शहरं
Join us  
Trending Stories
1
Mumbai Local: तांत्रिक बिघाडामुळे हार्बर लाईन ठप्प; केवळ सीएसएमटी ते वाशीपर्यंतच लोकल सुरु, ट्रान्स हार्बरवही परिणाम
2
११ वर्षांच्या कार्यकाळात भारत बनला सर्वाधिक वेगाने वाढलेली अर्थव्यवस्था
3
गाडी वापरणं आता महागणार! थर्ड पार्टी इन्शुरन्समध्ये मोठी वाढ करण्याची तयारी, किती वाढेल खर्च?
4
निकोलस पूरनचा अवघ्या २९व्या वर्षी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला रामराम, तडकाफडकी निवृत्तीची घोषणा
5
"माझ्या मृत्यूच्या गोष्टी करणाऱ्यांनो.."; अमिताभ बच्चन यांनी नेटकऱ्याला सुनावलं, नंतर ट्वीट केलं डिलीट
6
Navi Mumbai Crime: नवी मुंबईतील भयंकर घटना! पत्नीवर चाकूनं सपासप वार करून पतीची आत्महत्या
7
पाव्हणं जेवला काय...! गौतमी पाटीलसोबत सरु आजींनीही धरला ठेका, पाहा भन्नाट डान्स स्टेप्स
8
लिव्हर कॅन्सरवरील सर्जरीनंतर दीपिका पहिल्यांदाच आली समोर, सांगितला वेदनादायी अनुभव
9
बहुतांश लोकांना माहीत नाही की या लोनमध्ये संपूर्ण रकमेवर नाही; खर्च केलेल्या रकमेवरच लागतं व्याज, प्रीपेमेंटवर पेनल्टीही नाही
10
राशीभविष्य, १० जून २०२५: शुभ प्रसंगाचा बेत आखाल, चांगली बातमी मिळेल, दिवस आनंदी जाईल!
11
राजा रघुवंशीच्या अंत्यसंस्काराचा धक्कादायक व्हिडीओ; राज कुशवाह सोनमच्या वडिलांना देत होता आधार
12
भय इथले संपत नाही..! जीवन-मृत्यूतील अंतर ५ फूट; वेगात जाणाऱ्या दोन ट्रेनच्या दारात लटकलेले प्रवासी एकमेकांत अडकून पडले
13
विद्यार्थिनीला कॉलेजातून काढण्याचा आदेश रद्द; हायकोर्ट म्हणाले, निर्णय एकतर्फी, ऑपरेशन सिंदूरदरम्यान केली होती पोस्ट
14
'सिंदूर'मध्ये खुलला देशभक्तीचा रंग; औषधी वनस्पती, नर्सरीमध्ये रोपांची मागणी वाढली
15
लॉस एंजेलिसमध्ये परिस्थिती चिघळली; ट्रम्प प्रशासनाने कॅलिफोर्नियाच्या रस्त्यांवर उतरवले ७०० मरीन कमांडो
16
तैवानच्या कंपन्या महाराष्ट्राबाहेर, फॉक्सकॉन इतर राज्यात, सेमिकंडक्टर कंपन्याही इतरत्र
17
पीओपी मूर्तींवरील बंदी अखेर उच्च न्यायालयाने उठविली; नैसर्गिक जलस्त्रोतांमध्ये विसर्जनाबाबत निर्णय घेण्याचे सरकारला निर्देश
18
‘एसी’मुळे सामान्य प्रवाशांना फटका, लोकल प्रवासी संख्या २१ लाख : नव्या लोकल फेऱ्या २०१२ पासून वाढल्याच नाहीत
19
लाडक्या बहिणींचे कळणार उत्पन्न; आयकर देणार डेटा , आयकर भरणाऱ्या बहिणींना आता पंधराशेचा लाभ नाही
20
सात वर्षांपासून उपचारावर केला ४२ लाख खर्च; पण रेल्वेने दिला नाही रुपया

निर्मला सीतारामन यांचे जावई प्रतीक दोशी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचे आहेत खास

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: June 9, 2023 16:08 IST

निर्मला सीतारामन यांच्या मुलीचे गुरुवारी साध्या सोहळ्यात लग्न झाले. प्रतीक दोशी हे अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांची मुलगी परकला वांगमयी यांचे पती आहेत. प्रतीक हे पीएमओमध्ये अधिकारी आहेत.

देशाच्या अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांची मुलगी परकला वांगमयी हिचे गुरुवारी लग्न झाले. हा विवाह साध्या पद्धतीने पार पडला. लग्नात फक्त कुटुंबातील सदस्य आणि मित्र सहभागी झाले होते. राजकीय पाहुण्यांना निमंत्रित केले नाही. निर्मला सीतारामन यांच्या मुलीचे लग्न पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे प्रमुख सहकारी प्रतीक दोशी यांच्याशी झाले आहे. या लग्नाचा एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे . वांगमयी या व्यवसायाने पत्रकार आहेत. देशातील अनेक माध्यम संस्थांमध्ये त्यांनी काम केले आहे. 

Nirmala Sitharaman : साधेपणानं पार पडलं निर्मला सीतारामन यांच्या मुलीचं लग्न, राजकीय पाहुणेदेखील नाहीत; पाहा Photos

प्रतीक दोशी मूळचा गुजरातचा असून पंतप्रधान कार्यालयात विशेष कर्तव्य अधिकारी म्हणून काम करतात. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी पहिल्यांदा पंतप्रधान झाले तेव्हा ते २०१४ मध्ये दिल्लीला गेले होते. जून २०१९ मध्ये त्यांना सहसचिव पदावर बढती मिळाली.

डोसी सिंगापूर मॅनेजमेंट स्कूलचे पदवीधर आहेत. मोदी गुजरातचे मुख्यमंत्री असताना त्यांनी यापूर्वी गुजरातच्या मुख्यमंत्री कार्यालयात संशोधन सहाय्यक म्हणून काम केले होते.

दोशी पीएमओच्या रिसर्च अँड स्ट्रॅटेजी विंगमध्ये काम करतात. भारत सरकार नियम, १९६१ च्या संदर्भात पंतप्रधानांना सचिवीय सहाय्य प्रदान करणे ही त्यांची भूमिका आहे, ज्यामध्ये संशोधन आणि रणनीतीचा समावेश आहे.

दोशी हे पंतप्रधान मोदींचे जवळचे मानले जातात.  ते उच्च नोकरशहा आणि सरकारमधील महत्त्वाच्या लोकांवर पाळत ठेवतात. ते त्यांच्या निवड आणि प्लेसमेंटवर इनपुट आणि अभिप्राय देतात.

टॅग्स :Nirmala Sitaramanनिर्मला सीतारामनNarendra Modiनरेंद्र मोदीBJPभाजपा