शहरं
Join us  
Trending Stories
1
अमित साटम मुंबई भाजपाचे नवे अध्यक्ष; महापालिकेत नवा रेकॉर्ड करणार, CM देवेंद्र फडणवीसांचा दावा
2
सरकारच्या एक निर्णयाने अडचणीत आली ₹6,98,44,77,87,200 ची कंपनी; कोण आहेत ड्रीम-11 चे मालक हर्ष जैन? अंबानी कुटुंबाशी खास नातं!
3
एक मुलगा छातीवर बसला, दुसऱ्याने हात-पाय बांधले; रिटायर्ड DSP ना मारहाण; हिसकावलं ATM
4
Prithvi Shaw : संघ बदलला अन् फार्मात आला! पृथ्वी शॉच्या भात्यातून आली आणखी एक कडक खेळी
5
Nikki Murder Case : हुंड्यासाठी निक्कीला जाळून मारलं; पती, सासूनंतर आता दीर आणि सासऱ्यालाही अटक
6
जगदीप धनखड यांनी अचानक राजीनामा का दिला? अमित शाह म्हणाले, 'जास्त ताणून काहीतरी...'
7
हरितालिका व्रत २०२५: ‘हे’ नियम अवश्य पाळावेत; व्रत पूजनानंतर म्हणावी हरितालिका आरती
8
Latur Crime: लातूर हादरले! नदीत सापडलेल्या सुटकेसमध्ये महिलेचा मृतदेह; घटना समोर कशी आली?
9
१० वेळा बॉयफ्रेंडसोबत पळाली, आता विवाहित महिलेने ठेवला १५-१५ चा अजब फॉर्म्युला; ऐकून सगळेच हैराण
10
TCS ते इन्फोसिस-विप्रोपर्यंत IT कंपन्यांचे शेअर्स रॉकेट; निफ्टी-सेन्सेक्सही वधारले; का आली अचानक तेजी?
11
"रीलस्टार म्हणजे अभिनेते नाहीत", हास्यजत्रेत प्रसाद ओकचं वक्तव्य; धनंजय पोवार म्हणाला...
12
भाजपा राष्ट्रीय अध्यक्षपदासाठी 'बडा' मंत्री शर्यतीत, दोन वर्षांनी घेतली मोहन भागवतांची भेट
13
जगद्गुरू रामभद्राचार्यांनी प्रेमानंद महाराजांना दिले खुले आव्हान; 'संस्कृताचा एक श्लोक तरी...'
14
Bigg Boss 19 : "वाटलं नव्हतं बिग बॉसची ऑफर येईल...", मराठमोळ्या प्रणित मोरेला अजूनही बसत नाहीये विश्वास
15
हरितालिका २०२५: हरितालिकेचे व्रत कुणी करू नये? पाहा, महती, महात्म्य, महत्त्व अन् मान्यता
16
'बिग बॉस १९' मध्ये काही आठवड्यांसाठीच दिसणार सलमान खान? चाहत्यांमध्ये निराशा
17
महालक्ष्मी योगात हरितालिका व्रत २०२५: पूजनाची सोपी पद्धत, शुभ मुहूर्त; स्वर्णगौरीची कहाणी
18
तीन महत्त्वपूर्ण निर्णयांमुळे सर्वोच्च न्यायालय अडचणीत, अलाहाबाद प्रकरणी सरन्यायाधीश भूषण गवई यांनी अखेर केला हस्तक्षेप
19
ड्रीम-11ने भारतीय संघाची स्पॉन्सरशिप सोडली! आशिया कपपूर्वीच BCCI ला मोठा धक्का; किती पैसा मिळायचा?
20
म्हणे, परमेश्वराचे बोलावणे आले, आम्ही ८ सप्टेंबरला देहत्याग करणार, अनंतपुरात २० भाविकांच्या निर्णयाने प्रशासनात खळबळ

भाजपा राष्ट्रीय अध्यक्षपदासाठी 'बडा' मंत्री शर्यतीत, दोन वर्षांनी घेतली मोहन भागवतांची भेट

