारांनी मतदारांसाठी विविध सुविधांमुळे मतदान वाढल्याची चर्चा तालुक्यात सुरू आहे. आमदार शंकर मांडेकर यांनी दोन्ही जिल्हा परिषद गटात सभा घेतल्या, अजित पवार यांच्या अचानक झालेल्या निधनामुळे दोन ते तीन दिवस सर्व प्रचार रखडला होता. त्यामुळे याबाबत पक्षातील उमेदवाराकडे पाहण्याचा दृष्टिकोन बदलला असल्याची चर्चा तालुक्यात होती. दोन्ही गटात भाजपकडून पहिलेच तयारी केलेल्या उमेदवारांना संधी देण्यात आली होती, त्यांनी आधीच गटातील सर्व गावे फिरून काढली होती. माजी आमदार संग्राम थोपटे यांनी भाजपमध्ये प्रवेश केल्याने काँग्रेसमधील सर्व कार्यकर्ते भाजपमध्ये गेले, त्यामुळे उमेदवारांना निवडणूक तयारी सुरू करावी लागली. त्यामुळे तालुक्यातील सर्वच उमेदवारांनी मतदान वाढावे म्हणून शहरातील उमेदवारांना भेटून मतदानासाठी प्रोत्साहित केले होते. मतदानात युवकांचा सहभाग वाढला आहे. राष्ट्रवादीकडून तिकीट न मिळाल्याने ऐन वेळी दुसऱ्या पक्षात जाऊन उमेदवारी मिळविली, त्यामुळे बंडखोरीचा फायदा कोणाला होईल याची चर्चा सध्या रंगली आहे.

वांगणी गणात सहाजण रिंगणात असल्याने या गणात मतांचे विभाजन होणार आहे. वेल्हे गणात सरपंच सीता खुळे राष्ट्रवादी काँग्रेसकडून, भाजपकडून निकिता पवार आणि अपक्ष म्हणून सुवर्णा राजीवडे रिंगणात होत्या, त्यामुळे भाजप विरुद्ध राष्ट्रवादी अशी लढत पाहायला मिळाली आहे. विझर गणात सर्वाधिक चुरस होती. माजी पंचायत समिती सदस्य संतोष दसवडकर यांनी त्यांच्या बंधू अंकुश दसवडकर यांच्या करून राष्ट्रवादीकडून तिकीट मिळवून त्यांच्यासाठी तगडं आव्हान निर्माण केलं होतं. त्यामुळे या गणात राष्ट्रवादी विरुद्ध भाजप अशी चुरस झाली. वेल्हे गणात राष्ट्रवादी काँग्रेसकडून तालुका अध्यक्ष किरण राऊत यांच्या पत्नी सुवर्णा राऊत, भाजपकडून माजी सभापती सीमा राऊत, शिवसेना शिंदे गटाकडून स्नेहल ढेबे सरळ रिंगणात होत्या. या गटात भाजप विरुद्ध लढत झाली. दोन्ही गटामध्ये वाढलेले मतदान कोणाच्या पारड्यात जाणार आहे, याची चर्चा तालुक्यात सुरू आहे.

English
हिंदी सारांश
Web Title : Rajgad Taluka ZP Election: Increased Voter Turnout Sparks Candidate Anxiety

Web Summary : Rajgad saw 79.30% voter turnout in the ZP election, fueling candidate speculation. Close contests in Velhe Khurd and Vizhar, driven by increased voter facilities, intensified competition. Political shifts and youth participation are key factors. Rebel candidacies and divided votes add to the uncertainty.
टॅग्स :Zilla Parishad Electionजिल्हा परिषद निवडणूक २०२६PuneपुणेLocal Body Electionमहाराष्ट्र स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणूक निकाल २०२५