By ऑनलाइन लोकमत | Updated: August 25, 2025 10:53 IST

Shivraj Singh Chouhan meets RSS Mohan Bhagwat : सरसंघचालक मोहन भागवत यांच्याशी तब्बल ४५ मिनिटे झाली चर्चा

Shivraj Singh Chouhan meets RSS Mohan Bhagwat : केंद्रीय कृषी मंत्री आणि मध्य प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री शिवराज सिंह चौहान आणि सरसंघचालक मोहन भागवत यांची नुकतीच भेट झाली. या भेटीचे कनेक्शन भाजपच्या राष्ट्रीय अध्यक्षपदाच्या निवडीशी जोडले जात आहे. शिवराज सिंह चौहान यांनी जवळजवळ २ वर्षांनी मोहन भागवत यांची भेट घेतली. सप्टेंबरमध्ये भाजपच्या राष्ट्रीय अध्यक्षपदाची निवडणूक होण्याची शक्यता आहे. यादरम्यान, २ वर्षांनंतरची ही भेट चर्चेचा विषय ठरली आहे. ९ सप्टेंबर रोजी उपाध्यक्षपदाच्या निवडीनंतर लगेचच भाजपचे नवे राष्ट्रीय अध्यक्षही निवडले जाऊ शकतात. कारण २८ सप्टेंबरपूर्वी भाजपच्या राष्ट्रीय अध्यक्षपदाची निवडणूक पूर्ण करण्याचे भाजपाचे प्रयत्न सुरू आहेत. अशा वेळी आता भाजप अध्यक्षपदाच्या शर्यतीत शिवराज सिंह चौहान यांच्या नावाची चर्चाही होऊ लागली आहे.

दोघांमध्ये ४५ मिनिटांची भेट

केंद्रीय कृषी आणि ग्रामीण विकास मंत्री शिवराज सिंह चौहान यांनी रविवारी संध्याकाळी सरसंघचालक डॉ. मोहन भागवत यांची भेट घेतली. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ही बैठक दिल्लीतील झंडेवालन येथील संघ कार्यालय केशवकुंज येथे झाली. शिवराज सिंह चौहान यांनी संघ प्रमुखांशी सुमारे ४५ मिनिटे चर्चा केली. या बैठकीनंतर शिवराज सिंह चौहान थेट दिल्ली आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर रवाना झाले.

भारत मंडपातून थेट संघ कार्यालयात

सरसंघचालक मोहन भागवत यांच्यासोबत बैठकीला येण्यापूर्वी, शिवराज सिंह चौहान प्रगती मैदानातील भारत मंडपात गायत्री परिवाराच्या एका कार्यक्रमात उपस्थित होते. भारत मंडपात चौहान यांच्यासोबत व्यासपीठावर गायत्री परिवाराचे डॉ. चिन्मय पंड्या आणि केंद्रीय सांस्कृतिक मंत्री गजेंद्र सिंह शेखावत देखील उपस्थित होते. भारत मंडपातून ते थेट संघ कार्यालयात गेले, जिथे त्यांनी सरसंघचालक डॉ. मोहन भागवत यांच्याशी बंद दाराआड चर्चा केली.

या बैठकीनंतर निवडणुकीबाबतच्या अटकळी तीव्र होतात

भाजपमध्ये राष्ट्रीय पातळीवर संघटनात्मक बदलांची लाट असल्याची चर्चा आहे. अशा परिस्थितीत शिवराज सिंह चौहान यांची सरसंघचालकांशी भेट ही महत्त्वाची मानली जात आहे. गेल्या वर्षभरापासून भाजपला राष्ट्रीय अध्यक्ष नाही. राष्ट्रीय अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीला विलंब होण्याचे एक मुख्य कारण भाजप नेतृत्व आणि संघ यांच्यातील समन्वयाचा अभाव असल्याचे बोलले जात होते. अशा परिस्थितीत शिवराज सिंह चौहान यांची सरसंघचालकांशी झालेली भेट ही भाजप संघटनेतील बदलाच्या दिशेने वाटचाल असल्याची चर्चा रंगली आहे.

टॅग्स :shivraj singh chauhanशिवराज सिंह चौहानMohan Bhagwatमोहन भागवतRSSराष्ट्रीय स्वयंसेवक संघBJPभाजपा